Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องกีต้าร์สักหนนะครับ ผมมีปัญหาเรื่องความรัก วอนน้าๆ ป้าๆ ช่วยแนะผมที  (อ่าน 21458 ครั้ง)

Dokdiao

• member
ผมมีปัญหาทะเลาะกับแฟนครับ  แฟนผมเป็นคนคิดมาก เข้าใจผมผิด ไม่ได้คุยกับแฟนมาเป็นอาทิตย์แล้วครับ ช่วงนี้ผมเครียดมาก น้าๆ ป้าๆ ท่านใดที่เคยเจอเรื่องแบบนี้ คงจะเข้าใจนะครับ 
ผมควรจะทําอย่างไรดีครับ ผมอยู่จังหวัดสุพรรณบุรี  แฟนผมอยู่กรุงเทพ  ระยะทางห่างกัน   ผมกับแฟนจะติดต่อกันได้ด้วยการโทรศัพท์ แชทเอ็ม และเล่นเฟสบุ้ก  แต่นี่ผมติดต่อเธอไม่ได้เลย
ผมกลัวว่าถ้าห่างกันไปแบบนี้ ผมกับเเฟนอาจต้องเลิกกัน ด้วยการเข้าใจผิด    และความห่างเหิน

ละอ่อนโจ้

• member
  • ยางม่ายมาว
ไปหาเจอกันจริงๆแล้วเคลียร์กันไปเลยครับ
ผ่านสื่ออื่นมันไม่ใจครับ

Dokdiao

• member
ไปหาเจอกันจริงๆแล้วเคลียร์กันไปเลยครับ
ผ่านสื่ออื่นมันไม่ใจครับ
ผมอยากไปหาแฟนผมมากครับ  แต่ผมไม่รู้จักบ้านแฟนผม  รู้แค่คร่าวๆ แล้วในกรุงเทพมันกว้างมากๆ  ไม่ใช่ไม่ใจหรอกครับ

redtopup

• member
เรื่องนี้ ผมว่า ป้า มุข  จะชำนาญ เป็น พิเศษ
รอฟัง คำตอบ จาก ศาลา คนเศร้า ศิราณี  ที่ไข เรื่องความรักให้กระจ่างได้
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

50cent

• member
หาให้เจอ

คุยให้ได้นะครับ

ถึงจะจากกันก็จะได้เคลียร์

ผมเสียแฟนคนแรกไปก้แบบนี้แหละ

เธอก้เสียใจ ผมก็เสียใจ เอาใจช่วยนะครับ ;D

Dokdiao

• member
หาให้เจอ

คุยให้ได้นะครับ

ถึงจะจากกันก็จะได้เคลียร์

ผมเสียแฟนคนแรกไปก้แบบนี้แหละ

เธอก้เสียใจ ผมก็เสียใจ เอาใจช่วยนะครับ ;D

ขอบคุณทุกท่านมากครับ   ผมรู้คร่าวๆว่า แฟนผมเปิดร้านเสริมสวย อยู่แถวสวนพลู ลักษณะบ้านเป็นทาวน์เฮ้าส์ เป็นซอยๆ   ซอยนั้นร้านเสริมสวยเยอะ  มันจะมีอู่แท็กซี่อู่ข้างในด้วย ผมอยากรู้ชื่อซอยนี้มากครับ ใครอยู่แถวนั้น ช่วยบอกผมทีครับ 

yamakita

• member
เล่นกีต้าร์ร้องเพลงประเภทผมขอโทษ ผมคิดถึงคุณ ขอโอกาสผม อะไรประมาณนี้ครับ อัดคลิปไม่ต้องยาวมาก ส่ง MMS ไปเลยครับ

nhoy

• member
อย่าลังเลครับ ไม่ต้องคำนึงถึงใครผิดใครถูก  ลองโทร.หาเพื่อนของเธอหรือเพื่อนของน้าเองที่อยู่ในกรุงเทพให้เขาช่วยเป็นธุระติดต่อให้เป็นเบื้องต้นก่อนครับ  เห็นใจและเอาใจช่วยครับ

50cent

• member

madoadza

• member
ครับ ผมว่าลองติดต่อเพื่อนๆ ของเธอเผื่อหาที่อยู่ได้ ที่นี้ก็ไปหาจะได้ทำความเข้าใจกันครับ
สู้ๆ นะครับเป็นกำลังใจให้
พยายามบอกตัวเองไว้เสมอว่าอยากเก่ง ต้องมั่นซ้อมหนัก

monitorlizard

• member
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=1315557281
ถ้าเรืองแบบนี้แนะนำให้เครียร์ต่อหน้ากันเลยครับเอาใจช่วยครับขอให้ได้เจอหน้ากันนะครับ...
ปล.ผมก็อยู่สุพรรณครับ

iMSAM

• member
โทรไปครับ ถ้าเค้าไม่รับก็ใช้เบอร์ อื่นโทร

พยายามคุยปรับความเข้าใจพยายามเป็นคนคุมบทสนทนาแล้วปะคองไปเรื่อยๆ

อาจจะสอดแทรกบทสนทนาที่สนุกๆเข้าไปด้วย < อันนี้หลังจากพอเข้าใจกันแล้วนะ

อันนี้จากตามความคิดผมนะ

โชคดีครับ ^^

Dokdiao

• member
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ผมจะไปหาแฟนผมแน่นอน  ถ้าเป็นซอยสวนพลู 8 ตามที่น้า 50 Cent ให้ความเห็นมา ผมก็จะไปหาเธอที่นั่นก่อน  ถ้าไม่เจอค่อย งม หาต่อไป  ซึ่งน่าจะใช่ เพราะแฟนผมเคยบอกผมว่า อยู่ในเขต สน ทุ่งมหาเมฆ  ผมหาชื่อซอยนี้ในกูเกิ้ลแล้ว พบว่าอยู่ในเขต สน  ตรงกัน    จะขออะไรมากไปไหมครับถ้าผมจะขอรูปถ่ายซอยสวนพลู หรือใกล้เคียงแถวนั้น  เพราะในกูเกิ้ลไม่ค่อยมี
รบกวนน้า ป้า เพื่อนๆ พี่ น้อง ในเว็บที่อยู่แถวนั้นด้วยครับ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
เรื่องนี้ ผมว่า ป้า มุข  จะชำนาญ เป็น พิเศษ

+1 ครับ ได้ข่าวว่าแฟนขี้หึงด้วย 5555+
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
เอากีต้าร์ เป็นแฟน แทนไปเลย น้าดอกเดียว
น้อง L10S งั้ย เค้ารักน้าจะตาย ขนาดน้องเค้าเกิดอยู่ ญี่ปุ่น ยังนังเครื่องมาลง สุพรรณได้เลย

แซวเล่นนะจ๊ะ เขาให้เข้าใจกันเร็วๆนะ
รักเธอนะ....กีต้าร์

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: ขอนอกเรื่องกีต้าร์สักหนนะครับ ผมมีปัŧ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 16:22:23 »
ก่อนที่ ศิราณี จะให้คำปรึกษาได้ ต้องรู้สาเหตุก่อนครัยว่า ทะเลาะกันเรื่องอะไร เข้าใจผิดกันเรื่องอะไรครับ

1. ก่อนอื่น ถ้าในเมื่อโทรไปแล้วไม่รับ หรือ ปิดเครื่อง ก็ ส่ง SMS ไปเลยครับ อธิบายทั้งหมด ลงไปใน SMS
อยากจะพูดอะไร อยากจะขอโทษอะไรก็เอาให้หมดครับ ข้อความเดียวไม่พอ ก็ 2 ข้อความเลยครับ
ถึงจะปิดเครื่อง เค้าก็ต้องเปิดบ้างหละ หรือซักวันเค้าก็ต้องเปิด พอเค้าเปิดเครื่อง ข้อความก็จะเข้าเอง
ของอย่างงี้ ต้องง้อให้เร็วที่สุดครับ
หรือ ทาง เฟสบุ๊ค ก็ได้ครับ โพสไว้ใน wall(กระดานข้อความ) เลยครับ หรือไม่ก็ เขียนเป็น บันทึก แล้ว tag ไปหาเลยครับ
หรือ เล่นเพลง อะไรก็ได้ที่มันสื่อความในใจเรา อัด แล้วลง youtube แล้วเอาไปแปะไว้ใน เฟสบุ๊ค ของเค้าเลยครับ
หรือถ้าเค้าลบเราออกจากเพื่อน ก็ส่งข้อความทางเฟสบุ๊ค ไปเลยครับ (เคยทำ อิอิ) ซึ่งข้อความก็แปะวีดีโอจาก youtube ได้ด้วย

2. ถ้าอะไรๆ ยังไม่ดีขึ้น ทีนี้ ต้องบุกประชิดตัวเลยครับ ตามแบบที่น้าๆข้างบนเลยครับ ไปหาถึงที่เลย
ปัญหาหลัก คือ ไปเจอหน้าแล้ว พูดไม่ออก อันตัวเราเป็นนักดนตรี ก็แบกกีตาร์ไปด้วยเลยครับ (ถ้ากล้าพอ)
เมื่อรู้แล้วว่าอยู่ร้านไหน ก็ จัดการ นั่งหน้าร้าน แล้วเล่นเพลงสื่อความในใจซัก 1 เพลง (มันดูเสี่ยวนะ แต่ไอเสี่ยวๆเนี่ย แต่มันได้ผลนักแล อิอิ)
ถ้าจะให้โดนกว่า ต้องแต่งเพลงเองครับ อิอิ (เล่นให้ดังพอ ที่เค้าจะได้ยิน)
พอเล่นเสร็จ ก็เดินเข้าไปหา แล้วอยากจะบอกอะไรก็บอก อยากจะขอโทษก็ขอโทษ อธิบายทุกอย่างออกไป

เมื่อทำ 2 ข้อนี้แล้ว ไม่ได้ผล ก็ตัดใจเหอะครับ แสดงว่าเค้าคงไม่รักเราแล้วหละ...
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

gazz

• member
มีสติ อย่างแรกครับ ...
ลอง SMS หรือ Facebook ไปบอกเรื่องราวกับเค้า แต่บางครั้งอารมณ์ความคุกรุ่นก็ยังรุนแรงอยู่
น้า Dokdiao ก็อย่าทำบ่อย เกินไป ...

เสนอเป็นช่องทางอีกช่องนึงครับ

ถ้าเค้าเป็นเนื้อคู่ของเราจริงๆ ยังไงเค้าก็เป็นของเราครับ

Flying Dutchman

• member
อย่าทำให้การทะเลาะครั้งนี้เป็นความเคยชินครับ

Mook :)

• member
Re: ขอนอกเรื่องกีต้าร์สักหนนะครับ ผมมีปัŧ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 16:35:38 »
เค้าไม่รับสาย ให้เอาเบอร์อื่นที่เค้าไม่รู้จักโทรไปค่ะ
น้าพอจะรู้จักเพื่อน ญาติ หรือคนไกล้ชิดแฟนมั้ยคะ ติดต่อหาเค้า แล้วให้เค้าช่วยเจรจา หรือติดต่อให้
หรือให้เพื่อนในกรุงเทพ ไปลงพื้นที่ สืบดูก่อน ว่าบ้านเธอ หรือที่ทำงานอยู่ที่ไหน แล้วเราก็ไปดักฉุด เอ้ย.. ไปคุยกับเค้าให้เข้าใจ
ย้ำว่า... ทางที่ดีทีี่สุด ควรไปพบกัน เคลียร์กันให้เข้าใจ
ถ้าแฟนไม่พร้อมรับฟัง อย่าคะยั้นคะยอ ยัดเยียดให้เค้าให้เค้าฟัง รอให้เค้าใจเย็นกว่านี้ แล้วเราค่อยอธิบาย และต้องใส่ใจความรู้สึกเค้าด้วย ไม่ใช่พูดๆไป แต่คนฟังจะตายอยู่ตรงนั้น
การอธิบายข้อเท็จจริง ควรอธิบายเวลาที่เค้าพร้อมฟังเท่านั้น

ปล.ขอแนะนิดนึงว่า ถ้ามีปัญากัน ต้องแก้ปัญปัญหาให้ได้ อย่าให้ข้ามคืน ไม่อย่างงั้น พอมีปัญหากันครั้งต่อไป ก็จะไม่เข้าใจกันนานมากขึ้น หลายวัน หลายอาทิตย์ หลายเดือน อาจถึงขั้นเลิกกัน ขออย่าให้เป็นแบบนั้นเลยนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ปล.2 อย่างที่น้าโก้บอก SMS ไปเถอะค่ะ ถ้าเค้าไม่รับหรือปิดเครอื่ง สักวันเค้าต้องเปิด ไม่มีใครทนความอยากรู้ของตัอวเองไหลหรอก เราส่ง SMS ไปง้อแฟน เป็น10ๆ ฉบับ กว่าเค้าจะยอมเปิดเครื่อง

CHOPPER_F

• member
เรากะแฟนก็ห่างกันค่ะ เรียนกันคนละที่ แฟนอยู่เชียงใหม่ เราอยู่กทม. ไม่ค่อยได้เจอกันหรอกค่ะ ติดต่อกันก็เหมือนคุณแหละค่ะ

เวลาทะเลาะกันทีนึงก็จะเครียดมากเพราะไม่ได้เจอไม่ได้คุยกัน ต้องใจเย็นๆค่ะ

เราว่ารอให้ทั้งคู่ใจเย็นๆ อารมณ์เย็นๆกันก่อนแล้วค่อยพูดคุยกันค่ะ เพราะถ้าอารมณ์ร้อนพูดไปก็มีแต่จะบานปลายค่ะ

ยิ่งอยู่ไกลกัน ยิ่งต้องไว้ใจกัน สำคัญมากนะค่ะ ถ้าเค้ารักคุณและไว้ใจคุณจริงๆ เค้าต้องให้โอกาสคุณได้อธิบาย นอกเสียจากว่าเรื่องที่ทะเลาะกันมันไม่อาจรับได้จริงๆ

ยิ่งไกลกันยิ่งต้องใส่ใจความรู้สึกกันให้มากๆ เพราะมันละเอียดอ่อนมากนะค่ะเรื่องความรู้สึกเนี่ย

ยังไงซะถ้าทั้งคู่รักกัน ปรับความเข้าใจกัน ก็ต้องกลับมาดีกันแน่นอนค่ะ ^^

พยายามเข้านะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ  ;) นอกเรื่องไปบ้าง(หรือว่าเยอะหว่า?) ไม่ว่ากันนะค่ะ อิอิ
☆--» Mini ShoPPeR ♫~*