Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นสมาชิกใหม่ครับ  (อ่าน 26187 ครั้ง)

nhoy

• member
Re: เป็นสมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 06:09:12 »
ขอบคุณสำหรับมิตรภาพครับน้า nhoy..รูปตรงประตูนั่นที่ปางปูครับ..วันก่อนพึ่งได้เห็นคริปที่น้าnhoyเล่นกีตาร์ครับ..ต้องเรียกว่าสุดยอดครับน้า..เห็นสีหน้าแววตาของน้าแล้วต้องเรียกว่า..มีความสุขกับเสียงกีตาร์โดยแท้ครับน้า..เห็นน้าๆเขามีงานพบปะกันไม่ทราปว่าน้า nhoyจะแวะไปใหมครับ..ผมตั้งใจว่าจะไปขอความรู้กับน้าๆอยู่(บ้านอยู่แถวนั้นครับ)เผื่อมีโอกาศได้เจอน้า nhoyด้วยครับ...
ผมยังต้องรอดูโอกาสก่อนเลยครับ ว่าจะว่างหรือเปล่า   อยากจะเจอน้า nai chic เช่นกันครับ  น้าอยู่ไกลจากที่พักของผมมากเลย ผมพักอยู่แถวสาทรครับ

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 06:40:54 »
ขอบคุณสำหรับมิตรภาพครับน้า nhoy..รูปตรงประตูนั่นที่ปางปูครับ..วันก่อนพึ่งได้เห็นคริปที่น้าnhoyเล่นกีตาร์ครับ..ต้องเรียกว่าสุดยอดครับน้า..เห็นสีหน้าแววตาของน้าแล้วต้องเรียกว่า..มีความสุขกับเสียงกีตาร์โดยแท้ครับน้า..เห็นน้าๆเขามีงานพบปะกันไม่ทราปว่าน้า nhoyจะแวะไปใหมครับ..ผมตั้งใจว่าจะไปขอความรู้กับน้าๆอยู่(บ้านอยู่แถวนั้นครับ)เผื่อมีโอกาศได้เจอน้า nhoyด้วยครับ...
ผมยังต้องรอดูโอกาสก่อนเลยครับ ว่าจะว่างหรือเปล่า   อยากจะเจอน้า nai chic เช่นกันครับ  น้าอยู่ไกลจากที่พักของผมมากเลย ผมพักอยู่แถวสาทรครับ
น้า nhoy เป็นคริสเตียนเหรอครับ
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

nai chic

• member
    • www.facebook.com
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 06:48:22 »
อืม..น้าnhoyอยู่สาทร..ผมเองก็ทำงานแถวซอยนานานี่เองครับ..สุขุมวิท13..พัฒนาการไมาไกลหรอกครับน้าnhoy หวังว่าคงมีโอกาศได้เจอน้านะครับ..

nhoy

• member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 13:33:25 »
น้า nhoy เป็นคริสเตียนเหรอครับ
ใช่ครับ น้า slashdot ผมเป็นคริสเตียน เป็นสมาชิกของคริสตจักรที่ 1 สำเหร่ ครับ

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 14:59:44 »
น้าหน่อยอายุ 60 แล้วเหรอครับ ถึงว่าลองอ่านมาหลายกระทู้แล้ว น้าหน่อยใช้คำพูดคำจาที่สุภาพดีมากเลยครับ เป็นตัวอย่างที่ดีมากเลยครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 15:10:43 »
อืม..น้าnhoyอยู่สาทร..ผมเองก็ทำงานแถวซอยนานานี่เองครับ..สุขุมวิท13..พัฒนาการไมาไกลหรอกครับน้าnhoy หวังว่าคงมีโอกาศได้เจอน้านะครับ..
ครับ  น้า nai chic  ผมเองก็อยากที่จะมีโอกาสได้เจอะเจอพบปะพูดคุยกับน้าเช่นกัน  คงจะสนุกเลยนะครับถ้าโอกาสนั้นมาถึง

slashdot

• member
    • http://www.facebook.com/pthongyotee
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 16:18:54 »
ผมอยู่คจ.มหาสารคามครับ
เมื่อตอนเชื่อพระเจ้าอยู่กทม. วนเวียนแถวใจสมาน ซ.หก แถว จุนทรเกษม  กับ พันธสัญญา
กีตาร์ที่เสียงดี มีอยู่เยอะ แต่ที่ใช่คือกีตาร์ที่คุณเล่นแล้วรู้สึกถึงมัน มีส่วนร่วมกับมันได้

nhoy

• member
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 16:37:18 »
ผมอยู่คจ.มหาสารคามครับ
เมื่อตอนเชื่อพระเจ้าอยู่กทม. วนเวียนแถวใจสมาน ซ.หก แถว จุนทรเกษม  กับ พันธสัญญา
ยินดีที่ได้รู้จักครับน้า slashdot  ถ้ามีโอกาสมากรุงเทพช่วยกรุณาบอกด้วยนะครับ  คริสตจักรที่ผมเป็นสมาชิกอยู่ อยู่ซอยเจริญนคร 59   ขอพระเจ้าอวยพระพรน้าครับ  

nhoy

• member
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 20:57:44 »
อ้างจาก: Non_aR 0_o! ที่ วันนี้ เวลา 14:59:44
น้าหน่อยอายุ 60 แล้วเหรอครับ ถึงว่าลองอ่านมาหลายกระทู้แล้ว น้าหน่อยใช้คำพูดคำจาที่สุภาพดีมากเลยครับ เป็นตัวอย่างที่ดีมากเลยครับ

ขอบคุณมากครับน้า Non_aR 0_o!
ผมปีนี้ครบ 60 ปีพอดีเลยครับ ยินดีที่ได้คุยกับน้านะครับ

dho

• member
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 21:01:56 »
...สวัสดีครับ..ลุยเลยครับ..ชื่นชมและยินดี..แค่เรามีโอกาส..ได้อ่านข้อความที่ดีจากบ้านอคูสติคไทย..ก็เป็นโชคดีของพวกเราแล้ว..

nhoy

• member
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 21:10:43 »
...สวัสดีครับ..ลุยเลยครับ..ชื่นชมและยินดี..แค่เรามีโอกาส..ได้อ่านข้อความที่ดีจากบ้านอคูสติคไทย..ก็เป็นโชคดีของพวกเราแล้ว..
สวัสดีครับน้า dho   มีอะไรจะแนะนำเชิญเลยนะครับ

TMosaic

• member
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 23:36:04 »
ผมเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกของบ้านไม้เมื่อคืนนี้เอง แต่ได้ติดตามเวปนี้มานานแล้วครับ ที่เพิ่งสมัครก็เพราะว่าผมไม่ค่อยสันทัดในการใช้เน็ตครับ   มีหลายครั้งที่ผมอยากจะพูดคุยกับท่านที่รักกีต้าร์ด้วยกันก็ทำไม่ได้  มาเมื่อคืนก็ลองสมัครดู ดีใจครับที่ได้เป็นสมาชิก   ที่สำคัญคือปัจจุบันผมอายุ 60 ปีแล้ว และอยากจะทำตัวให้เป็นประโยชน์แก่คนรักกีต้าร์ด้วยกัน  อยากจะตอบคำถามอย่างตรงไปตรงมาเกี่ยวกับกีต้าร์ตามที่จะสามารถทำได้ครับ  และบางครั้งก็อาจจะต้องขอความเห็นจากท่านด้วย  จึงขอฝากเนื้อฝากตัวไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
แค่เข้ามาก็เป็นสุขแล้ว

welovely007

• member
  • นัทนว
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 01:35:55 »
ผมก็เป็นคริสเตียนครับน้าน้อย ยินดีที่ได้รู้จักครับ หวังว่างานมิ้ตติ้ง

ที่บ้านน้าเบิร์ทจะได้พบเจอกันนะครับ ขอ G เสริมเรี่ยวแรงกำลังครับ
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

nhoy

• member
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 00:46:35 »
ผมเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกของบ้านไม้เมื่อคืนนี้เอง แต่ได้ติดตามเวปนี้มานานแล้วครับ ที่เพิ่งสมัครก็เพราะว่าผมไม่ค่อยสันทัดในการใช้เน็ตครับ   มีหลายครั้งที่ผมอยากจะพูดคุยกับท่านที่รักกีต้าร์ด้วยกันก็ทำไม่ได้  มาเมื่อคืนก็ลองสมัครดู ดีใจครับที่ได้เป็นสมาชิก   ที่สำคัญคือปัจจุบันผมอายุ 60 ปีแล้ว และอยากจะทำตัวให้เป็นประโยชน์แก่คนรักกีต้าร์ด้วยกัน  อยากจะตอบคำถามอย่างตรงไปตรงมาเกี่ยวกับกีต้าร์ตามที่จะสามารถทำได้ครับ  และบางครั้งก็อาจจะต้องขอความเห็นจากท่านด้วย  จึงขอฝากเนื้อฝากตัวไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
แค่เข้ามาก็เป็นสุขแล้ว
ใช่ครับ น้า TMosaic

nhoy

• member
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 02:28:03 »
ผมก็เป็นคริสเตียนครับน้าน้อย ยินดีที่ได้รู้จักครับ หวังว่างานมิ้ตติ้ง

ที่บ้านน้าเบิร์ทจะได้พบเจอกันนะครับ ขอ G เสริมเรี่ยวแรงกำลังครับ

ยินดีเช่นกันครับ น้านัทนว    เรื่องงานมิ้ตติ้งนั้นผมยังไม่แน่ใจเลยครับว่าจะไปได้หรือเปล่า   แต่ก็อยากจะมีโอกาสได้เจอะเจอกับน้าครับ

ถ้ามีเรื่ืองอะไรที่จะพูดคุยหรือแนะนำ ผมยินดีน้อมรับนะครับ

ขอพระเจ้าอวยพระพรครับ

Yatsunori

• member
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 17:22:28 »
ผมโอโน๊ะครับ ฝากตัวฝากใจด้วยนะครับ
ไม่เริ่ม ก็ไม่รู้

facebook.com/zhimyth

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 22:30:03 »
ผม somejean (ส้มจีน) ครับ... ไม่ได้เป็นสมาชิกเก่าครับ แต่ว่าช่วงนี้ว่างเลยมาเล่นบ่อย ๆ ช่วงก่อนโน้นได้แต่ดูชมครับ
ชอบที่นี่ครับ สนุกดี มีคนที่รู้จักมากขึ้นทุกวันครับ .. ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ (^^)

nhoy

• member
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 01:29:28 »
ผมโอโน๊ะครับ ฝากตัวฝากใจด้วยนะครับ
สวัสดีครับน้า โอโน๊ะ   โพสท​์มาคุยบ่อยๆ นะครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 03:15:16 »
ผม somejean (ส้มจีน) ครับ... ไม่ได้เป็นสมาชิกเก่าครับ แต่ว่าช่วงนี้ว่างเลยมาเล่นบ่อย ๆ ช่วงก่อนโน้นได้แต่ดูชมครับ
ชอบที่นี่ครับ สนุกดี มีคนที่รู้จักมากขึ้นทุกวันครับ .. ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ (^^)
ยินดีที่ได้รู้จัก น้าส้มจีน ด้วยเช่นเดียวกันครับ
ผมก็เป็นสมาชิกมาประมาณเดือนกว่าๆ เท่านั้นเอง และเป็นแบบเดียวกับ น้าส้มจีน เลย คือก่อนหน้านั้นได้ติดตามเว็ปนี้มาสักระยะหนึ่งแล้ว  ต่อมารู้สึกว่าอยากจะพูดคุยและทำตัวให้เป็นประโยชน์แก่คนที่รักกีต้าร์ด้วยกัน จึงสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกของบ้านไม้นี้ครับ
มีอะไรจะแนะนำ ผมยินดีน้อมรับนะครับ น้าส้มจีน

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 08:16:33 »
ยินดีจร้า  มีพวกรุ่นๆใหญ่มั่งก็ดีครับ
จะได้รู้สึกว่าตัวเองไม่แก่....ฮิ....ฮิ