Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆชอบกีต้าร์ Action ต่ำๆ หรือ สูงๆ กันครับ ???  (อ่าน 12519 ครั้ง)

nhoy

• member
Re: น้าๆชอบกีต้าร์ Action ต่ำๆ หรือ สูงๆ กันครับ ???
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 14:38:55 »
ผมก็จะปรับให้ต่ำเท่าที่จะไม่เกิด fret buzz เน้นเล่นง่าย ๆ ไว้ก่อนครับ แต่กีตาร์ที่ action สุงหน่อย ผมว่ามันตีคอร์ดมันดีนะ ^^
ตามนี้ครับ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: น้าๆชอบกีต้าร์ Action ต่ำๆ หรือ สูงๆ กันครับ ???
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 14:47:41 »
ผมวัดจากยอดเฟรต 12 ถึงท้องสาย ได้ประมาณ 2.2 - 2.5 mm ที่สาย 6 ครับ
สัวนตรงนัท ผมห่างแค่ประมาณ 1-2 เส้นผม คับ (มาตราวัดของน้าเบียร์ อิอิ)

ทำเองหรึป่าวครับน้าตอนนี้ผมก็กำลังศึกษาอยู่เหมือนกันครับเรื่องการปรับแอคชั่น อิอิ ^^ แต่ไม่กล้าลงมือทำกลัวจะไม่มีเล่นครับ อิอิ

ทำเองครับ ทำมาหลายตัวแล้ว เลยเริ่มชำนาญแล้วครับ ถ้ามือใหม่แนะนำให้หา นัท แซดเดิล มาสำรองไว้ครับ

ผมวัดจากยอดเฟรต 12 ถึงท้องสาย ได้ประมาณ 2.2 - 2.5 mm ที่สาย 6 ครับ
สัวนตรงนัท ผมห่างแค่ประมาณ 1-2 เส้นผม คับ (มาตราวัดของน้าเบียร์ อิอิ)

มี พลาด ผิง ถึงผม ............อิอิ  หวัดดีครับน้าโก้

สวัสดีครับน้าเบียร์ มาตราวัดของน้ามันดูเห็นภาพดีครับ อิอิ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

madoadza

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 15:42:06 »
ชอบประมาณนี้แหละครับ เล่นง่ายดี
พยายามบอกตัวเองไว้เสมอว่าอยากเก่ง ต้องมั่นซ้อมหนัก

FatBoy

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 16:26:44 »
ผมชอบสูงๆกว่าปกตินิดนึงครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 19:27:11 »
Pick Guard น้าเบียร์งามมากๆ ครับ

ไม่ทราบว่าทำเองหรือซื้อครับ สนใจจังครับน้า

;D

ขอบคุณครับ

ผมทำเองครับ มันเป็นสติ๊กเกอร์  ออกแบบ แล้ว ไปจ้างเค้า ปริ๊นท์ ลงบนสติ็กเกอร์ เสร็จแล้ว ก็ให้เค้าเคลือบ เงา หรือ เคลือบด้านตามชอบเลยครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 20:55:04 »
ทีแรกอยากได้ต่ำ ตอนนี้เอาไว้กลางๆ ชอบเสียงประมาณนี้มากกว่าครับ
:)

boatza555

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 21:06:13 »
กีต้าร์คลาสสิคของผมประมาณเกือบๆ5mm ครับ เฟรตที่12นะครับ

guitar_love

• member
  • ท้อแท้ แต่ไม่เคยท้อถอย
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 21:06:24 »
ผมชอบแบบต่ำครับ แต่ยังไม่ได้ลอง Set Up เลย

Ignite

• member
  • ดูโง่เเต่ก้อเท่
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 21:16:37 »
ครับ
ระบบคือหัวใจ

FilM AcousTic North Gear

• member
  • Guitar is part of our lives...
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 21:27:00 »
ขอบคุณน้าๆทุกท่านที่มาแสดงความคิดเห็นกันนะครับ โดย เฉพาะน้าเบียร์ขอบคุณมากๆครับ ตัวผมเองไม่แน่ก้ออาจจะไม่ทำให้ต่ำลงแล้วครับเพราะกลัว พัง 555+ แต่ตอนนี้ผมก็เริ่มปรับตัวกับแอกชั่นประมาณนี้ได้แล้วครับ อิอิ
ผมยาว ใส่รองเท้าเก่า

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 22:37:17 »
Pick Guard น้าเบียร์งามมากๆ ครับ

ไม่ทราบว่าทำเองหรือซื้อครับ สนใจจังครับน้า

;D

ขอบคุณครับ

ผมทำเองครับ มันเป็นสติ๊กเกอร์  ออกแบบ แล้ว ไปจ้างเค้า ปริ๊นท์ ลงบนสติ็กเกอร์ เสร็จแล้ว ก็ให้เค้าเคลือบ เงา หรือ เคลือบด้านตามชอบเลยครับ

Sticker น้าเบียร์ โดยรวมใช้เงินจ้างเขาทำประมาณเท่าไรคับ ถ้าไม่แพงเกินไปผมจะไปจ้างให้เขาทำ Sticker Rosette ลายแปลกๆ บ้าง อิอิ