Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับรูเสียบภาคไฟฟ้า  (อ่าน 627 ครั้ง)

kornmanu

• member
ผมเพิ่งซื้อ กีต้าร์ Martin LX1E มาแต่ลองเล่นภาคไฟฟ้าแล้วเกิดอาการสงสัยว่า เวลาเสียบสายเข้าที่รูของตัวกีต้าร์ ถ้าเสียบสุดเสียงจะไม่ออก ต้องดึงถอยมานิดนึงหรือต้องขยับหาเอาว่าตรงไหนออก ....อยากถามผู้รู้ว่าอันนี้เป็นปกติหรือผิดปกติครับ...

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับรูเสียบภาคไฟฟ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 00:37:30 »
ลองเชคที่สายแจ็คดูนะครับว่ามันเก่ามากไหม สายอาจเสื่อมได้ครับ
อีกประเด็นคือ ภาคไฟฟ้าอาจจะมีปัญหาได้ครับ ปรกติแล้วถ้าเสียบแบบปรกติเสียงก็ต้องออกแล้วละครับ
ทางที่ดีลองเอากลับไปให้ที่ร้านดูให้ก็ดีนะครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับรูเสียบภาคไฟฟ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 00:48:34 »
1. ขามันอ้า  (ตัวเมีย)

2. แจ๊คที่เสียบ หัวเป็น สเตอร์หรือเปล่า ( มีสีดำ 2 ขีด )

kornmanu

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 01:03:23 »
ถ้าขาอ้าคงงานเข้าล่ะ ซื้อมาได้อาทิดเดียวเล่นไม่กี่ครั้ง หุหุ
ส่วนสายที่ผมใช้ผมไปเอาสายแจ๊คของไมค์ลอยมา ไม่ทราบว่าสายแจ๊คไมค์ลอย กับ สายแจ๊คกีต้าร์ ต่างกันหรือป่าวครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2012, 01:11:29 »
สังเกตุ ที่หัวแจ๊คครับ ถ้ามีแถบ สี ดำ 2 ขีด มัน ก็คือ สเตอร์ ครับ ถ้ามี 1 ขีด ก็คือ  โมโน   แจ็คกีตาร์ส่วนให่ญ หัวต้องมี ขีดเดียวครับ