Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สายกีตาร์ยี่ห้อไหนรุ่นไหนหรอครับที่เหมาะกับการตีคอรืดมากที่สุดครับ  (อ่าน 1509 ครั้ง)

DekD_BelonG_GoD

• member
สายกีตาร์ยี่ห้อไหนรุ่นไหนหรอครับ ที่เหมาะกับการ ตีคอร์ดมากๆครับ

elixer ดีไหมครับ

nantfa

• member
ดีครับ elixer  หรือ Dad  หรือ มาติน ก็ได้มาตรฐานทั้งนั้น

เอาเบอร์ 12 นะ
สายเบอร์ยิ่งใหญ่ เบสจะยิ่งเยอะ    เเต่เเรงกดสายก็จะมากขึ้นตามไปด้วย

เเต่ผมว่า เบอร์ 11 ก็กำลังดีเเล้วนะเบอร์ 10 เล็กไปหน่อย
เอาเเบบเล่นง่ายไว้ก่อน  ฟังเพราะไม่เพราะ อยู่ที่ ฝีมือ!!
มากกว่า ยี่ห้อสาย...อิอิ
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

muaythaii

• member
กระทู้นี้ เผื่อเป็นประโยชน์ครับ
http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=4402.0

sparroo2

• member
ขอบคุณมากๆครับ

nhoy

• member
สายกีต้าร์ที่เหมาะกับการเล่นประเภทสตัมหรือตีคอร์ด ควรเป็นสายประเภท Phosphor Bronze ครับ  โดยสายที่เบอร์ใหญ่จะให้เสียงที่หนักแน่นเต็มดี แต่ต้องดูว่ากีต้าร์ของเรานั้นมีโครงสร้างที่เหมาะไหม หรือทางโรงงานกำหนดสเปคสายไว้เบอร์อะไรด้วยครับ

wichian

• member
ผมสั่งสาย dad exp16 จากน้าตะวันมาวันนี้ พอเปลี่ยนเล่นได้สักพัก สาย 3 ขาดอีกแล้ว ครั้งก่อนก็ขาดที่สาย 3 นี่แหละครับ ไม่รู้เป็นยังไง แต่ก็ยังดี เอามาสลับกับลูกบิดสาย 2 ความยาวมันถึงกันพอดี สรุปแล้วไม่ต้องซื้อใหม่ครับ
เล่นไม่เก่ง แต่ใจรัก