Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: แถวเวิ้ง อะไรอร่อยครับ และห้องร้อน มีผลกับกีตาร์ไหมครับ ทำไงดี  (อ่าน 1353 ครั้ง)

blacktree

• member
คิดว่าวันนี้ ไม่ก็พรุ่งนี้ ผมจะไปเวิ้งครับ ไปหาซื้อ   Irish Whistle  แต่ไม่รู้ว่าจะมีไหม เสี่ยงดู

แต่ปัญหาคือ ผมไม่เคยไปเวิ้ง เลยอยากรู้ว่า แถวนั้นอะไรอร่อย เรื่องกินเรื่องใหญ่ 5555

แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

แถมคำถามนิดนึงครับ  ถ้าห้องที่เอาไว้เก็บกีตาร์ มันร้อน จะมีผลอะไรกับกีตาร์ไหมครับ
แล้วมีวิธีแก้ไหมครับแบบไม่ต้องเอากีตาร์ย้ายไปอยู่ในที่เย็น

แล้วถ้าใส่กล่องแข็ง จะช่วยได้ไหม  ปล. Veelah V1-DCE เอากล่องแข็งแบบไหนมาใส่แทนได้บ้าง

ขอบคุณครับ

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
ผมเคยได้ยินน้าๆในนี้บอกว่า "ถ้าคนอยู่ได้ กีตาร์ก็อยู่ได้" ครับ
ผมว่า ร้อนไม่ใช่ปัญหาครับ หรือว่าจะหนาวก็ไม่ใช่ปัญหาครับ ถ้าอุณหภูมิมันสม่ำเสมอครับ
ที่จะเป็นปัญหาคือ ร้อนๆหนาวๆ หนาวๆร้อนๆ ครับ หรืออุณหภูมิที่เปลี่ยนแปลงเร็วเกินไปครับ
ไม้มันจะ ยืด หด ตัว เร็วเกินไปครับ อาจจะบิด หรือปลิแตกได้ครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

KULAA_101

• member
แถวนั้นของอร่อยๆน่ากินก็หลายร้านครับ...ถ้าFender,Gibson,Squier,Epiphon...ก็เบ๊ เงียบ เส็ง ครับ...Ibanez,Ayers...ก็ ฮงเซ้งฯ ,Seagull,Cort,Godin,Simon&Plastric...ที่ธีระฯ,ColeClark,Veelah...ก็มาชิมที่เอเซียมิวสิค...555.... สนุกๆครับ...แต่เห็นแล้วน้ำลายไหลจริงๆ.....