Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ควรเลือกซื้อกีต้าร์โปร่งอย่างไรดีคับ  (อ่าน 4990 ครั้ง)

lhong

• member
คือผมเพิ่งสมัครสมาชิกมาสดๆร้อนๆอ่ะคับ เห็นในยูทูปเค้าใช้กีต้าร์โปร่งเล่นได้ไพเราะดี เลยอยากจะหามาลองเล่นบ้างคับ
สำหรับมือใหม่ควรเลือกยี่ห้อไหนรุ่นไหนบ้างคับ
ขอบคุณครับ

sukqoojuicy

• member
ก็ลองวางงบประมาณไว้

รูปลักษณ์เราชอบหรือไม่ เสียงเราชอบหรือไม่

จับถนัดมั้ย อะไรประมาณนี้

ttum

• member
ส่วนตัวเรื่องเครื่องดนตรีเนี่ย ทุกชนิดเลย ผมเริ่มที่งบก่อนครับ ในกรณีที่งบจำกัดนะ จะไม่ลองตัวที่เกินงบ

หลังจากนั้นก็หลักๆเลยก็ เสียง และ playability ครับ

ส่วนเรื่อง ความสวย รักแรกพบ ก็มีผลครับ(ส่วนใหญ่จะมากด้วย)

....

แต่ไม่รู้ทำไมสุดท้ายก็มักจะเกินงบทุกทีครับ

welovely007

• member
  • นัทนว
ยินดีต้อนรับครับ
นัทนว ( อ่านชื่อว่า นัทนะวะ ) ถ้ามันจะเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนซะ เจ็บแปล๊บดีกว่าปวดนานจำไว้

lhong

• member
งบไม่เกิน 5000 คับ ซื้อมาฝึกเล่นก่อน เป็นมือใหม่คับ สนใจ yamaha cort motion คับ

ttum

• member
ถ้ามือหนึ่ง งบ 5000 ผมว่า yamaha F310 ก็ยังเป็นอะไรที่โผล่มาในหัวแวบแรกครับ
อีกตัวก็ veelah V1 ที่เค้าว่า ดีมากๆ กัน เพียงแต่ผมยังไม่เคยลอง เพราะไม่เคยจะทันซักที ไม่รู้ตอนนี้ยังมีของมั้ย

แต่ถ้าส่วนตัว ผมจะซื้อมือสองจากน้าๆในบอร์ดครับ ลองหาดูครับ มีแต่ตัวดีๆราคาคุ้มๆทั้งนั้น อยู่ในงบด้วย

lhong

• member
แล้วยี่ห้อพวก cort motion หละคับ

newsfolder

• member
  • ดนตรีคือหัวใจ
อีกเสียงครับ Motion Cort

Misery

• member
ถ้ามือหนึ่ง งบ 5000 ผมว่า yamaha F310 ก็ยังเป็นอะไรที่โผล่มาในหัวแวบแรกครับ
อีกตัวก็ veelah V1 ที่เค้าว่า ดีมากๆ กัน เพียงแต่ผมยังไม่เคยลอง เพราะไม่เคยจะทันซักที ไม่รู้ตอนนี้ยังมีของมั้ย

แต่ถ้าส่วนตัว ผมจะซื้อมือสองจากน้าๆในบอร์ดครับ ลองหาดูครับ มีแต่ตัวดีๆราคาคุ้มๆทั้งนั้น อยู่ในงบด้วย
" พอเป็นก็เย็นใจ "

Mook :)

• member
มือใหม่ ต้อง Lakewood เท่านั้น 555+

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
Re: มือใหม่ควรเลือกซื้อกีต้าร์โปร่งอย่างไรดีคับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 22:00:16 »
มาดูกัน ว่ากระทู้นี้จะออกมหาสมุทรอีกมั๊ย อิอิ..
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
Re: มือใหม่ควรเลือกซื้อกีต้าร์โปร่งอย่างไรดีคับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 22:20:42 »
มือใหม่มาลอง JOJO เหมือนผมหน่อยไหมครับหรือไม่ก็ fujiyama,royal อะไรประมาณนี้ ^^ สมัยผมหัดเล่นก็พวกนี้ล่ะ ยอดฮิต 555
MUGEN_guitar_SHOP

PASTRY

• member
Re: มือใหม่ควรเลือกซื้อกีต้าร์โปร่งอย่าง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 22:22:15 »
มือใหม่เหมือนกันคะเล่นได้สักพักแล้วใช้ yamaha F310 หลายๆคนบอกว่าเสียงโอเคเหมาะกับมือใหม่+ราคาไม่สูงมากจนเกินไป 
ส่วนตัวก็คิดว่าโอเคเลยแต่ว่ามันเจ็บนิ้วจังตอนนี้ก็ยังบวมๆแดงๆนิดๆ แต่ก็ทนเล่นต่อไปเพราะชอบเสียงกีต้าร์

แบ่งเวลาให้ได้ บังคับตัวเองให้ได้ แล้วจะสำเร็จ

น้าตั้ม มูเก้น

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 22:31:50 »
มือใหม่เหมือนกันคะเล่นได้สักพักแล้วใช้ yamaha F310 หลายๆคนบอกว่าเสียงโอเคเหมาะกับมือใหม่+ราคาไม่สูงมากจนเกินไป 
ส่วนตัวก็คิดว่าโอเคเลยแต่ว่ามันเจ็บนิ้วจังตอนนี้ก็ยังบวมๆแดงๆนิดๆ แต่ก็ทนเล่นต่อไปเพราะชอบเสียงกีต้าร์

แค่เจ็บนิ้วนั่นเรื่องเล็กมากครับ สำหรับคุณผู้หญิง ปลายนิ้วมือซ้ายเดี๋ยวซักพักจะมีสภาพสยดสยองมากนะครับคอยดู 555 ไม่อยากให้เห็นนิ้วมือซ้ายผมเลย "ทุเร้สทุเรส"
MUGEN_guitar_SHOP

beemsaber

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 22:50:29 »
มือใหม่ ต้อง Lakewood เท่านั้น 555+

เห็นด้วยครับ  5555+++

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 22:59:49 »
มือใหม่มาลอง JOJO เหมือนผมหน่อยไหมครับหรือไม่ก็ fujiyama,royal อะไรประมาณนี้ ^^ สมัยผมหัดเล่นก็พวกนี้ล่ะ ยอดฮิต 555

ผมก็หัดด้วย jojo เหมือนกันครับ ซื้อมาตัว 700 ตอนนี้อยู่ที่บ้านเพื่อน
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

Moonlight

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 08:29:27 »

ผมก็หัดด้วย jojo เหมือนกันครับ ซื้อมาตัว 700 ตอนนี้อยู่ที่บ้านเพื่อน

ผมก็อีกคนตัวแรก jojo

blacktree

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 11:34:57 »
ซื้อดี ๆ แพงๆ ไปเลยครับ จะได้ไม่กล้า ทิ้ง จะได้เล่นบ่อยๆ (เกี่ยวไหมเนี่ย)

5000 แนะนำ Veelah V1 อีกหนึ่งเสียง ขนาดผมได้ยินแต่คำร่ำลือ ผมยังซื้อเลย แต่ยังไม่ได้ของ นะ ของเขาว่ามาสิ้นเดือนนี้
นอนรอจนเบื่อแล้ว

MUI

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 12:23:22 »
ใครไม่เคยฟังวีล่าห์ วีหนึ่งดีซีอี เชิญฟังได้ครับ (หาลำโพงหรือหูฟังดีดีหน่อยเด้อ) อยู่ในงบห้าพันกว่านิดหน่อย
น้ำท่วม

ไม่ผ่านแอมป์ข้างบน ผ่านแอมป์ข้างล่าง (ฟังแต่เสียงดีดสายเน่อ)

[url=http://www.youtube.com/watch?v=jBsJxNTevJY#ws]test Veelah V1-DCE บินหลา แฮมเมอร์]

ไม่ผ่านแอมป์ข้างบน ผ่านแอมป์ข้างล่าง (ฟังแต่เสียงดีดสายเน่อ)

test Veelah V1-DCE บินหลา แฮมเมอร์