Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเล่นเพลง sky sky sky มั่งอะครับ ขอคำเเนะนำหน่อย  (อ่าน 6039 ครั้ง)

Ignite

• member
  • ดูโง่เเต่ก้อเท่
จะหัดเล่นดูอ่ะ ^ ^
ระบบคือหัวใจ

panupong

• member
เข้ามาดูเฉยๆ อิอิ

Mook :)

• member

Midnight::.

• member
    • facebook
ของ depapepe ป่ะครับ ?
หาแท็ปเลยครับ ^^
แต่ถ้าอ่านโน้ต score เป็น หลังไมค์มาได้ครับ ผมมี official score อยู่

เพลงนี้ ไลน์ของ depa จะยากหน่อยนะครับ จับคอร์ดเมื่อยนิ้ว กับโซโลที่เล่นยาก

คุยกันได้ครับ ผมเล่นเพลง depapepe เหมือนกัน ^^
"จงทำในสิ่งที่คุณรัก เพราะว่าเวลามันช่างมีน้อยเกินกว่าที่จะเอาไปทำอย่างอื่น"

Ignite

• member
ผมก้อหัดอยู่ครับ sky sky sky  , start , seishun comeback , hi-d ปะมาณนี้อ่ะครับ ^ ^

beemsaber

• member
ผมฝึก Start ยังไม่ไปถึงไหนเลย ยากดี

Ignite

• member
^ ^ ผมก้อมั่วนิดๆครับ

Nightbarons

• member
ถ้ากีต้าร์ไม่ได้ชายเว้า  ก็จะเล่นไลน์ของ depa ยากครับ เพราะโซโล่เฟรตใน     ฝึกแล้วเอามาเล่นด้วยกันนะครับ หาคนเล่นเพลง depapepe ยากมากเพื่อนหรือคนรู็จักไม่ค่อยมีคนเล่นเลย

Ignite

• member
ผมเซงตอนเล่น  canon เนี้ย เล่นได้นะ เเต่ นิ้ว เร็วไม่เท่า อ่ะ ทำไงดี

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
เจอสาวก Depapepe เข้าแล้ว อิอิ ผมก็เล่นเหมือนกันคับ

Ignite

• member
tab guitar pro ผมมีเกือบทุกเพลงอ่ะครับ ใครมีเพลง  Friends มั่งอ่ะครับ ของหน่อย กีต้าร์โปรนะ ^ ^

ส่งมาให้ที่ครับ [email protected]

altobIue

• member
ผมเคยครับ
start กะ sky x3 ไม่มีคู่เล่นด้วยเลยหาเพลงอื่นเลยไป ไม่ขยันขนาดเล่นทั้งสองไลน์
ฝึกตีคอร์ดเยอะๆครับเพลงนี้ มีอุดเสียงเยอะ

kaizer123

• member
Start,Kazamidori(แม่ต้อย),Wedding bell จบกับเพื่อน3เพลงนี้ครับเคยเอาstartขึ้นเวทีโรงเรียนแป้กตอนช่วงหลังท่อนฮุกแรกเกือบตายคาเวทีโชคดีแก้ทัน 555555

Ignite

• member
ตามนั้นครับ ผมก้อเเป๊กบ่อยไป ^ ^

eXoRc1sMz_-

• member
    • My YouTube Channel
ผม...พยายามจะเล่นให้ได้ทุกเพลงที่ DEPAPEPE เล่นครับ^^ ส่วน Sky ก็เล่นครับ
ตามไปดูผลงานได้นะครับ http://www.youtube.com/user/exorc1smz?feature=mhum#g/c/558E64D92786CBF9
I'm DEPAPEPE Fanclub

toku

• member
  • Depapepe's fan
ผมเคยครับ
start กะ sky x3 ไม่มีคู่เล่นด้วยเลยหาเพลงอื่นเลยไป ไม่ขยันขนาดเล่นทั้งสองไลน์
ฝึกตีคอร์ดเยอะๆครับเพลงนี้ มีอุดเสียงเยอะ

นั่นสินะ หาคนเล่นคู่ด้วยไม่มีเลย

toku

• member
  • Depapepe's fan
ถ้ากีต้าร์ไม่ได้ชายเว้า  ก็จะเล่นไลน์ของ depa ยากครับ เพราะโซโล่เฟรตใน     ฝึกแล้วเอามาเล่นด้วยกันนะครับ หาคนเล่นเพลง depapepe ยากมากเพื่อนหรือคนรู็จักไม่ค่อยมีคนเล่นเลย

beemsaber

• member

ผมซื้อ Crafter TC035 แบบ Cutaways มาเพื่อการนี้เลยครับ
ชอบ Depapepe มากๆ

beemsaber

• member
Start,Kazamidori(แม่ต้อย),Wedding bell จบกับเพื่อน3เพลงนี้ครับเคยเอาstartขึ้นเวทีโรงเรียนแป้กตอนช่วงหลังท่อนฮุกแรกเกือบตายคาเวทีโชคดีแก้ทัน 555555

เจอตัวเจ้าของคลิปแล้ว
ขอถามหน่อยครับ กีต้าร์ DBZ เสียงดีไหมครับ รูปร่างสวยดี

นัทEASYNATURAL(THEเกรียน)

• member
  • (คนจะรักเหตุผลไม่เคยมี )
เพลงsky คีย์E ท่อนฮุกเล่นคู่8ครับ ท่อนSOLOไม่ยากเท่าไร แต่ท่อนSOLOมี2เวอร์ชั่นนะครับ มีเวอร์ชั่น แลกกับเวอร์ชั่น2007   เวอร์ชั่นแลกจะเป็นกีต้าร์แค่2ตัว ไม่มีเครื่องดนตรีอื่น ส่วนเวอร์ชั่น2007 จะเป็นวงใหญ่ ฟังแล้วมีชีวิตชีวาดี ...
***ค้อห้ายข้ามคืนนี้มีแต่ราวอยู่เคียงต้ายแสงดาว***