Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนน้าๆช่วย จับคู่ pick up ให้ taylor bigbaby หน่อยครับ  (อ่าน 594 ครั้ง)

ruzeal

• member
  • ไม่เก่งแต่มั่วนิ่ม....
ตามหัวข้อเลยครับ สเปกที่อยากได้คือ ไม่เจาะกีต้าร์ครับ ควรใช้ตัวไหนดีที่ราคา
ไม่สูงมากนัก ผมใช้ซ่อมเล่นในบ้าน และแอมป์เลือกเป็นรุ่นไหนดีครับ สองอย่าง
ในงบ หมื่นนึงพอไหวมั้ยครับ ขอบคุณน้าๆล่วงหน้าครับ

guitarhaha

• member
Re: รบกวนน้าๆช่วย จับคู่ pick up ให้ taylor bigbaby หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 08:44:11 »
ลองใช้ของน้า Fotobeer สิครับ เสียงดีเลย ไม่ต้องเจาะกีต้าร์ก็ได้ Amp ก็ลองดูยี่ห้อ Ultrasound Kustom Ibanez Legend Ewave ประมาณนี้ครับ
ยังไงรอผู้รู้ท่านต่อไปนะครับ ยังไงถือว่าผมช่วยดันกระทู้นี้ละกัน