Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆเคยไปทำกีตาร์กับช่างคมที่ เซนทรัลพระราม3ไหมครับ  (อ่าน 8367 ครั้ง)

sparroo2

• member
ผมกะจะไปทำร้านนี้อ่าครับ

เค้าทำดีไหมครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
หายห่วงครับ พี่คม เป็นละเอียด มากๆ ไว้ใจได้เลยครับ

Crucify

• member
เคยเอากีต้าร์ไฟฟ้าไปทำกับพี่เค้าครับ พี่เค้าเช็คให้อย่างละเอียดมากเลย ขนาดผมจะเดินสายวงจรใหม่เพราะเสียงมันจี่ เค้ายังบอกว่าไม่ต้องไม่จำเป็น มันจี่เพราะ Selector โทน เปลี่ยนให้เรียบร้อย แถมน๊อต ที่ผมทำติด Pickup หลุดหายไป มาให้อีกตัวด้วย

เยี่ยมส์จริง ๆ

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
แกชำนาญกีตาร์ไฟฟ้า มากกว่าอคูสติคกีตาร์ครับ เป็นคนจริงใจ อัธยาศัยดีมาก ๆ เห็นตั้งแต่แกทำงานกะเฮียเหลียงที่เบ๊เงี๊ยบเส๊ง/มิวสิคคอนเซพเมื่อ 20 ปีก่อน ตอนนั้นนิสัยดียังไง ตอนนี้เป็นเสี่ยแล้ว แกก็ยังน่ารักไม่เปลี่ยนแปลงครับ แต่ยังไง ผมก็คอนเฟิร์มว่า.. แกถนัดกีตาร์ไฟฟ้า มากกว่าอคูสติคจริง ๆ ครับ 555+
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

winnie

• บุคคลทั่วไป
ไม่แน่ใจว่าใช่ชั้นหกหรือเปล่าที่ติดกับร้านเกมส์อ่ะครับ ถ้าใช่ผมว่า เค้าอัธยาศัยดีมากเลยครับ ผมเอากีต้าเก่าๆ ไปซ่อมเนื่องจากปุ่มมันหลุดหมุนเกลียวหวาน ได้กลับมาแนะนำซ่อมโน้นนี้ให้ไปเลย ดีจริงๆครับ

kaizer123

• member
ชั้น6 อยู่หลังบรรไดเลื่อนทางขึ้นไปโรงหนังข้างร้านเกมG4U(รึเปล่า)ไม่ก็ข้างร้านขายโปรแกรมอ่ะครับ ไปซื้อของทุกครั้งที่ไปเซนทรัลนี่กำลังจะไปนี่ล่ะ55555

เล็ก vintage

• member
  • กระบี่อยู่ที่ใจ
แกชำนาญกีตาร์ไฟฟ้า มากกว่าอคูสติคกีตาร์ครับ เป็นคนจริงใจ อัธยาศัยดีมาก ๆ เห็นตั้งแต่แกทำงานกะเฮียเหลียงที่เบ๊เงี๊ยบเส๊ง/มิวสิคคอนเซพเมื่อ 20 ปีก่อน ตอนนั้นนิสัยดียังไง ตอนนี้เป็นเสี่ยแล้ว แกก็ยังน่ารักไม่เปลี่ยนแปลงครับ แต่ยังไง ผมก็คอนเฟิร์มว่า.. แกถนัดกีตาร์ไฟฟ้า มากกว่าอคูสติคจริง ๆ ครับ 555+
เห็นด้วยครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ มีไว้ติดลับให้คม

• member
เห็นด้วยครับ

ขอบคุณครับพี่  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

Mook :)

• member
แวะมาทักทายพี่กบ โอ๊บๆ อิอิ ;D

• member
แวะมาทักทายพี่กบ โอ๊บๆ อิอิ ;D

น้องมุกน่ารักที่สู๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด จุ๊บ ๆๆๆ 55555+  ;D

Mook :)

• member

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
เคยไปครับ เอากีตาร์ไฟฟ้า Parker P44 ไปให้ตั้ง intonation เก่งครับ nice ดีด้วย
ตอนนี้ Parker P44 ตัวนั้น ก็ยังไม่ได้เล่นครับ (ซื้อมาแล้วก็เปลี่ยนสาย, เปลี่ยนสายแล้ว
ก็ตั้ง intonation แล้วก็เก็บใส่กล่องเลย) ใครสนใจบอกนะครับ ปล่อยขายอยู่แต่ขายไม่ออกซักที  :-\