Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หงุดหงิดไม่มีกีต้าร์เล่น ทำยังไงกันบ้างครับ  (อ่าน 5337 ครั้ง)

gazz

• member
พอดีกลับมาเยี่ยมแม่ที่ บ้านนอก เพราะต้องไปทำงานหาเงินในเมืองกรุง ช่วงหลังๆ เริ่มหลงไหลในเสียงกีต้าร์ ซ้อมทุกวัน วันละ 3-4 ชั่งโมง ดีบ้างไม่ดีบ้าง
พอกลับมาเยี่ยมแม่ จะแบกขึ้นรถทัวร์ก็กลัวพัง จะไปซื้อ Yamaha มาเล่นขำๆ ก็ไม่ถูกเลย  :'(

ตอนนี้ หงุดหงิดอยากเล่นมาก ...​เค้าน่าจะมีใช้เช่ากีต้าร์บ้างจัง ;D
ชาวบ้านไม้ ทำกันยังไง ในเวลาอยาก แต่ไม่ได้เล่นบ้างครับ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: หงุดหงิดไม่มีกีต้าร์เล่น ทำยังไงกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 16:15:35 »
ทำใจ หรือ ไม่ ก็ ประสาทนอแรด ครับ......อิอิ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
Re: หงุดหงิดไม่มีกีต้าร์เล่น ทำยังไงกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 16:23:02 »
ทำใจ หรือ ไม่ ก็ ประสาทนอแรด ครับ......อิอิ
ยังมีขายอยู่เหรอน้าเบีย์ http://www.atcloud.com/stories/25762
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Dokdiao

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 16:30:06 »
เล่นเกม ดูหนัง ครับ ช่วยได้   

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 16:31:10 »

เมื่อก่อน ชื่อ ทันใจ พอผ่านมา เป็น ทัมใจ   พอผ่านมา เป็น ซันไล.............อิอิ

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 18:52:52 »
เล่น m คุยกะเด็ก อิอิ..
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

FOTOBEER

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 19:57:56 »
เล่น m คุยกะเด็ก อิอิ..

ไม่ชอบเลย อีตาคนนี้ เอะอะ อะไร ก็ เด็ก..............อิอิ

drakmiyobu

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 20:01:23 »
ใส่หูฟัง จินตนาการว่ามีกีต้าร์อยู่ในมือ แล้วเล่นค่ะ  :)

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 21:19:51 »
ผมเป็นมาสองวันแล้วครับ ต้องนั่งเปิดเว็บบ้านไม้ทั้งวันเลยช่วงนี้ แก้ฟุ้งซ่าน พึ่งรู้ตัวว่าเป็นเอามาก เฮ้ออ...
MUGEN_guitar_SHOP

gazz

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 21:37:09 »
ผมเป็นมาสองวันแล้วครับ ต้องนั่งเปิดเว็บบ้านไม้ทั้งวันเลยช่วงนี้ แก้ฟุ้งซ่าน พึ่งรู้ตัวว่าเป็นเอามาก เฮ้ออ...

เพราะมานั่งเปิด นี้ละครับ ถึง เป็นแบบนี้ ....

ชวนสภาวุ้นมาลำปางดีไหมเนี๊ย อิอิ

Mook :)

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 21:52:40 »
ด้วยเหตุนี้ เราจึงซื้อกีตาร์เลเล่

น้าตั้ม มูเก้น

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 22:01:14 »

เพราะมานั่งเปิด นี้ละครับ ถึง เป็นแบบนี้ ....

ชวนสภาวุ้นมาลำปางดีไหมเนี๊ย อิอิ
เชิญมาชนที่พิโลกก่อนไหมน้า gazz ^ ^ 55
MUGEN_guitar_SHOP

ดำล่ำเตี้ย

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 10:19:50 »
ถึงต้องมีเจ้าตัวเล็กติดบ้านไว้เป็นประจำ หิ้วติดไปตลอด
บางงานก็ใช้ Back packer
บางงานก็ใช้น้องอู๊ค

yamakita

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 10:42:49 »
เจ้านายเก่าผมสมัยอยู่ site งาน เป็นนักดนตรีมาก่อนเล่นกีต้าร์นี่แหละ ตอนหลังหน้าที่การงานที่ต้องเดินทางไปทั่ว ทำให้ไม่มีเวลาจับกีต้าร์แต่แกก็ยังรักดนตรี แกเลยหันไปเล่นนักร้องแทน....

Mubintmin

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 11:27:27 »

เมื่อก่อน ชื่อ ทันใจ พอผ่านมา เป็น ทัมใจ   พอผ่านมา เป็น ซันไล.............อิอิ
ความจริงชื่อทันใจนั่นแหละ แต่พอโรงงานเริ่มใหญ่เริ่มเปลี่ยนเครื่องทำบรรจุภัณฑ์ใหม่ ดันทำผิดรูป ทำ น.หนู หัวกลับเข้ามาเป็น ม.ม้า :P

gazz

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 11:47:20 »

เมื่อก่อน ชื่อ ทันใจ พอผ่านมา เป็น ทัมใจ   พอผ่านมา เป็น ซันไล.............อิอิ
ความจริงชื่อทันใจนั่นแหละ แต่พอโรงงานเริ่มใหญ่เริ่มเปลี่ยนเครื่องทำบรรจุภัณฑ์ใหม่ ดันทำผิดรูป ทำ น.หนู หัวกลับเข้ามาเป็น ม.ม้า :P

ที่บ้านผมยังมีขายอยู่เลย ทั้ง ทัมใจ ทั้ง บวดหาย อิอิ

smart2011

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 13:57:09 »
พอดีกลับมาเยี่ยมแม่ที่ บ้านนอก เพราะต้องไปทำงานหาเงินในเมืองกรุง ช่วงหลังๆ เริ่มหลงไหลในเสียงกีต้าร์ ซ้อมทุกวัน วันละ 3-4 ชั่งโมง ดีบ้างไม่ดีบ้าง
พอกลับมาเยี่ยมแม่ จะแบกขึ้นรถทัวร์ก็กลัวพัง จะไปซื้อ Yamaha มาเล่นขำๆ ก็ไม่ถูกเลย  :'(

ตอนนี้ หงุดหงิดอยากเล่นมาก ...​เค้าน่าจะมีใช้เช่ากีต้าร์บ้างจัง ;D
ชาวบ้านไม้ ทำกันยังไง ในเวลาอยาก แต่ไม่ได้เล่นบ้างครับ

มีกีต้าร์พร้อมแต่นิ้วเจ็บครับ วันหยุดอยู่บ้านหลายวันมีเวลาเยอะไม่ได้เล่นเลยครับ เซ็งเลยต้องหาอย่างอื่นทำ

Moonlight

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 08:38:29 »
เปลี่ยนช่องทีวีไปเรื่อยๆ

Sgt Pepper

• member
  • เล่นมาสิบปี ตีอยู่สี่คอร์ด!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 10:38:59 »
เจ้านายเก่าผมสมัยอยู่ site งาน เป็นนักดนตรีมาก่อนเล่นกีต้าร์นี่แหละ ตอนหลังหน้าที่การงานที่ต้องเดินทางไปทั่ว ทำให้ไม่มีเวลาจับกีต้าร์แต่แกก็ยังรักดนตรี แกเลยหันไปเล่นนักร้องแทน....

ผมว่านี่แหละวิธีที่ถูกต้อง  ยามไม่มีกีต้าร์ให้เล่น!!!
ไปเล่นนักร้องกัน!!!!   ฮี่ๆๆ