Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีต้าร์ที่ โรส ใช้เป็นรุ่นอะไรครับ น่าจะเป็น yamaha LJX6CA  (อ่าน 8776 ครั้ง)

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
เห็นโรสตั้งแต่เป็นเด็กน้อยกะโปโลไปไหนต่อไหนก็สะพายกีตาร์ขึ้นหลังไปด้วยตลอด ร้องเพลงในโบสถ์เดียวกะพี่ปุ๊อัญชลี จนโพรดิวเซอร์ชื่อฝั้นเอามาร้องคอรัสในอัลบัมต่าง ๆ ของ GMM รวมถึงงานโฆษณา จนในที่สุดก็เอามาทำเพลงให้ร้องในทีมพี่ดี้ โรสเกิดมาเพื่อสิ่งนี้จริง ๆ
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

อ่ำ...BOSO

• member
  • คนสันขวาน
555 น้ากวาง ประจารตัวเองทำไม พี่โรสร้องเพลงฟังแล้วเราขนลุกเพราะเคลิ้ม แต่ถ้าเราร้องกันเองสงสัยขนลุกเพราะปวดท้องขี้ :P
555555+++
รักเธอ...ประเทศไทย

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
ชอบมาร์ตินตัวสีดำที่โรสเล่นครับ ลุคเท่ดี
 :o

:)

momo9507

• member
ไปลอง yamaha LLX6CA ทรงเดสน็อตมา ผมว่าเสียงok นะ แต่ตีคอร์ดสู้ yamaha LJX6CAไม่ได้

momo9507

• member
ส่วนใหญ่พี่โรสแสดงสด กีต้าร์ที่ใช้หลักๆจะมี yamaha กับ takamine เห็นบ่อยมากๆ

momo9507

• member
ที่เห็นพี่โรสใช้กีต้าร์ ส่วนมาเป็นกีต้าร์ราคาไม่แพงเลยนะ

toku

• member
  • Depapepe's fan

momo9507

• member
เคยไปดูเล่นสดมาบ่อยนะ ฟังแล้วเพลินดีครับ