Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเล่นสงกรานที่สีลมมาเกือบไม่ีได้กลับมาเข้าเว็ปซะเเล้ว  (อ่าน 4859 ครั้ง)

Beatles Beatles

• member
ไปเล่นสงกรานที่สีลมมาเกือบไม่ีได้กลับมาเข้าเว็ปนี้ซะเเล้ว  ครับประมาน 3ทุ่มครับ คนเยอะมาก เเเล้วตำร่งตำรวจไม่มีขายเบียกันเกลื่อนเลยมีพวดไวรุ่นเเว๊นๆตีกัน ฟันกันข้างน่าผมเลยครับ จังหวะนั้นก็วิ่งละครับ  เเเล้วคนเยอะมากเต็มถนนคนเคยไปคงรู้กันดีนะครับว่าถนนคนมันเเน่นมากเเุถบจะเดินไม่ได้เเล้ววิ่ง นี่เรียกได้วส่าบางคนโดนเหยีบเลยละครับซักพักเสียงปืนก็ดัง คนก็รีบ วิ่งไปออกันที่ทางขึ้นรถไฟฟ้่า  ผมแค่อยากจะมาเตือนครับคนที่คิดจะไปผมว่าอย่าไปเลย ครับอันตรายมาก จริงๆ ไม่มีระเบียบเลยครับเกย์ก็เยอะมาก  ผมอุส่าหนีมาเล่นสีลมไม่นึกว่าจะมีอะไรเถื่อนๆเเบบนี้ก็ยังเจอเห้อ

Awssiwnohop

• member
TT^TT สงกรานต์เดี๋ยวนี้เปลี้ยนไป๋ TT^TT ลูกหลานเราจะรู้สึกยังไงเนี่ย เฮ้อ~

Crucify

• member
เดี๋ยวนี้มันไม่น่าเล่นแล้วครับ...

KULAA_101

• member
สงกรานต์แต่ละปีจะนั่งเล่นกีต้าร์อยู่บ้านหลังจากเปิดงานพิธีต่างๆแล้วครับ...กลัวอุบัติเหตุมาก....พาลูกๆหลานๆสนุกกันที่บ้านดีกว่า....

MUI

• member
ฮือฮือ...วันนี้ต้องไปเล่นที่วัดบางพลัด (ไม่ค่อยดังเล้ยยย แถวนั้น....)

(ข้อสังเกตุ ตะวันตกดิน ผู้ป้องกันเรื่องร้ายจะกลับบ้านนอน...ผู้ร้ายก็จะโผล่)

KULAA_101

• member
ฮือฮือ...วันนี้ต้องไปเล่นที่วัดบางพลัด (ไม่ค่อยดังเล้ยยย แถวนั้น....)

(ข้อสังเกตุ ตะวันตกดิน ผู้ป้องกันเรื่องร้ายจะกลับบ้านนอน...ผู้ร้ายก็จะโผล่)

>>>>....   ระวังกีต้าร์โดนเด็กวัดขโมยนะคร๊าบบบ..... สงสารเงินบำนาญ...อุอุ.....

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
สาเหตุนึงที่ผมไม่อยากออกไปเล่นน้ำสงกรานต์ในช่วงหลัง ๆ ก็เพราะแบบนี้แหละครับ มันมีอย่างนี้ทุกปี พวกแว๊น พวกนักเลงออกตระเวนซิ่งมอเตอร์ไซด์เป็นฝูง ๆ ผู้หญิงแต่งโป๊ ๆ ออกไปเล่นน้ำ หรือเต้นยั่วยวนบนรถหรือตามถนน ตามมาด้วยเรื่องลวนลาม เมา กระทบกระทั่ง ทะเลาะกันชกต่อย จนถึงใช้อาวุญ ขวดเบียร์ ไม้ มีด แล้วก็ปืน.....

หลัง ๆ ภาพของสงกรานต์มันเป็นอย่างงี้จริง ๆ ผมก็ไม่อยากตำหนิหรือบ่นอะไรมาก เพราะมักจะถูกอ้างว่า แค่ปีละครั้ง - -"

คนที่เล่นกันดี ๆ สุภาพ สนุก ๆ ก็มีครับ แต่ผมเลือกพักผ่อนกับครอบครัวอยู่บ้านดีกว่าครับ สบายใจ ^^

Traveler

• member
เมื่อวานก็อยู่ในบ้านทั้งวันไม่ได้ไปไหน ปกติทุกปีจะพาลูกเล่นสาดน้ำที่หน้าบ้าน ปีนี้เนือยๆ เอหรือว่าเราแก่แล้วหว่า

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
เมื่อวานก็อยู่ในบ้านทั้งวันไม่ได้ไปไหน ปกติทุกปีจะพาลูกเล่นสาดน้ำที่หน้าบ้าน ปีนี้เนือยๆ เอหรือว่าเราแก่แล้วหว่า

อิอิ
:)

tatsanai

• member

ผมไม่ออกไปไหนมาหลายปีแล้วครับ ...อู้ย..... หลุดปากบอกไปแล้ว..

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
ไปเที่ยว ตจว ดีกว่าครับ ^ ^
MUGEN_guitar_SHOP

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
สาเหตุนึงที่ผมไม่อยากออกไปเล่นน้ำสงกรานต์ในช่วงหลัง ๆ ก็เพราะแบบนี้แหละครับ มันมีอย่างนี้ทุกปี พวกแว๊น พวกนักเลงออกตระเวนซิ่งมอเตอร์ไซด์เป็นฝูง ๆ ผู้หญิงแต่งโป๊ ๆ ออกไปเล่นน้ำ หรือเต้นยั่วยวนบนรถหรือตามถนน ตามมาด้วยเรื่องลวนลาม เมา กระทบกระทั่ง ทะเลาะกันชกต่อย จนถึงใช้อาวุญ ขวดเบียร์ ไม้ มีด แล้วก็ปืน.....

หลัง ๆ ภาพของสงกรานต์มันเป็นอย่างงี้จริง ๆ ผมก็ไม่อยากตำหนิหรือบ่นอะไรมาก เพราะมักจะถูกอ้างว่า แค่ปีละครั้ง - -"

คนที่เล่นกันดี ๆ สุภาพ สนุก ๆ ก็มีครับ แต่ผมเลือกพักผ่อนกับครอบครัวอยู่บ้านดีกว่าครับ สบายใจ ^^
เห็นด้วยทุกประการ กินเหล้าเมามีเรื่อง แต่งตัวนุ่งน้อยห่มน้อยเต้นยั่วบนเวที บางคนเเห้นแล้วเกิดอารมณ์ทางเพศ  ต้นเหตุคดีขมขืนแล้วฆ่า แต่ผมเห้นแล้วทุเรศ อายชาวต่างชาติเค้า นี้หรือเมืองพุทธ  เทศการสงกรานต์ มีคนกินเหล้ามากที่สุดกว่าเทศกาลไหน มากกว่าเทศกาลปีใหม่อีก ในคูเมืองเชียงใหม่ ห้ามนำเหล้าเบียร์มาขาย และห้ามดืมในงาน คิดกันได้ยังไง แน่จริงปิดโรงงานผลิตน้ำเมาไปเลย ทำได้มั่ยล่ะ ?  ฯลฯ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

gazz

• member
เฮ้อ...​ประเพณี สมัยนี้เปลี่ยนไปจริงๆ ลำปางมีทั้งตี ฟันกัน เจ็บร่วม 10
ส่วนผม นั่งเล่นเน็ต กอดแม่ อยู่บ้าน ไม่ได้ไปไหนเลย

อยากเล่นกีต้าร์ T^T

lekhaew

• member
สงกรานต์ที เห็นพูดแต่เรื่อง สถิติ อุบัติเหตุทางรถยนต์

แต่เคยมีใครมารณรงค์จัดการพวกแว๊นกันบ้างไหมนา...

ซึ่งพวกนี้เป็นต้นเหตุสำคัญเลยเช่นกัน
Applause, Antonio Sanchez s-20, Taka ED55SC, Morris W30, FG-360

doggybebop

• member
ระวังกันด้วยครับน้าๆ ผมเองก็ไม่ได้ไปเล่นตั้งแต่จบมหาลัยแล้วครับ

Dokdiao

• member
แฟนผมไปเล่นกับเพื่อนมาครับ ผมไม่ได้ไปด้วย เพราะกลับบ้านต่างจังหวัด   เล่าให้ฟังว่า เจอแต่พวกหื่นกาม มักจะเอาแป้งมาปะหน้า แล้วฉวยโอกาสตวัดมือลงมาปะแถวหน้าอก   พูดจาแซว ทํานองชวนไปร่วมเพศ
จับก้น จับเอว บ้างตอนปะแป้ง  ไม่ก็เอาปืนฉีดนํ้า เน้นยิงไปที่หน้าอก  หรือก้น     แฟนผมเข็ดเลยครับ บอกไม่ไปอีกแล้ว         
สงกรานต์ เทศกาลดีๆ พวกหื่นกามทําให้เสียหมด

Mook :)

• member
แฟนผมไปเล่นกับเพื่อนมาครับ ผมไม่ได้ไปด้วย เพราะกลับบ้านต่างจังหวัด   เล่าให้ฟังว่า เจอแต่พวกหื่นกาม มักจะเอาแป้งมาปะหน้า แล้วฉวยโอกาสตวัดมือลงมาปะแถวหน้าอก   พูดจาแซว ทํานองชวนไปร่วมเพศ
จับก้น จับเอว บ้างตอนปะแป้ง  ไม่ก็เอาปืนฉีดนํ้า เน้นยิงไปที่หน้าอก  หรือก้น     แฟนผมเข็ดเลยครับ บอกไม่ไปอีกแล้ว         
สงกรานต์ เทศกาลดีๆ พวกหื่นกามทําให้เสียหมด
ถูกค่ะ ปีนี้เลยไม่เล่น รำคาน

mermirud

• member
อยู่บ้านดีที่สุด

Moonlight

• member
สงกรานปีนี้ผมอยู่บ้าน เป็นปีแรก

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
คุณเป็นแบบนี้มั้ย

ถ้ามีบ้านอยู่ในเขตชุมชน(ที่นิยมเล่นสงกรานต์)จะมีคนมาเล่นที่หน้าบ้านมากมาย
แต่คนที่อยู่ตรงนั้นกลับปิดบ้านนอนอยู่ข้างใน ไม่อยากออกมารำคาญ
คนที่มาเล่นหน้าบ้านก็ไม่รู้ใคร ป่าเถื่อน หยาบคาย บ้ากาม บิดมอเตอร์ไซเสียงดัง
กินเหล้าเบียร์ทิ้งขวดไว้เกลื่อน แถมยังเปิดน้ำหน้าบ้านเล่นสงกรานต์อีก ออกไปว่าก็ไม่ได้ มันพวกมาก หมาหมู่
วันนั้นมันตวาดน้าผม ผมไม่ได้อยู่ที่นั่นด้วย ถ้าผมอยู่ผมจะจำหน้ามันไว้ แล้วก็......แล้วก็
บอกกับตัวเองว่า........อย่าเลยตายเปล่า พวกมันเอาจริงแน่ ทั้งเมา ทั้งลายเครง มีแต่เสียกับเสีย

นี่แหละประสบการณ์ วันสงกรานทุกๆปี   เซ็ง...เลงบ้าน
ACOUSTIC GUITAR ONLY