Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์น้าๆท่านใดติดเจ้า l.r baggs element active vtc  (อ่าน 4079 ครั้ง)

kalasin_blues

• member
เสียงดีป่าวคับ แล้ว เวลาเปลี่ยนถ่านยากมั้ยคับ พอดีซื้อวี 6จากน้าทอมแต่ไม่เคยใช้ ที่ใส่ถ่านแบบนี้อ่ะคับ ช่วยเด็กบ้านนอกด้วยคับน้าๆ
แม้เป็นเพียงตัวโน๊ต

tao

• member
Re: กีตาร์น้าๆท่านใดติดเจ้า l.r baggs element active vtc
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 16:17:16 »
ใช้อยู่ครับเสียงดีเวลาเปลี่ยนถ่านให้หย่อนสาย 4 -6 ลง  แล้วเอามือล้วงเข้าไปเปิดฝาถุงใส่ถ่านสีดำที่อยู่ข้างในเอาออกมาเปลี่ยนถ่านแล้วใส่กลับเข้าที่เดิม

Anat

• บุคคลทั่วไป
Re: กีตาร์น้าๆท่านใดติดเจ้า l.r baggs element active vtc
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 20:07:43 »
น่านนะสิ  กะว่าเปลี่ยนสายคราวหน้าจะเปลี่ยนถ่านด้วย  เห็นน้า TOM แกบอกว่า Duracell  Alkaline เจ๋งสุด
ใช้ V6-GACE เหมือนน้า Kalasin ครับ
ตัวนี้ออกแอมป์เสียงดีเลยเชียวครับ

ขอบคุณน้า Tao มากจร้า  เด๋วจะลองไปทำตามครับ

kalasin_blues

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 20:29:34 »
ของคุณคับ แล้วเจ้าวี6เสียงดีกว่าเจ้าวี 3ป่าวคับ เพราะผมจองกับน้าทอมแต่ยังไม่ลอง จะไปเอาลงหลังกรานต์คับ
แม้เป็นเพียงตัวโน๊ต

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 20:47:45 »
ของคุณคับ แล้วเจ้าวี6เสียงดีกว่าเจ้าวี 3ป่าวคับ เพราะผมจองกับน้าทอมแต่ยังไม่ลอง จะไปเอาลงหลังกรานต์คับ

ดีกว่าซิครับ ไม่งั้น V6 ขายไม่ออกหล่อก ถ้า V3 มันดีกว่า

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 13, 2011, 20:48:48 »
ได้ลองฟังเจ้า วี6 วันมีตติ้งทีเทอเรสล่าสุดครับ เสียงออกแอมป์เป็นเม็ดๆ หวานหยดย้อยมาก ถ้าปิดตาฟังนี่อาจนึกว่ากีต้าร์ราคาหลัก 3-4หมื่นเลยนะเนี่ย
MUGEN_guitar_SHOP

KULAA_101

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 04:09:25 »
แต่ไอ้มดเขียวV3-OMCEของผม มันรุ่นSignatureนะครับ...มีลายเซ็นน้าTOM1869ด้วย...อิอิ...แต่พึ่งได้เล่นกับacoustic amp.ครั้งแรกวันสงกรานต์ปีนี้แหละ....ผมว่าเสียงV3ก็พอเล่นให้ตัวเองฟังได้นะครับ...อิอิอิ....

Misery

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 04:34:01 »
แต่ไอ้มดเขียวV3-OMCEของผม มันรุ่นSignatureนะครับ...มีลายเซ็นน้าTOM1869ด้วย...อิอิ...แต่พึ่งได้เล่นกับacoustic amp.ครั้งแรกวันสงกรานต์ปีนี้แหละ....ผมว่าเสียงV3ก็พอเล่นให้ตัวเองฟังได้นะครับ...อิอิอิ....
น่ารัก+ขลัง มากครับ ถ้าเซ็นเต็มเมื่อไหร่คงจะสวยชอบกล
" พอเป็นก็เย็นใจ "

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 17:04:34 »
V6 ผมยังไม่ได้เซ็นเลยครับ
Line id: 081-8718003

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 22:05:07 »
กีต้ารื V3-OMCE เป็นกีต้าร์ที่ดีมากจร้า   เสียงดีเกินราคา
เพื่อนเรามันเอาไปแระ  ตั้งแต่มีตติ้งโน่นแน่ะ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 20:24:29 »
กีต้ารื V3-OMCE เป็นกีต้าร์ที่ดีมากจร้า   เสียงดีเกินราคา
เพื่อนเรามันเอาไปแระ  ตั้งแต่มีตติ้งโน่นแน่ะ

เสียงเปล่ามันแจ่มมากๆครับ โอแวงกอล
ออกแอมป์ยังสู้ V6 ไม่ได้ แต่ขนาดนี้ก็สะดวกขึ้นเวทีแล้วครับ
:)