Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาครับ walden550กับBaby Velah ตัวไหนน่าโดนที่สุดครับ  (อ่าน 1159 ครั้ง)

`เค เอง`

• member
พอดีกำลังมองหากีต้าไซด์เล็กน่ะครับ พอดีแฟนอยากหัดเล่น เลยเห็น2ตัวนี้ราคาไม่ต่างกัน ผมไม่เคยเห็นตัวจริงทั้งคู่นะครับ เลยอยากขอคำปรึกษาว่าทั้ง2ตัวนี้ ขนาดต่างกันหรือเปล่า และคุณภาพตัวไหนน่าจะดีกว่าครับ
ขอบคุณมากครับ
`ที่ใดมีรัก....ที่นั่นมีตุ๊ด`

TOM1869

• member
กีต้าร์ หัดเล่น เลือกหาทรง D จะไม่เหมาะกว่า หรือครับ  กีต้าร์ตัวเล็กๆ ไซด์เล็กเล่นไม่ง่ายน่ะครับ   เล่นเป็นแล้วจึงค่อยหา size เล็กครับ
Line id: 081-8718003

nhoy

• member
Walden 550 ที่ว่านี้ เป็น D550 หรือ O550 หรือ T550 ครับ เพราะแต่ละตัวต่างกันทั้งทรง ทั้งขนาดเลยครับ
โดย D550 จะเป็นทรง Dreadnought
      O550 จะเป็นทรง OM
และ T550 จะเป็นกีต้าร์ไซส์ที่เล็กลงมาครับ

`เค เอง`

• member
Walden 550 ที่ว่านี้ เป็น D550 หรือ O550 หรือ T550 ครับ เพราะแต่ละตัวต่างกันทั้งทรง ทั้งขนาดเลยครับ
น่าจะเป็นT550ครับ ที่เป็นไซด์เล็ก

`เค เอง`

• member
กีต้าร์ หัดเล่น เลือกหาทรง D จะไม่เหมาะกว่า หรือครับ  กีต้าร์ตัวเล็กๆ ไซด์เล็กเล่นไม่ง่ายน่ะครับ   เล่นเป็นแล้วจึงค่อยหา size เล็กครับ
กีต้าไซด์ใหญ่มีแล้วครับ เป็น Veelah v1gaceครับ เลยอยากหาไซด์เล็กไว้สักตัวด้วย

nhoy

• member
ถ้าเป็นผมเอง ผมมองไปที่ Walden T550 ครับ
อยากจะขออนุญาตเรียนเพิ่มเติมว่า ถ้าชอบ Walden แล้วให้รีบหน่อยนะครับ เพราะทราบว่าหลังวันที่ 20 กันยายนนี้ ราคาจะขึ้นไปอีกครับ

`เค เอง`

• member
ถ้าเป็นผมเอง ผมมองไปที่ Walden T550 ครับ
อยากจะขออนุญาตเรียนเพิ่มเติมว่า ถ้าชอบ Walden แล้วให้รีบหน่อยนะครับ เพราะทราบว่าหลังวันที่ 20 กันยายนนี้ ราคาจะขึ้นไปอีกครับ
ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ

putitti

• member
มีสายเหล็กอยู่ตัวครับ T550 นี่แหละ เสียงดีเลยครับ สมราคาสมตัว
ถ้าแฟนตัวเล็ก ก็เล่น รุ่นนี้ก็ดีครับ ผมมี ทรงD อยู่ตัวนึงไม่ถนัดครับ ใหญ่เกิน
ขายทิ้งไปแล้ว
T550 มันเป็นไซด์7/8 ครับ ไม่ใช่ 3/4 เสียงน่าจะดังกว่า ไซด์3/4 พอควรครับ
ไม่แน่ใจว่า เบบี้วีร่า ไซด์ไหน ถ้า 3/4 ผมว่า เล่น 7/8 ดีกว่าครับน่าจะให้เสียงดีกว่า
ขนาดพอๆกะกีต้าร์คลาสสิก ครับเล็กกว่า นิดเดียว ประมาณ 1 นิ้ว เข้าทางผมมากครับ
คงเป็นเพราะ ระยะหลังเล่นแต่คลาสสิก
พร่ำพร่ำ จำนรรจา

`เค เอง`

• member
มีสายเหล็กอยู่ตัวครับ T550 นี่แหละ เสียงดีเลยครับ สมราคาสมตัว
ถ้าแฟนตัวเล็ก ก็เล่น รุ่นนี้ก็ดีครับ ผมมี ทรงD อยู่ตัวนึงไม่ถนัดครับ ใหญ่เกิน
ขายทิ้งไปแล้ว
T550 มันเป็นไซด์7/8 ครับ ไม่ใช่ 3/4 เสียงน่าจะดังกว่า ไซด์3/4 พอควรครับ
ไม่แน่ใจว่า เบบี้วีร่า ไซด์ไหน ถ้า 3/4 ผมว่า เล่น 7/8 ดีกว่าครับน่าจะให้เสียงดีกว่า
ขนาดพอๆกะกีต้าร์คลาสสิก ครับเล็กกว่า นิดเดียว ประมาณ 1 นิ้ว เข้าทางผมมากครับ
คงเป็นเพราะ ระยะหลังเล่นแต่คลาสสิก
น่าสนใจมากเลยครับ ต้องขอบคุณมากนะครับ