Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นแบบไหนครับ....มีไว้เล่น...มีไว้เช็ด...เก็บ....ปล่อย....  (อ่าน 5119 ครั้ง)

old_guitar

• member
  • http://www.facebook.com/profile.php?id=1000009295
แก๊ง ลูบคลำ
ทา ดม อม เช็ด
อาการเดียวกันครับ เหอๆๆ

รวมกัน เป็นแก๊งลูปคลำ.....ดม....เช็ด....555
ผมขอฝากตัวเข้าแกงค์นี้ด้วยครับ 55555
เข้ามาเลยครับเช็ดให้ได้วันละสองเวลา ถือว่าลงทะเบียน...
เอาไว้ ลูบ คลำ ขัด ถู จนเป็นรู หมดแล้ว

ผ้าชนิดใดที่ท่าน ๆ ใช้ ลูบ คลำ กันครับ (ไปซะละ น่าจะรอดึกกว่านี้ ค่อยออกเรือ)
ผ้าไม่สมฐานะนะครับ น้ามุ่ย...ส่วนน้ำยา เอาแว๊กเคลือบสีรถได้เลย...ไม่เกินเดือนใสเป็นกระจกเลย....
เมื่อก่อนหาซื้อกีต้าร์มาเล่นๆๆๆ หลังจากนั้นเมื่อซื้อมาแล้วก็มาเช็ด มาลอง ทำจนดีที่สุด พอใจ...แล้วก็เก็บ....แล้วก็หามาใหม่....ได้กลิ่นตัวไหนดียังไงไม่ได้เป็นต้องลอง ในที่สุดเฉลี่ยแล้ว เล่นกีต้าร์แค่ดีดสองสามคอร์ด เล่นไม่เคยเ็ป็นเพลง...รู้นะว่าที่จริงแล้วไม่ถูกเป้าหมาย แ่ต่กลายเป็นมีความสุขกับ การทำอย่างนี้ นานไปขึ้เกียจเล่นเป็นเพลง หันมาส่อง วิเคราะห์ไม้กีต้าร์แทนพระซะอีก สรุปแล้วคงมี 2 กลุ่มหลักๆนะครับ อย่าว่ากันเลย.....คนซื้อมาเล่นก็อย่าว่าคนซื้อมาเช็ดว่าซื้อมาทำไม แค่เอามาลูบๆคลำๆ มันเป็นอย่างนั้นเสียแล้วตอนนี้ผมออกกำลังแขนโดยการถูกีต้าร์ วันละสองเวลา ก่อนอาหารเช้ากับก่อนนอน ได้ประโยชน์มาก เมื่อก่อนเป็นโรคไหล่ติด(เป็นกันเยอะกับคนขี้เกียจ สว.เล่นคอมทั้งวัน)  ยกแขนเกาหลังไม่ได้ ตอนนี้หายแล้วครับ ;D ;D ;D
สำหรับผมเองก็คล้ายๆ กับน้า old_guitar ครับ "มีไว้เล่น...มีไว้เช็ด...เก็บ" เพียงแต่ไม่เคยขายเลยครับ :D
ผมถ้าไม่ขายออกบ้างก็อาจต้องขายบ้านครับน้าหน่อย
ยินดีต้อนรับเม้าท์กันได้ที่
http://www.facebook.com/profile.php?id=100000929500976

nhoy

• member
รบกวนอีกที่ครับ กีต้าร์ที่น้า Mui กำลังเช็ดอยู่เป็น Gibson รุ่นอะไรครับ ขอศึกษาไว้เป็นความรู้นะครับ สวยมาก
เป็น Epiphone ครับ เดี๋ยวรอน้า MUI มาตอบให้อีกทีนะครับ

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
น้า ฮั๋ม กล่าวได้ แทงใจ มากครับ

ทุกวันนี้...เล่นแต่โอแบนของน้าตู่ (ชักจะเหลือไม่กี่ตัวแล้ว)

เรื่องจริงของผมที่เกิด คือ ขายกีต้าร์แลกข้าวกินแล้วววว....
นึกว่ามีแต่ผมคนเดียว อิๆ
รักเธอนะ....กีต้าร์

MUI

• member
ข้อความโดย: harakhun2508
« เมื่อ: 04 กันยายน 2012, 21:56:54 

รบกวนอีกที่ครับ กีต้าร์ที่น้า Mui กำลังเช็ดอยู่เป็น Gibson รุ่นอะไรครับ ขอศึกษาไว้เป็นความรู้นะครับ สวยมาก

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ปรากฏว่า..มันคือ อี ปิ โฟน ครับ...สวยทั้งรูป จูบก็หอม แต่เสียงร้องสุภาพไปหน่อย ต้องใส่ไฟจึงจะร้องจ๊าก สะใจน่ะครับ

....ยังไงยังไง ก็เป็นญาติผู้น้องของกิ๊บสันนะครับ  ตรงหนวดทำไมถึงประหยัดมุกไปตั้งเยอะไม่รู้

อ้อ..ไหล่ไม่เว้า (ขอยืมภาพ superstar แห่งอคูสติคไทยมาอ้างอิงว่า....ผ่านมือ superstar มาแล้วครับ ตัวนี้ อิอิ)

Piyawat.H

• member
ผมประสบการณ์น้อยจริงๆ ยังแยกแยะไม่ออกครับ ดูตรงปิ๊กการ์ดคล้ายๆ กิ๊บสัน ก็เลยเดาเอา เดี๋ยวผมขออนุญาตลูบๆ คลำๆ บ้างครับ เป็นช่วงหน้าครับ ผมมีปิดตาหลวงปูเอี่ยม วัดสะพานสูง เป็นของท่านสลับ นาคะเสถียร ( คุณพ่อพี่สืบ) ให้ไว้เป็นที่ระลึก ( ระฤก ) ก็ยังไม่ค่อยได้ส่องเท่ากีต้าร์เลยครับ เซียนกีต้าร์ กับเซียนพระ มีความสุขคนละแบบจริงๆ

vornus

• member
ของผมสงสัยเข้าข่ายเก็บเฉยๆ ครับ

มีเกือบสิบตัวแล้วราคารวมก็มากโขแต่ไม่ได้เล่นเลย

เศร้าใจจัง ไม่มีเวลาเล่นเลย

old_guitar

• member
  • http://www.facebook.com/profile.php?id=1000009295
ผมประสบการณ์น้อยจริงๆ ยังแยกแยะไม่ออกครับ ดูตรงปิ๊กการ์ดคล้ายๆ กิ๊บสัน ก็เลยเดาเอา เดี๋ยวผมขออนุญาตลูบๆ คลำๆ บ้างครับ เป็นช่วงหน้าครับ ผมมีปิดตาหลวงปูเอี่ยม วัดสะพานสูง เป็นของท่านสลับ นาคะเสถียร ( คุณพ่อพี่สืบ) ให้ไว้เป็นที่ระลึก ( ระฤก ) ก็ยังไม่ค่อยได้ส่องเท่ากีต้าร์เลยครับ เซียนกีต้าร์ กับเซียนพระ มีความสุขคนละแบบจริงๆ
ส่องกีต้าร์ดีกว่าพระ...เพื่อนผมส่องพระจนตาหลิ่วไปแล้ว....อิ...อิ....
ของผมสงสัยเข้าข่ายเก็บเฉยๆ ครับ

มีเกือบสิบตัวแล้วราคารวมก็มากโขแต่ไม่ได้เล่นเลย

เศร้าใจจัง ไม่มีเวลาเล่นเลย
เอาไว้อ้างว่าที่เล่นไม่เก่งเพราะมัวแต่เช็ดแล้วก็เอาไปเก็บ เพื่อน เยอะครับ
ยินดีต้อนรับเม้าท์กันได้ที่
http://www.facebook.com/profile.php?id=100000929500976

พรรษา

• member
ผมทั้งเล่น ทั้งเก็บ แต่เล่นไม่เก่ง  ตัวที่แพงมากๆก็ไม่กล้าเล่น ดูกับเช็ด ตัวหลักๆที่เล่น ก็yamaha ll6 กะ คาฟเตอร์ glxe3000ce

gttle

• member
เล่นๆๆๆครับเล่นจนขายไม่ได้เพราะโทรม กีตาร์ผมทำมา 6 หมื่นกว่าสภาพตอนนี้สงสัย 3 หมื่นก็ขายไม่ออก  5555+

Bluebird

• member
  • Bluebird Acoustic Vintage
เป็นกระทู้ที่ดีมากๆเลยน้าโอลด์กีต้าร์ ...

ผมก็เป็นเช่นกัน ...ซื้อหา เก็บเล่น เซ็ทอัพ  เช็ดถู  ลูบ-คลำ  ขายไป ...แล้วก็หาใหม่อีก วนเวียนๆไปไม่มีสิ้นสุด 55+
We're your pleasure!

nhoy

• member
[/url]

น้าทอม ดูจริงจัง-หน้าตาเคร่งเครียดเลยนะครับ ;D

น้า MUI รูปนี้ดูกี่ทีๆ ก็ไม่เบื่อ หล่ออยู่เสมอครับ ;D

Note™

• member
  • มีความสุขทุกครั้งที่เล่นกีตาร์...
โอ้ว นั่งเช็ด กิ๊ปสันน้อยเพลินเลยนะครับ ^^

Mrbenjamin

• member
  • Play Music for the People :)
ผมเล่นเยอะมากครับ บางครั้งจะหลับตอนเล่น ฮาๆ แต่ก็มีความสุขครับ

ได้มาใช้ไป เช็ดไป ถูไป เล่นไป แบบนี้ครับ ตัวไหนตอบสนองกับการเล่น ก็เล่นนานหน่อย แต่สุดท้ายเล่นไปสักพัก ก็ต้องไป แล้วหาตัวใหม่ เป็นแบบมารอบที่สามละครับ
กำลังจะเป็นรอบที่สี่ หวังว่าจะจบกับเขาสักที พูดปลอบใจตนเองครับ รู้จักพอ ยอ ๆ ยอ