Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: < GRAPHTECH มา 22 พย > * Newtone * สายกีตาร์เกรด Premium ที่อยากแนะนำให้ทดลอง  (อ่าน 305976 ครั้ง)

Walden Guitar

• member
Re: การค้นหาสุดยอด "สายกีตาร์" * Newtone สาย Handmade ที่นุ่มนิ้ว *
« ตอบกลับ #640 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 01:03:11 »
คุณ Chiang dao ผมต้องขอโทษด้วยนะครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องช่างที่เชียงใหม่เลยครับ
แต่ผมเข้าใจว่าน่าจะมีช่างเก่งๆอยู่ครับ ลองสอบถามในหน้าพูดคุยดูนะครับ น่าจะมีพี่ๆอยู่ที่เชียงใหม่กันหลายคนครับ
หมุดตอนนี้ผมมีที่เป็น Graphtech ราคาชุดละประมาณ 600 กว่าบาทครับ

คุณ Axis2000 ครับ
ต้องขอโทษด้วยนะครับ น้องพนักงานผมหา Saddle และ Nut ของ walden ยังไม่เจอเลยครับ
คือมีของเข้ามาแน่นอน แต่พอช่วงทำความสะอาดร้านช่วงปีใหม่ ไม่รู้ว่ามีคนย้ายที่ไปที่ไหน เลยหากันไม่เจอ
ถ้าต้องการสายก่อน ส่งสายไปให้ก่อนได้ไหมครับ ส่วน Saddle และ Nut ถ้าหาเจอก็จะส่งตามไปให้ได้ไหมครับ

Axis2000

• member
Re: การค้นหาสุดยอด "สายกีตาร์" * Newtone สาย Handmade ที่นุ่มนิ้ว *
« ตอบกลับ #641 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 19:46:35 »
คุณ Chiang dao ผมต้องขอโทษด้วยนะครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องช่างที่เชียงใหม่เลยครับ
แต่ผมเข้าใจว่าน่าจะมีช่างเก่งๆอยู่ครับ ลองสอบถามในหน้าพูดคุยดูนะครับ น่าจะมีพี่ๆอยู่ที่เชียงใหม่กันหลายคนครับ
หมุดตอนนี้ผมมีที่เป็น Graphtech ราคาชุดละประมาณ 600 กว่าบาทครับ

คุณ Axis2000 ครับ
ต้องขอโทษด้วยนะครับ น้องพนักงานผมหา Saddle และ Nut ของ walden ยังไม่เจอเลยครับ
คือมีของเข้ามาแน่นอน แต่พอช่วงทำความสะอาดร้านช่วงปีใหม่ ไม่รู้ว่ามีคนย้ายที่ไปที่ไหน เลยหากันไม่เจอ
ถ้าต้องการสายก่อน ส่งสายไปให้ก่อนได้ไหมครับ ส่วน Saddle และ Nut ถ้าหาเจอก็จะส่งตามไปให้ได้ไหมครับ
ผมขอรอให้ครบดีกว่าครับจะได้ทำทีเดียวเลยครับถ้าหาเจอแจ้งผมด้วยนะครับ

dojo01

• member
« ตอบกลับ #642 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 20:30:43 »
ขอขอบคูณมากๆครับพี่ แล้วเจ้าหมุดพลาสติก (ไม่ทราบว่าเขาเรียกว่าอะไร) มีขายมั้ยครับ ถ้ามีรวมราคาพร้อมค่าส่งเท่าไหร่ครับ ขอโทษครับผมอยู่เชียงใหม่พี่พอจะแนะนำช่างฝีมือดีๆพอจะทราบมั้ยครับ จะทำเป็นของขวัญให้ในวันเกิดพ่อครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
เรื่อช่างนี้แนะนำ พี่กานต์ ครับ ร้าน sti guitar shop อยู่แถวๆ ตลาดต้นพยอม ทางเข้ากองบิน 41 ครับ
พี่กานต์ทำงานดีมากครับ ผมเอากีตาร์ไปเซตอัพมา พี่เค้าทำงานใจเย็นครับแล้วก็แก้ปัญหาไปทีละจุดๆ งานเนียนครับคุณภาพดี
ที่สำคัญเค้าทะนุถนอมกีตาร์ของลูกค้าค่อนข้างดีครับ ^^ เบอร์พี่กานต์ครับ 089-6871415

ปล ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับทางร้านนะครับ แค่รู้สึกว่าพี่เค้าตั้งใจทำงานน่าประทับใจเลยมาบอกต่อครับ
Daewoo ที่ 1 ในใจ

papachill

• member
    • ChocoChillmusic
« ตอบกลับ #643 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 00:07:34 »
ขอขอบคูณมากๆครับพี่ แล้วเจ้าหมุดพลาสติก (ไม่ทราบว่าเขาเรียกว่าอะไร) มีขายมั้ยครับ ถ้ามีรวมราคาพร้อมค่าส่งเท่าไหร่ครับ ขอโทษครับผมอยู่เชียงใหม่พี่พอจะแนะนำช่างฝีมือดีๆพอจะทราบมั้ยครับ จะทำเป็นของขวัญให้ในวันเกิดพ่อครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
เรื่อช่างนี้แนะนำ พี่กานต์ ครับ ร้าน sti guitar shop อยู่แถวๆ ตลาดต้นพยอม ทางเข้ากองบิน 41 ครับ
พี่กานต์ทำงานดีมากครับ ผมเอากีตาร์ไปเซตอัพมา พี่เค้าทำงานใจเย็นครับแล้วก็แก้ปัญหาไปทีละจุดๆ งานเนียนครับคุณภาพดี
ที่สำคัญเค้าทะนุถนอมกีตาร์ของลูกค้าค่อนข้างดีครับ ^^ เบอร์พี่กานต์ครับ 089-6871415

ปล ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับทางร้านนะครับ แค่รู้สึกว่าพี่เค้าตั้งใจทำงานน่าประทับใจเลยมาบอกต่อครับ
พี่กานต์ วงฮัม ฝีมือกีตาร์สุดยอดงานกีตาร์ทั้งสร้างทั้งซ่อมไม่แพ้กัน สำนักถ.ศรีอยุธยา การันตี
Chocochillmusic

Chiang dao

• member
« ตอบกลับ #644 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 11:39:28 »
ขอขอบคุณมากครับ คุณ dojo01และ คุณ papachill ผมจะลองดูครับ

CATKAWKONG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #645 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 12:20:57 »
น้าต๋องคะ ไม่ทราบว่าที่ร้านมิวสิกโซลูชั่น มีสายกีต้าร์ไฟฟ้ายี่ห้อ Dean merkay รุ่นBlue steel วางขายมั้ยคะ
จะแวะไปซื้อ^^ แล้วถ้ามีร้านปิดกี่โมงคะ เปิดปิดวันไหนบ้าง

• member
« ตอบกลับ #646 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 13:10:00 »
คุณ CATKAWKONG ครับ
ที่ Music Solution น่าจะมีสาย Blue Steel ขายอยู่ครับ
เวลาเปิดทำการ 11.00-19.00 ทุกวัน ยกเว้นวันอาทิตย์ครับ

Peavey

• member
ได้ลอง สาย Newtone นิกเกิ้ลล้วนแล้วครับ

ใส่แล้วความรู้สึกยังกับสายกีตาร์ไฟฟ้าเลย ^^  คือมันนิ่ม ลื่นกำลังดี

เสียงเปล่า ออกจะเบากว่า และ มีเนื้อเสียงน้อยกว่าพวก PH หรือ Brass 

ภาคไฟฟ้า ส่วนตัวผมว่ากินขาด PH กับ Brass เลย ^^  เสียงเป็นลูกกว่า ใสและพุ่ง  สายเบส เป็นลูกๆ   คือ เล่นมันส์กว่านั่นเอง  สายนิ่ม จะใช้นิ้วเล่นก็สบายๆ สำหรับผม เพราะผมไม่ถนัดฟิงเกอร์สไตล์ สาย PH และ Brass มันจะแข็งไปบางที แต่สำหรับ นิกเกิ้ล ล้วนนี่ เยี่ยมเลยครับ นุ่มนิ่ม

แต่มีข้อเสียอยู่ อย่างนึงคือ  ตีคอร์ดแรงๆแล้ว เสียงจะพร่าแตกอาจจะเป็นเพราะ พันด้วยนิกเกิ้ล แต่ยังไม่ชัวร์ขอ รอเบิร์นสายก่อนอีกซํกพักครับ เพราะเพิ่งเปลี่ยนใหม่ และมาโพสเลย

jazzinblue

• บุคคลทั่วไป
สาย lot. ใหม่จะเข้าเมื่อไรครับ :)

• member
ยินดีที่ชอบสาย Nickel ครับคุณ Peavey
ตอนนี้ผมเช็คเวปบอร์ด acoustic เมืองนอก เห็นมีกระแสคนเล่น Nickel เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ก็ดีใจที่คุณ Peavey ชอบสายครับ
ดูท่าสายนี้จะเหมาะกับคนเล่นออกงาน บนเวทีนะครับ

สายล๊อตใหม่เข้าแล้วครับคุณ Jazzinblue
ตอนนี้พร้อมจัดส่งเลยครับ

พี่ๆเพื่อนๆที่ต้องการให้จัดส่งสาย Newtone ครับ
ตอนนี้เราพร้อมจัดส่งสายอีกครั้งแล้วครับ
ถ้าพี่ๆเพื่อนๆสนใจ ก็สามารถแจ้งในเวปนี้ได้เลยครับว่าต้องการสายอะไร จำนวนเท่าไหร่
แล้วผมจะคำนวณราคาพร้อมจัดส่งให้ครับ
หรือจะโทรมาสอบถามก็ได้ครับที่ Music City 02-108-3129 ครับ

Peavey

• member
ออกภาคไฟฟ้า ผมว่า Nickel ล้วนนี่ ใช่เลยครับ 

เพราะผมติดใจตั้งแต่ รุ่น Electric - Acoustic แล้วล่ะครับ ถึงจะแพงหน่อยแต่ผมว่า คุ้ม ครับ ผมว่าจะอยู่ได้ 2เดือนเต็มที่

เพราะรุ่น Electric - Acoustic ผมได้ เดือนครึ่ง

Nickel ถ้ารักษาดีๆ มันจะ ทน อับช้ากว่า พวก PH และ Brass  โดยความเห็นส่วนตัว

แต่สำหรับบางท่านอาจจะไม่ชอบเพราะ เสียงที่ได้มันอาจจะ นุ่มนิ่มปวกเปียก ไปหน่อย ไม่หนักแน่นเท่าพวก PH และ Brass

• member
ครับคุณ Peavey
ช่างกีตาร์หลายๆคน ก็แนะนำให้จะใช้สาย Nickel ครับ ยิ่งถ้าเอาไปต่อกีตาร์โปร่ง ที่ติดภาคไฟฟ้าด้วย จะให้ Balance เสียงที่ดีกว่าตัว PB และ 80/20 ครับ ยิ่งถ้าชอบ Bend สายระหว่างเล่นด้วย Nickel จะเยี่ยมมากเลยครับ

albatros

• member
สอบถามราคาครับ

NMC-ML  =1
NMC-CU   =2
DWMC-M=1

วรกรณ์   อุกกุฏานนท์
  48 ซ.แบริ่ง 7 ถ.สุขุมวิท 107 แขวงบางนา เขตบางนา กทม 10260

KRiS

• member
อันนี้ไม่ใช่สายเคลือบใช่มั้ยครับ

narapon

• member
สวัสดีครับ ขอแนะนำตัวก่อนนะครับ ผมชื่อปู
พอดีผมกำลังหาสายกีต้าร์แล้วมาเจอกระทู้นี้เข้าเลยสนใจตัวนี้ครับ
Master Class Phosphor Bronze
NMC-L .011 .015 .022 .030 .040 .050
อยากทราบว่า ทางร้านมีสายนี้เข้ามาหรือยังครับ หรือต้องรอล๊อตหน้าครับ

• member
คุณวรกรณ์ ยอดโอนรวมค่าจัดส่ง 1620.01 บาทครับ

สาย Newtone ไม่ได้เป็นสายเคลือบครับคุณ KRiS สายเคลือบจะเป็นสายยี่ห้อ Wyres
Newtone เป็นสาย Handmade แกนกลม ซึ่งมีความคงทนพอๆกับสายเคลือบครับ

คุณ narapon ครับ สาย Newtone Masterclass PB 11-50 ตอนนี้มีของอยู่ครับ
ถ้าคุณ narapon สนใจ เรามีวางขายที่ Music City เซ็นทรัลพระราม 9 และที่ธีระมิวสิคที่เวิ้งครับ

albatros

• member
สอบถามราคาครับ

NMC-ML  =1
NMC-CU   =2
DWMC-M=1

วรกรณ์   อุกกุฏานนท์
  48 ซ.แบริ่ง 7 ถ.สุขุมวิท 107 แขวงบางนา เขตบางนา กทม 10260
โอนเงินให้แล้วนะครับ(ผ่านทางเน็ท)

koper2sunfad

• member
ตอนนี้ wyres Phosphor Bronze 12-54 ยังพอเหลือไหมครับ หรือ เหลือขนาดไหนบ้างอะครับ

mcusys

• member
สั่งซื้อครับ
ขอสั่งซื้อ 2 ชุดครับ
1.Master Class Acoustic Electric
ECS-ML .012 .016 .024 .032 .042 .052
ราคา 320  ขอสั่งซื้อ   1 ชุดครับ
2.Heritage Series
NHS-012  .012 .016 .020w .028 .038 .051
22lbs 22lbs 21lbs 22lbs 22lbs 22lbs Total=131 lbs
ราคา  335  ขอสั่งซื้อ   1 ชุดครับ

ราคาทั้งสองชุด + ค่าส่งด้วยนะครับ
บัญชีธนาคารด้วยครับ....

• member
ขอบคุณครับคุณ albatros
สายจะจัดส่งวันพรุ่งนี้นะครับ

สาย wyres Phosphor Bronze 12-54 ตอนนี้หมดครับคุณ koper2sunfad
น่าจะมีเข้ามาช่วงก่อนสงกรานต์ครับ
ตอนนี้ถ้าเป็น 12-54 จะมีสาย Newtone ซึ่งก็เสียงดีมากเช่นเดียวกันครับ

คุณ mcusys ครับ
ตอนนี้ราคาสายปรับขึ้นนิดหน่อยครับ เพราะทางคุณ Malcolm Newton แจ้งมาว่าต้นทุนวัตถุดิบเขาขึ้นมาครับ
ราคาสายทั้ง 2 ชุดรวมค่าส่ง 790.02 บาทครับ

บัญชีที่ใช้โอนนะครับ

บริษัท มิวสิคซิตี้ จำกัด
ธนาคารกรุงเทพ สาขาเซ็นทรัลพระราม 9
เลขบัญชี 877-7-00955-9