Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: < GRAPHTECH มา 22 พย > * Newtone * สายกีตาร์เกรด Premium ที่อยากแนะนำให้ทดลอง  (อ่าน 305932 ครั้ง)

Peavey

• member
Re: การค้นหาสุดยอด "สายกีตาร์" * Newtone สาย Handmade ที่นุ่มนิ้ว *
« ตอบกลับ #620 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 23:58:35 »
สาย โปร่ง นิกเกิ้ล ล้วน นี่แหละ ที่รอมานาน ^^

Walden Guitar

• member
Re: การค้นหาสุดยอด "สายกีตาร์" * Newtone สาย Handmade ที่นุ่มนิ้ว *
« ตอบกลับ #621 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 00:19:37 »
ขอบคุณครับคุณจักรกริช ดีใจที่ชอบสาย Newtone ครับ

ขอบคุณช่างเอกที่ช่วยเตือนพี่ๆเพื่อนๆครับ
การใส่สาย Newtone จะต้องใส่สาย แล้วตั้งสายให้เสร็จก่อน แล้วถึงจะตัดปลายส่ายทิ้งนะครับ
ถ้าตัดสายก่อนตั้งสาย เสียงจะไม่ดีเต็มประสิทธิภาพครับ

ขอบคุณครับคุณ moupoojad ได้รับยอดโอนแล้วครับ

คุณ Axis2000 เดี๋ยวผมขอเช็ค Fossalite ของ Walden ก่อนนะครับ
ถ้าเจอแล้วผมจะแจ้งยอดโอนรวมให้ครับ

ส่งเมล์ให้แล้วนะครับคุณ Tang

ยินดีที่หาสาย Nickel ให้คุณ Peavey ได้ครับ
ว่างๆแวะมาทดลองแล้ว บอกหน่อยนะครับว่าชอบหรือเปล่า :D

พี่ๆเพื่อนๆที่สั่งซื้อสายและได้โอนเงินเข้ามาแล้ว
ผมจะพยายามจัดส่งให้ได้ในวันพรุ่งนี้นะครับ

ผมต้องขออนุญาตปิดรับ order จัดส่งสาย Newtone จนถึงต้นเดือนหน้านะครับ
เพราะผมและน้องพนักงานมีภารกิจต้องดูแลลูกค้า กีตาร์ Thailand Historic 5.5.555 ในช่วงอาทิตย์นี้และอาทิตย์หน้าครับ

พี่ๆเพื่อนๆที่อยากทดลองเล่นสาย Newtone ในช่วงนี้ต้องรบกวนแวะมาที่ธีระมิวสิค หรือที่มิวสิคซิตี้นะครับ
สำหรับพี่ๆเพื่อนๆที่ต้องการให้จัดส่ง รบกวนรออีกสัก 10 วันนะครับ

บอมศักดิ์

• member
  • มือใหม่ ขอความกรุณาชี้แนะด้วยครับ ^^!
« ตอบกลับ #622 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 02:46:38 »
คุณ -BoMSuk71- ครับ เนื่องจากสาย Newtone มีเข้ามาไม่เยอะครับ
ทางร้านจึงกำหนดจุดขายไว้เพียง 2 ที่ครับ คือที่ธีระมิวสิค และที่ Music City ครับ
Music Solution จะไม่ได้ขายสาย Newtone ในตอนนี้ครับ
แต่ถ้าคุณ -BoMSuk71- สนใจสายรุ่นไหน ผมจะให้น้องเอาไปเตรียมไว้ให้ครับ
ครับน้าเฮียต๋องครับ พอดีสนใจ
NMC-CU .012 .016 .024 .034 .044 .054 ซัก1ชุดคับ วันนี้(วันจันทร์) ผมแวะไปแถวนั้นพอดี ไม่ทราบว่าวันนี้เฮียให้พี่ๆที่ร้านเอาสายมาไว้ทันมั๊ยครับ ผมเข้าไปเที่ยงๆคับเฮีย ไม่ทันก็ไม่เป็นไรครีบ เฮียบอกแบบนี้ผมก็ประทับใจมากแล้วครับ อิอิ
- BoMSuK71 -

• member
« ตอบกลับ #623 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 11:37:50 »
คุณ -BoMSuk71- ครับ
พอดีผมเพิ่งมาเปิดอ่านเวปตอนนี้เองครับ
น้องสาวผมเดินทางไปที่ร้าน Music Solution แล้ว คงจะไม่ทันวันนี้แล้วล่ะครับ
ถ้าคุณ -BoMSuk71- สนใจ สายรุ่นนี้ มีอยู่ที่ร้านธีระมิวสิค และ Music City ครับ
แต่ถ้าสะดวกที่ Music solution ผมจะให้น้องเอาไปวันพรุ่งนี้ครับ

บอมศักดิ์

• member
  • มือใหม่ ขอความกรุณาชี้แนะด้วยครับ ^^!
« ตอบกลับ #624 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 11:53:29 »
คุณ -BoMSuk71- ครับ
พอดีผมเพิ่งมาเปิดอ่านเวปตอนนี้เองครับ
น้องสาวผมเดินทางไปที่ร้าน Music Solution แล้ว คงจะไม่ทันวันนี้แล้วล่ะครับ
ถ้าคุณ -BoMSuk71- สนใจ สายรุ่นนี้ มีอยู่ที่ร้านธีระมิวสิค และ Music City ครับ
แต่ถ้าสะดวกที่ Music solution ผมจะให้น้องเอาไปวันพรุ่งนี้ครับ
ขอบคุณมากครับเฮีย เด่วผมไปสาขาที่เวิ้งก็ได้คับ ขอบคุณนะครับโผ้มม  ;D
- BoMSuK71 -

• member
« ตอบกลับ #625 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 11:59:46 »
ยินดีครับ
ดีใจที่จะได้เจอคุณ -BoMSuk71- ที่เวิ้งครับ ;D

• member
« ตอบกลับ #626 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 17:20:08 »
ต้องขอโทษพี่ๆเพื่อนๆที่สั่งสายเข้ามานะครับ
ผมไม่สามารถส่งสายให้ทันเย็นวันนี้ครับ จะขออนุญาตส่งในวันพรุ่งนี้นะครับ

Tang

• member
« ตอบกลับ #627 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 17:32:38 »
โอนให้เรียบร้อยแล้วนะครับ 18 ก.พ. 2556   ยอดโอน 410.07 บาท  ครับ  โอนจากธนาคารกรุงเทพสาขาบางแสนครับ

sweetgarlic

• member
  • ห้ามเข้าwebเกินวันละ2ครั้ง อาจทำให้เสียตังได้
« ตอบกลับ #628 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 13:13:11 »
NMC-12 string        2 ชุด
NMC-M 0.013         1 ชุด
DWMC-M                 1 ชุด
NMC-N-CU .012     1 ชุด
รบกวนเพิ่มสาย
Wyres Classic Hard Tension 1 ชุด

ส่งที่
อำนาจ  งามวงศ์เวชกุล
610 ถ.เตชะวนิช
บางซื่อ
กทม. 10800

น้าต๋องครับ ส่งผิด 1รายการ
MNC-N-CU ส่งมาเป็น MNC-CUSTOM ครับ
รบกวนช่วยเก็บ  MNC-N-CU 0.012 ให้ผม 1ชุด ด้วยนะครับ
จะเอาไปเปลี่ยนที่ music city  วันที่ไปรับ TH555E(b-band)ครับ

• member
« ตอบกลับ #629 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 13:30:40 »
ขอบคุณครับคุณ Tang

ขอโทษด้วยนะครับคุณ sweetgarlic
วันที่่มารับกีตาร์ แวะถือมาเปลี่ยนได้เลยครับ
หวังว่าจะชอบสายกีตาร์ Newtone ที่รับไปนะครับ

พี่ๆเพื่อนๆที่ได้สั่งสาย และโอนยอดเงินเข้ามา
ผมได้จัดส่งสายไปแล้วนะครับ หมายเลข EMS จะอยู่ที่หน้าแรกครับ
ขอบคุณนะครับ

Tang

• member
« ตอบกลับ #630 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 12:16:29 »
ได้ของเรียบร้อยแล้วนะครับ .....  ขอบคุณมากครับ หลังจากรอมานาน อิอิ :D

• member
« ตอบกลับ #631 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 23:38:51 »
หวังว่าจะชอบสายนะครับคุณ Tang

อย่าลืมตั้งสายให้เสร็จแล้วค่อยตัดปลายออกนะครับ ;D

Narongchai

• member
« ตอบกลับ #632 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 00:42:45 »
NMC-CU .012 .016 .024 .034 .044 .054  ยังมีของอยู่หรือเปล่าครับ

Narongchai

• member
« ตอบกลับ #633 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 00:43:46 »
ยังสั่งได้อยู่หรือเปล่าครับ

Chiang dao

• member
« ตอบกลับ #634 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 10:57:44 »
สวัสดีครับพี่ ผมขอรบกวนสอบถามครับ ผมได้ไปซื้อสาย newton มาแล้วครับที่ร้านธีระมิวสิค แต่กีตาร์ที่มีอยู่มันเก่ามากๆครับเป็นของพ่อผม ยี่ห้อ MAYA พิจาราณาแล้วคงต้องปรับแอ็คชั่นใหม่ แล้วก็กำลังหาช่างที่ดีๆช่วยโมดิฟายให้ใหม่จึงอยากจะสอบถามว่า
1.ผมอยากจะเปลี่ยน NUT,SADDLE,PIN เป็นของ Graphtech Tusq พอจะเปลี่ยนได้มั้ยครับ
2.ผมอยากจะเปลี่ยนลูกบิด อยากได้สีทอง ทนทานใช้งานได้ดี ของมีคุณภาพ
ขอโทษครับผมไม่มีความรู้เรื่องกีตาร์ เพิ่งจะหัดเล่น ข้อมูลที่มีก็ได้จากทางเว็ปนี้เสียส่วนใหญ่ ราคาแพงก็ไม่เป็นไรครับ ขอของที่มีคุณภาพก็พอ
ผมมีรูปให้ดูด้วยครับ แล้วพี่พอจะแนะนำช่างโมกีตาร์ด้วยพอจะรู้จักบ้างมั้ยครับ อุปกรณ์ที่สอบถามถ้ามีผมขอราคาพร้อมค่าส่งด้วยเลยครับ (มีรูปด้วยก็ยิ่งดีครับ)

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Chiang dao

• member
« ตอบกลับ #635 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 10:59:25 »
เพิ่มรูปครับ

Chiang dao

• member
« ตอบกลับ #636 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 11:01:14 »
เหลืออีกหนึ่ง

• member
« ตอบกลับ #637 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 15:42:04 »
สาย Newtone Masterclass ยังมีของอยู่ครับคุณ Narongchai
ช่วงนี้ คงต้องรบกวนคุณ Narongchai แวะมาซื้อที่ร้าน Music City ก่อนนะครับ
เนื่องจากทางเราติดภารกิจ ดูแลลูกค้ากีตาร์ Thailand Historic ๕.๕.๕๕๕ ในช่วงนี้จนถึงต้นเดือนหน้าครับ
ช่วงต้นเดือนหน้า ผมคงจะสามารถจัดส่งได้อีกครั้งครับ

คุณ Chiangdao ครับ ดูจากรูปไม่ทราบว่าคอยกด้วยหรือเปล่าครับ
เพราะถ้าคอยก การซ่อมก็คงจะยากขึ้นครับ
ในส่วนของช่าง ลองติดต่อช่างในรายชื่อด้านล่างดูนะครับ
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=224.0
หรือจะลองติดอช่างเอก pongsakda ที่อยู่ในบอร์ดนี้ก็ได้ครับ
ส่วน nut และ saddle ของ Graphtech ราคาชิ้นละ 280 บาทครับ

Chiang dao

• member
« ตอบกลับ #638 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 20:13:44 »
ขอขอบคูณมากๆครับพี่ แล้วเจ้าหมุดพลาสติก (ไม่ทราบว่าเขาเรียกว่าอะไร) มีขายมั้ยครับ ถ้ามีรวมราคาพร้อมค่าส่งเท่าไหร่ครับ ขอโทษครับผมอยู่เชียงใหม่พี่พอจะแนะนำช่างฝีมือดีๆพอจะทราบมั้ยครับ จะทำเป็นของขวัญให้ในวันเกิดพ่อครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

Axis2000

• member
« ตอบกลับ #639 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 22:47:01 »
ECS-L .011 .015 .022 .030 .040 .050
ECS-ML .012 .016 .024 .032 .042 .052 อย่างละ1ชุดครับ
Saddle+นัด TUSQ for Walden ไม่ทราบว่ามีของมั้ยครับ ถ้าไม่มีเอาของเดิม Walden ก็ได้ครับ 1ชุด
ส่ง พายุ ไชยช่วย
68 ม.8 ต.ขี้เหล็ก อ.เมือง จ.อุบลฯ 34000

ไม่ทราบว่าของที่ผมจะสั่งไปถึงไหนแล้วครับรบกวนด้วยครับ