Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: < GRAPHTECH มา 22 พย > * Newtone * สายกีตาร์เกรด Premium ที่อยากแนะนำให้ทดลอง  (อ่าน 306057 ครั้ง)

Walden Guitar

• member
สายเคลือบตอนนี้ผมมีสายใหม่ยี่ห้อ Wyres เข้ามาครับ ถ้าคุณ sandernut สนใจ ลองแวะเข้ามาที่ร้านมิวสิคซิตี้นะครับ มีวางขายอยู่ครับ

สาย Newtone ล๊อตใหม่น่าจะเข้ามาประมาณกลางเดือนกุมภาครับคุณ aa

ตอนนี้สาย  Newtone Masterclass PB เบอร์ 11 หมดครับคุณ shinapat
ในข่วงนี้ผมมีสาย Wyres PB ครับ ถ้าคุณ shinapat สนใจ ลองแวะมาที่ร้านมิวสิคซิตี้ เซ็นทรัลพระราม 9 นะครับ
รายละเอียดของสาย Wyres อยู่ที่หน้ากระทู้ด้านล่างครับ
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=25325.0

jumbo_civil

• member
สนใจสายกีต้าร์ครับ
ผมใช้ YAMAHA FG-405 ครับ
ช่วยแนะนำสายรุ่นที่เหมาะสมให้ด้วยครับ

theerapat

• member
สาย 80/20 Brass ของ Wyres
11-52
12-54
            ยังมีของอยู่ไหมครับ

• member
กีตาร์ Yamaha ปกติผมจะแนะนำให้ใช้สายเบอร์ 11 ครับคุณ jumbo_civil
น่าจะใช้เป็นสาย Phosphor Bronze ที่ให้เสียงโทนอุ่นครับ เพราะ yamaha รุ่นที่ทำอินโดส่วนใหญ่ เสียงจะออกแนวใสครับ
แต่ถ้าชอบใสๆ ก็อาจจะใช้สาย 80/20 ก็ได้ครับ

สาย Wyres 80/20 เบอร์ 12 มีเหลืออยู่ไม่เยอะครับพี่ theerapat
สายเบอร์ 11 ยังพอมีเหลืออยู่พอสมควรครับ

theerapat

• member
สาย 80/20 Brass ของ Wyres
11-52
ไปเอาที่เวิ้ง วันจันทร์ 7/1/13  2 ชุด รบกวนเตรียมให้หน่อยครับ
ขอบคุณครับ
ธีรภัทร์

Tang

• member
สาย new tong string มาเมื่อไหร่ บอกผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

dodolamon

• member
สั่งซื้อสาย Newtone ครับ
Master class Phosphor Bronze 10-46 1 ชุด
Master class Acoustic Electric 11-50 1 ชุด ครับ
ส่งแบบ EMS ครับ ราคาเท่าไหร่ โอนยังไง ช่วยรบกวนแจ้งด้วยนะครับ ถ้าสะดวกช่วยแจ้งทาง E-Mail : [email protected] จะขอบคุณมากครับ

• member
คุณ Tang และคุณ dodolamon ครับ
ตอนนี้ทางร้านไม่มีสาย Newtone Masterclass เหลือเลยครับ
ผมเพิ่งได้อีเมล์ยืนยันมาจากทาง Newtone ครับ ว่าสายน่าจะเข้ามาประมาณกลางเดือนกุมภาพันธ์ครับ

preawaabb

• member
ถ้าใช้ crafter GAE-18
ควรจะใช้สายรุ่นไหน เบอร์ไหนหรอคะ
สนใจ newtone
 Phosphor Bronze กับ Master Class Phosphor Bronze
รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ

• member
คุณ preawaabb เคยใช้สายยี่ห้ออะไร เบอร์อะไรอยู่ครับ
สาย Newtone จะมีแรงตึงน้อยกว่าสายปกติอยู่โดยประมาณ 1 เบอร์ครับ

ถ้าสมมติว่าอยากจะได้แรงตึงเท่ากัน ถ้าปกติใช้สายชุด 11 ก็สามารถใช้ Newtone เบอร์ 12 ได้ครับ
แต่ถ้าอยากได้แรงตึงน้อยลงก็ใช้ newtone 11 หรือ 10 ก็ได้ครับ

preawaabb

• member
ไม่ทราบเหมือนกันอะคะ
สายเพิ่งขาดครั้งแรก ยังไม่เคยเปลี่ยนเลย

Peavey

• member
รอสาย Newtone แบบ พันนิกเกิ้ลล้วนอยู่นะครับ

ตอนนี้ใช้ Wyres Brass 80/20 อยู่ ถูกใจมากครับ สาย ทนและ เคลือบมาได้ดีมากครับ

เบบี้

• member
Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 11-50   2 ชุด
ของมาเมื่อไรช่วยแจ้งทางเมล์ [email protected] นะครับ

Childbaby

• member
มีใครโหลดวิดิโอ Somewhere Over The Rainbow ไว้บ้างไหมครับ พอดีผมจะเอาไปใช้เปิดคลอๆ ในงานสัมมนา เจ้าของเค้าตั้งเป็นวิดิโอส่วนตัวไปแล้ว รบกวนด้วยครับ ^^
ฝีมือไม่มี   กีต้าดีก็พอ

mcusys

• member
รอสาย newtone อย่างเดียวเลยตอนนี้

9mkung

• member
  • บุคคลใดไม่มีดนตรีกาล..ในสันดานเป็นคนชอบกล
    • เว็บไซต์ คิดดี.คอม
ผมจาเอามาใช้กับ veelah OME ของผมครับ แนะนำทีฮ๊าฟ

ขอบคุณล่วงหน้าครับน้าๆ
จินตนาการ > ความรู้

nostadamud

• member
ไม่ทราบว่าสาย heritage เบอ 10 ยังมีของอยู่มั๊ยครับ

Axis2000

• member
Re: การค้นหาสุดยอด "สายกีตาร์" * ความรู้สึกหลังเล่น สาย Newtone *
« ตอบกลับ #577 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 15:59:46 »
คุณต๋องไม่ทราบว่ายังมี สายเคลือบ" Wyres " Phosphor Bronze เบอร์ 11-52 เหลืออยุ่มั้ยครับ ใส่D710CEได้มั้ยครับถ้าได้สั่ง 1 ชุด+ Saddle  TUSQ  ขาว 1 อัน ใส่D710CE +ปิ๊ก TUSQ เป็น 0.68 สีขาว 1 อัน ส่งEMS รวมเป้นเงินเท่าไรครับ
ส่ง พายุ ไชยช่วย
68 ม.8
ต.ขี้เหล็ก อ.เมือง
จ.อุบลฯ 34000
TEL. 0868654231

egkaiguy

• member
Re: การค้นหาสุดยอด "สายกีตาร์" * ความรู้สึกหลังเล่น สาย Newtone *
« ตอบกลับ #578 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 08:46:51 »
Master class Phosphor Bronze  nmc-l  0.011
จำนวน 3 ชุด ส่ง  ems   ราคาทั้งหมดเท่าไร

• member
« ตอบกลับ #579 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 15:21:53 »
ต้องขอโทษทุกๆท่านที่รอสาย Newtone นะครับ

ตอนนี้สาย Newtone กำลังขึ้นเครื่องเดินทางมาเมืองไทยแล้วครับ
หลังจากสั่งไปตั้งแต่เดือนสิงหาปีที่แล้ว ตอนนี้คุณ Newton เขาทำสายเสร็จพร้อมส่งแล้ว เย้ ;D

สายน่าจะมาถึงเมืองไทยประมาณสักสองอาทิตย์นะครับ
ถ้าสายมาถึงแล้ว ผมจะรีบแจ้งทุกท่านเลยนะครับ

คุณ Axis2000 ครับ ตอนนี้สาย Wyres และปิ๊ก TUSQ ยังมีของอยู่ครับ
เดี๋ยวผมขอเช็คก่อนว่า Saddle TUSQ for Walden ยังมีเหลืออีกหรือเปล่านะครับ
ถ้ามีของ จะมารวมเงินพร้อมค่าส่งให้อีกครั้งนะครับ