Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: < GRAPHTECH มา 22 พย > * Newtone * สายกีตาร์เกรด Premium ที่อยากแนะนำให้ทดลอง  (อ่าน 305977 ครั้ง)

Walden Guitar

• member
ขอบคุณครับคุณ folkbeach
ถ้าได้ทดลองแล้ว เทียบกับ Newtone ชอบตัวไหนมากกว่า รบกวนมาบอกด้วยนะครับ
จะได้สั่งตัวที่ชอบมากกว่าเข้ามาเพิ่มครับ

lastwizard

• member
Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12-52  3 ชุด
ไม่ทราบยังมีของอยู่รึเปล่าครับ ขอราคารวมส่ง EMS และเบอร์บัญชี สะดวกกสิกรไหมครับ

• member
สาย Master Class PB ตอนนี้ของหมดเลยครับคุณ lastwizard
สายน่าจะเข้ามาอีกครั้งช่วงกลางเดือนมกรา หรือต้นเดือนกุมภาครับ

watra

• member
มือใหม่ครับ สายขาดไปแล้ว  ผมใช้walden g730 แนะนำหน่อยครับ ตัวที่มีของพร้อมส่ง ไม่กลัวเจ๊บมือครับ ;D

siam siam

• member
น้าครับ ผมต้องการตามนี้ครับ
Electric master เบอร์10-  44     2ชุด
Herritage series เบอร์ 11- 47   1ชุด
Master class PB เบอร์ 12 - 52 1ชุด (หรือไม่มีก็เป็น
Master class A /E เบอร์ 12 - 52 1 ชุดครับ)
 wyres PB เบอร์ 12 - 54 1 ชุดครับ (ขอโทษที่สั่งข้ามกระทู้นะครับน้า)
นายสยาม   วิริยะ
9 ม.2 ต.หนองกระเจ็ด อ.บ้านลาด จ.เพชรบุรี รหัสไปรษณีย์76150 ครับผม

• member
G730 ถ้าผมแนะนำได้อยากให้ลองสาย Wyres ดูครับคุณ watra
ลองดูในกระทู้ด้านล่างดูนะครับ
http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=25325.0

คุณ siam siam ครับ ตอนนี้สาย Newtone PB หมดครับ ส่วน A/E และ Heritage ผมไม่แน่ใจว่ายังมีเหลือที่สาขาอื่นหรือเปล่า
ขอเบอร์โทรติดต่อด้วยครับ เดี๋ยวถ้าทราบจะโทรไปบอกครับ

siam siam

• member
083-1342885 ครับผม
ป.ล.ผมขอเพิ่มสาย newtone double wound อีก1ชุดด้วยครับน้า

mcusys

• member
ขอสั่งซื้อ 2 ชุดครับ
1.Master Class Acoustic Electric
ECS-ML .012 .016 .024 .032 .042 .052
ราคา 320  ขอสั่งซื้อ   1 ชุดครับ
2.Heritage Series
NHS-012  .012 .016 .020w .028 .038 .051
22lbs 22lbs 21lbs 22lbs 22lbs 22lbs Total=131 lbs
ราคา  335  ขอสั่งซื้อ   1 ชุดครับ

ติดต่อกลับผมด้วยนะครับ
k.เบียร์ครับ
082-2993695
สดายุ  ภารกุล
ที่อยู่ในการจัดส่งนะครับ 104/56 หมู่ 11 ถ.เพชรเกษม ต.อ้อมน้อย อ.กระทุ่มแบน
จ.สมุทรสาคร 74130

Tang

• member
 Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 11-50  1 ชุด  ครับผม

ส่ง EMS :นายพิเชษฐ์ แซ่ตั๊ง  169 ถ.ลงหาดบางแสน  ม.บูรพา  คณะการจัดการและการท่องเที่ยว 
              ต.แสนสุข  อ.เมือง  จ.ชลบุรี  20131

Tel. 082-4614434 

mcusys

• member
คนขายหายไปไหนแล้วครับ...

iibankii

• member
ขอสั่ง Master Class Double Wound DWMC-L .011          1ชุดครับ ส่งแบบ EMS

ส่ง สบายบูติค อพาร์ทเมนต์
188-189 หมู่3 ถนน ศาลายา-นครชัยศรี แขวง ศาลายา อ.พุทธมณฑล จ.นครปฐม 73170

ติดต่อ คุณ แบงค์ พศวัต กลันทกสุวรรณ 0824423704

ยังขายอยู่ไหมเอ่ย อิอิ ถ้ามีของหรือไม่มียังไงตอบกลับด้วยนะครับจะได้ทราบว่าต้องโอนเงินเท่าไร ขอบคุณครับ

• member
ต้องขอโทษด้วยนะครับที่ไม่ได้เข้ามาตอบกระทู้นี้หลายวัน
เนื่องจากช่วงที่ผ่านมาไม่ค่อยสบายครับ

ตอนนี้สาย Newtone หมดเกือบทุกรุ่นครับ จะเหลือก็แต่สาย

Masterclass เบอร์ 10
Heritage เบอร์ 10
Archtop เบอร์ 12

สายรุ่นอื่นๆตอนนี้หมดเลยครับ คาดว่าทาง Newtone คงจะส่งมาให้เราปลายเดือนมกราหรือต้นเดือนกุมภาครับ

คุณ siam siam ขอโทษด้วยนะครับที่ไม่ได้ติดต่อกลับไป เดี๋ยวจะติดต่อกลับไปนะครับ
ตอนนี้สาย Wyres ยังมีอยู่ครับ ส่วน Newtone รุ่นที่ต้องการ ตอนนี้หมดครับ

คุณ mcusys คุณ Tang คุณ iibankii ตอนนี้สายรุ่นที่ต้องการหมด ต้องขอโทษด้วยนะครับ คาดว่าคงจะมาอีกครั้งเดือนกุมภาครับ

ในช่วงนี้ ผมแนะนำสายอีกยี่ห้ออยู่ครับ ชื่อว่าสาย Wyres เป็นสายเคลือบที่เสียงดีต่างจากสายเคลือบยี่ห้ออื่นครับ
ถ้าสนใจ ลองดูรายละเอียดในกระทู้ด้านล่างนะครับ

http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=25325.0

ถ้าสาย Newtone เข้ามาเมื่อไหร่ จะรีบแจ้งทุกท่านให้ทราบทันทีเลยครับ ขอโทษพี่ๆเพื่อนๆหลายๆท่านที่รอสายอยู่นะครับ

mcusys

• member
ไม่เป็นไรครับ รอได้ครับ.....

siri

• member
แนะนำสายของ Newton ขนาด 0.10 หรือ 0.11 สำหรับWalden G630CE ให้หน่อยครับคุณต๋อง สายเดิมที่มากับตัวน่ะเสียงดีครับ
แต่ขนาดมันใหญ่ไปนิด เล่นนานๆแล้วเจ็บ ปลายนิ้วเขียวเลยครับ อยากเปลี่ยนให้เล็กลงซักหน่อยครับ
ถ้าของมาจะได้สั่งมาเปลี่ยนและเป็นอะไหล่ซัก 3ชุด
ขอบคุณครับ

• member
สายเข้ามาเมื่อไหร่จะรีบแจ้งในเวปบอร์ดเลยครับคุณ mcusys

คุณ Siri ครับ ตอนนี้สาย Newtone เหลือแต่เบอร์ 10 ครับ ซึ่งสายจะค่อนข้างนิ่ม ปกติผมจะแนะนำเฉพาะผู้หญิงหรือผู้ที่เพิ่งหัดเล่นกีตาร์ เพราะเล่นสบายมือมาก คนหัดเล่นใหม่ๆ จะชอบมากครับ แต่เสียงที่ได้จะไม่แน่นเท่าสายชุด 12 ครับ

ถ้าคุณ Siri สนใจเบอร์ 11 ผมอยากแนะนำให้ลองใช้สาย Wyres ดูครับ
จะเล่นสาย Phosphor Bronze หรือ 80/20 Brass ก็ได้ครับ
สาย PB จะให้เสียงโทนอุ่น ส่วนสาย 80/20 จะให้เสียงใสคมครับ

นายบรรเลง

• member
สายเข้ามาเมื่อไหร่จะรีบแจ้งในเวปบอร์ดเลยครับคุณ mcusys

คุณ Siri ครับ ตอนนี้สาย Newtone เหลือแต่เบอร์ 10 ครับ ซึ่งสายจะค่อนข้างนิ่ม ปกติผมจะแนะนำเฉพาะผู้หญิงหรือผู้ที่เพิ่งหัดเล่นกีตาร์ เพราะเล่นสบายมือมาก คนหัดเล่นใหม่ๆ จะชอบมากครับ แต่เสียงที่ได้จะไม่แน่นเท่าสายชุด 12 ครับ

ถ้าคุณ Siri สนใจเบอร์ 11 ผมอยากแนะนำให้ลองใช้สาย Wyres ดูครับ
จะเล่นสาย Phosphor Bronze หรือ 80/20 Brass ก็ได้ครับ
สาย PB จะให้เสียงโทนอุ่น ส่วนสาย 80/20 จะให้เสียงใสคมครับ

อย่างไรช่วยไปตอบ การซื้อสาย wyres ของผมหน่อยครับ โอนเงินไปแล้วครับท่าน ตามนี้ ดูล่าสุด http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=25325.180

• member
สายกีตาร์ Wyres 4 ชุด ได้จัดส่งให้แล้วนะครับ :D

sandernut

• member
ช่วยแนะนำ สายเคลือบที่ดีที่สุดหน่อยครับ ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ

aa

• member
ตอนไหน Newtone lot ใหม่จะมาครับ

shinapat

• member
สั่ง Master Class Phosphor Bronze 11  2ชุด ครับ ส่ง EMS

22/2 ซ.ชิดลม ถ.เพลินจิต แขวงลุมพินี เขตปทุมวัน กรุงเทพ 10330 ครับ