Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: < GRAPHTECH มา 22 พย > * Newtone * สายกีตาร์เกรด Premium ที่อยากแนะนำให้ทดลอง  (อ่าน 305948 ครั้ง)

Walden Guitar

• member
ขอบคุณพี่ Sert มากๆครับ ที่กรุณามารีวิวสาย Newtone อย่างละเอียดเลยครับ
ยินดีที่พี่ชอบสาย Newtone ครับ และต้องขอโทษด้วยครับ ที่สายช่วงนี้หมดครับ
ผมได้สั่งเขาไปตั้งแต่เดือนกันยาแล้วครับ เข้าใจว่าปลายปีนี้หรือต้นปีหน้าสายคงจะเข้าอีกครั้งครับ

สำหรับตัวกีตาร์ Martin ไม่ทราบว่าเป็นตัวเล็กหรือ Dreadnought ครับ
ไม่รู้พี่ Sert ได้ลองใช้สาย 12  หรือ Doublewound กับกีตาร์ตัวนี้ด้วยหรือยังครับ
เพราะสาย 11 ของ Newtone ถ้าเทียบกับสาย Martin สายจะเล็กกว่าเล็กน้อยครับ แรงตึงก็น้อยกว่าด้วยครับ
เลยอยากขอให้พี่ Sert ลองขยับเป็นเบอร์ 12 ครับ หรือถ้าเป็นกีตาร์ทรง O หรือไซส์เล็ก อยากให้ลอง Doublewound ดูนะครับ

Sert

• member
ขอบคุณพี่ Sert มากๆครับ ที่กรุณามารีวิวสาย Newtone อย่างละเอียดเลยครับ
ยินดีที่พี่ชอบสาย Newtone ครับ และต้องขอโทษด้วยครับ ที่สายช่วงนี้หมดครับ
ผมได้สั่งเขาไปตั้งแต่เดือนกันยาแล้วครับ เข้าใจว่าปลายปีนี้หรือต้นปีหน้าสายคงจะเข้าอีกครั้งครับ

สำหรับตัวกีตาร์ Martin ไม่ทราบว่าเป็นตัวเล็กหรือ Dreadnought ครับ
ไม่รู้พี่ Sert ได้ลองใช้สาย 12  หรือ Doublewound กับกีตาร์ตัวนี้ด้วยหรือยังครับ
เพราะสาย 11 ของ Newtone ถ้าเทียบกับสาย Martin สายจะเล็กกว่าเล็กน้อยครับ แรงตึงก็น้อยกว่าด้วยครับ
เลยอยากขอให้พี่ Sert ลองขยับเป็นเบอร์ 12 ครับ หรือถ้าเป็นกีตาร์ทรง O หรือไซส์เล็ก อยากให้ลอง Doublewound ดูนะครับ

ขอบคุณจ้าน้าต๋อง  มาร์ตินเป็น Dreadnought ครับ ยังไม่ได้ซื้อ Doublewound มาลองเลยครับ  ผมซื้อแต่รุ่น Master Class มาคราวที่แล้ว
ไปซื้อสองรอบ ได้มา 12 ชุด ส่วนใหญ่เบอร์ 11  เป็นเบอร์ 12 สามชุด ก็ลองใช้กับกีตาร์หมดแล้วครับ ตอนแรกที่ไม่ซื้อ Doublewound มาเลย
เพราะอยากซื้อสายสเป็คเหมือนๆ ที่เคยเล่น(ให้มากที่สุด) จะได้วัดเสียงได้เลย  ถ้ามีโอกาสจะลองตามน้าต๋องแนะนำครับ

แต่กลัวว่าไปรอบนี้คงจะไปหา Wyres มาลองก่อนครับ ถ้าเจอ Doublewound ยังมีอยู่ก็จะได้ซื้อมาลองด้วยเลย แต่คงยังไม่ใส่มาร์ตินตัวนี้เพราะเพิ่งจะ
เปลี่ยนใส่ของมาร์ตินมาไม่นานนี้เองครับ  อาจเอา ไปลองกะตัวอื่นๆ ครับ  ขอบคุณอีกครั้งครับ

tong0210

• member
ขอสั่งซื้อ สายกีตาร์ newtone
ECS-L .011 .015 .022 .030 .040 .050 ( 2 ชุด ครับ )
รบกวนขอราคารวมค่าจัดส่งด้วยครับพี่
ครับรออยู่นะครับ

ลืมแจ้งไปขอเป็น 1ชุดก่อนครับ
โอนเงินให้แลัวครับน้าต๋อง 370.02 บาท วันที่ 13/11/55 เวลา 15:12 สถานที่ K00305
รบกวนส่งของตามที่อยู่นี้นะครับ
ชาตรี กำเนิดรัตน์
70/5 กม.27 ถ.พหลโยธิน 64 ซ.แข็งขัน2 ต.คูคต อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12130

Sert

• member
 ;D เวบกลับมาแว๊ว

ruck

• member
ส่ง EMS คำนวนให้ด้วย แล้วต้องทำอย่างไรในการซื้อครับ
บุญรัก เตชรัตนะอมรสุข
53ซ.อัญชลี5 ถนนสนามบินน้ำ ต.ท่าทราย อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000
Master Class 80/20 Bronze เบอร์ 12-52  2 ชุด
ขอบคุณครับ

• member
คุณชาตรีครับ EMS EJ140519785TH ครับ

คุณ ruck ครับ เดี๋ยวผมต้องขอเช็คก่อนนะครับว่าสาย 80/20 Bronze ยังมีเหลือหรือเปล่า
ถ้ามีจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

shinapat

• member
สั่ง Master Class Phosphor Bronze 11  2ชุด ครับ ส่ง EMS

22/2 ซ.ชิดลม ถ.เพลินจิต แขวงลุมพินี เขตปทุมวัน กรุงเทพ 10330 ครับ

Nongjiejie

• member
แนะนำสายกีต้าร์สำหรับ gs mini หน่อยครับ เนื่องจากเป็นกีต้าร์ตัวเล็ก เลยอยากให้ช่วยเพิ่มเสียงให้กังวาลขึ้น
แต่ก็ต้องขอแบบ ช่วยลดแรงดึงของสายด้วย สายชุดเดิมเป็นเบอร์ 13 ครับ

• member
คุณ shinapat ครับ ตอนนี้สาย Newtone Masterclass PB เบอร์ 11 หมดครับ
สายคงจะเข้ามาอีกครั้งประมาณปลายเดือนหน้าครับ ตอนนี้ทางร้านมีสายยี่ห้อ Wyres ที่อยากให้ทดลองดูครับ
เป็นสายเคลือบ ซึ่งมีคุณลักษณะและเสียงต่างจาก Newtone ครับ รายละเอียดอยู่ในกระทู้ด้านล่างครับ

http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=25325

คุณ Nongjiejie สายกีตาร์สำหรับกีตาร์ตัวเล็ก อยากแนะนำให้ใช้สายชุด 12 หรือ 13 ครับ
ถ้าเป็น Newtone อยากให้ลองสาย Doublewound ดูครับ จะให้เสียงที่อุ่นมาชดเชยความใสจากตัวกีตาร์ครับ
สายคงจะเข้ามาอีกครั้งประมาณปลายเดือนหน้า ยังไงถ้าสายเข้ามาจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

tong0210

• member
คุณชาตรีครับ EMS EJ140519785TH ครับ
ขอบคุณครับ

คุณ ruck ครับ เดี๋ยวผมต้องขอเช็คก่อนนะครับว่าสาย 80/20 Bronze ยังมีเหลือหรือเปล่า
ถ้ามีจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

novouing

• member
Master Class Double Wound เบอ12 ยังมีอยู่มั้ยคับ

• member
Double Wound ตอนนี้หมดทั้ง 11 และ 12 เลยครับคุณ novouing

สาย Newtone ผมได้สั่งเขาไปใหม่ตั้งแต่เดือนกันยาแล้วครับ อาทิตย์ที่แล้วเขาเมล์มาบอกผมว่าจะพยายามส่งมาให้ก่อนปีใหม่ครับ
เขาบอกว่าช่วงนี้คนพันสาย ไม่สบายไปครึ่งนึง เลยทำให้ผลผลิตออกมาได้น้อยลงมากครับ

Rattee

• member
โอนเรียบร้อยแล้วครับ
Master Class Acoustic Electric ECS-L .011 .015 .022 .030 .040 .050   2 ชุด

จาก SCB Online
บัญชีผู้รับเงิน    
     เลขที่บัญชี - ชื่อเรียกบัญชี    8777009559 - บริษัท มิวสิคซิตี้ จำกัด
   ชื่อบัญชี    MUSIC CITY CO
     ธนาคารผู้รับโอน    ธนาคารกรุงเทพ จำกัด (มหาชน)
     วิธีการโอนเงิน    
     วิธีการโอนเงิน    โอนแบบทันที
   จำนวนเงิน    
     จำนวนเงินที่ต้องการโอน    640.10 บาท
     ค่าธรรมเนียม    25.00  บาท
     คำอธิบาย    
     วัน-เวลาที่ทำรายการ    26/11/2555 - 11:28:23
     วัน-เวลาที่หักเงินจากบัญชี    26/11/2555 - 11:28:23

ที่อยู่จัดส่ง
รัฐธีร์ สุริยโชติพัชรกุล
1/133 หมู่บ้านบดินทร ซ.ไมตรีจิตร9
แขวงสามวาตะวันออก เขตคลองสามวา
กรุงเทพ 10510
T.0840123101

siam siam

• member
Herritage เบอร์11ยังเหลือมั้ยครับพี่

issi

• member
  • อนาคตกำหนดได้
สาย Heritage Series เป็นสายเคลือบหรือเปล่าครับ แล้วเบอร์ 11 มีของมั้ยครับ

คนบ้านฉาง ระยองครับ

• member
ขอบคุณครับคุณ Rattee พรุ่งนี้จะส่งให้นะครับ

สาย Heritage เบอร์ 11 มีเหลือ 1 ชุดครับคุณ siam siam และคุณ issi
ส่วนเบอร์ 10 และ 12 ยังมีเหลือรุ่นละ 3 ชุดครับ
สาย Heritage ไม่ได้เป็นสายเคลือบครับ

tong0210

• member
ได้รับของแล้วครับ..

folkbeach

• member
สำหรับสาย Newtone นี้ชอบมากเลยครับ

เมื่อคืนลองเปลี่ยนสายใส่กับ Martin อีกตัวเสียงดีมาก เลยทีเดียว ดีกว่า dad exp และ elixer ที่เคยใช้งานประจำอยู่เสียอีก

ส่วนความคงทน ใช้งานได้เกิน 1 เดือน โดยเสียงไม่ Drop ก็พอใจมากแล้วครับ

สินค้า ล็อตใหม่จะเข้ามาช่วงไหนครับ

• member
ดีใจที่ชอบสาย Newtone ครับคุณ folkbeach
ไม่ทราบว่าได้ทดลองสาย Wyres หรือยังครับ

สาย Newtone ใช้เวลาในการสั่งและทำค่อนข้างนานครับ สั่งไปตั้งแต่เดือนกันยา อย่างที่แจ้งไว้ด้านบนครับ
แต่เขาบอกว่าน่าจะเสร็จปลายเดือนหน้าเป็นอย่างเร็วครับ ถ้าเป็นเช่นนั้นคงจะถึงเราประมาณกลางเดือนมกราครับ แต่ก็มีความเป็นไปได้ว่าอาจจะเลทกว่านั้นเป็นต้นเดือนกุมภาก็เป็นไปได้ครับ

folkbeach

• member
ดีใจที่ชอบสาย Newtone ครับคุณ folkbeach
ไม่ทราบว่าได้ทดลองสาย Wyres หรือยังครับ

สาย Newtone ใช้เวลาในการสั่งและทำค่อนข้างนานครับ สั่งไปตั้งแต่เดือนกันยา อย่างที่แจ้งไว้ด้านบนครับ
แต่เขาบอกว่าน่าจะเสร็จปลายเดือนหน้าเป็นอย่างเร็วครับ ถ้าเป็นเช่นนั้นคงจะถึงเราประมาณกลางเดือนมกราครับ แต่ก็มีความเป็นไปได้ว่าอาจจะเลทกว่านั้นเป็นต้นเดือนกุมภาก็เป็นไปได้ครับ

เดี๋ยวจะลอง สั่ง Wyres มาดูครับพี่ต๋อง เชื่อมั่นในฝีมือการค้นหาสายและกีต้าร์ดีๆ มาสู่คนรักกีต้าร์อย่างพวกเราในราคามิตรภาพ