Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: < GRAPHTECH มา 22 พย > * Newtone * สายกีตาร์เกรด Premium ที่อยากแนะนำให้ทดลอง  (อ่าน 305908 ครั้ง)

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
สายมาถึง รึยัง คับ - -*

jazzinblue

น้าต๋องครับ ถ้าฝากสั่ง black tusq ยาว 78 mm จะได้ไหมครับ ผมไม่รีบนะครับ ^^
อยากเพิ่มหางเสียงให้กีต้าร์หน่อยครับ
ขอบคุณครับ

thepgesorn

สาย Handmade ตัวใหม่นี้เคลือบใช่ไหมครับ อิอิอิ โอเคครับเสียง ที่สำคัญนิ่มมืออีกแล้ว....

mastertoay

• member
สรุปสายมายัง

แก๊ส

Saddle TUSQ ยาว76 mm มีทั้งสีขาวและสีดำที่มิวสิคซิตี้ครับคุณ แก๊ส รหัส PQ9000 และ PT9000 ครับ
ส่วน Saddle สำหรับ CO2000 รหัส PQ9044 ก็ยังมีอยู่ครับ
ผมขอสั่ง saddle PQ9000 1 อัน PQ9044 1 อัน แล้วก็ nut TUSQ ขนาด 1 11/16 2 อันครับ
รบกวนพี่ต๋องคำนวนเงินโอนพร้อมค่าจัดส่ง SMS ให้ด้วยครับ เด๋วพรุ่งนี้จะโอนเงินไปให้ครับ ขอบคุณครับ

pangkungman

• member
  • :)
น้าต๋องครับ รบกวนถามราคา saddle สำหรับ G700CE ครับ
1. แบบกระดูก (เหมือนที่ติดกีตาร์)
2. แบบ TUSQ สีขาว

ขอบคุณครับ ;)
;)

Walden Guitar

• member
คุณ Jazzinblue ครับ Black Saddle TUSQ มีความยาว 76.71 กับแบบแท่งสี่เหลี่ยม 101.6
ไม่ทราบว่าอยากได้แบบไหนครับ เดี๋ยวผมจะสั่งเข้าไปเพิ่มครับ

คุณแก๊สและคุณ pangkungman
รบกวนรอสักสองสามวันนะครับ ช่วงนี้ยังไม่ค่อยพร้อมที่จะจัดส่งเลยครับ
เดี๋ยวพร้อมแล้วจะมาแจ้งยอดโอน และการจัดส่งนะครับ
คุณ pangkungman Nut ที่ติดมากับกีตาร์ เป็น Fossalite ของ Graphtech เช่นเดียวกันครับ ไม่ได้เป็นกระดูก ราคาชิ้นละ 200 บาทครับ ส่วน TUSQ ราคาชิ้นละ 280 บาทครับ

สายตัวนี้เป็นสายเคลือบครับช่างเอก thepgesorn

สายมาถึงเมื่อวานเสาร์ครับคุณ mastertoay
พอดีช่างเอกและพี่หลายๆท่าน แวะเข้ามาพอดี เลยได้ซื้อไปทดลองก่อนครับ
ส่วนเรื่องการจำหน่ายและจัดส่ง ขอเวลาเตรียมหาซองและเตรียมงาน สักสองสามวันนะครับ
พร้อมเมื่อไหร่ จะรีบแจ้งให้ทราบนะครับ

สายยี่ห้อใหม่ที่เข้ามา ชื่อว่า Wyres ครับ

thepgesorn

ผมไม่ได้ขอซื้อครับ  บังคับให้ เฮียต๋องขายเลย 55555......เทสต์มาสองคืนแล้ว คมครับ อยู่ตัวไว

pangkungman

• member
  • :)
คุณ Jazzinblue ครับ Black Saddle TUSQ มีความยาว 76.71 กับแบบแท่งสี่เหลี่ยม 101.6
ไม่ทราบว่าอยากได้แบบไหนครับ เดี๋ยวผมจะสั่งเข้าไปเพิ่มครับ

คุณแก๊สและคุณ pangkungman
รบกวนรอสักสองสามวันนะครับ ช่วงนี้ยังไม่ค่อยพร้อมที่จะจัดส่งเลยครับ
เดี๋ยวพร้อมแล้วจะมาแจ้งยอดโอน และการจัดส่งนะครับ
คุณ pangkungman Nut ที่ติดมากับกีตาร์ เป็น Fossalite ของ Graphtech เช่นเดียวกันครับ ไม่ได้เป็นกระดูก ราคาชิ้นละ 200 บาทครับ ส่วน TUSQ ราคาชิ้นละ 280 บาทครับ

สายตัวนี้เป็นสายเคลือบครับช่างเอก thepgesorn

สายมาถึงเมื่อวานเสาร์ครับคุณ mastertoay
พอดีช่างเอกและพี่หลายๆท่าน แวะเข้ามาพอดี เลยได้ซื้อไปทดลองก่อนครับ
ส่วนเรื่องการจำหน่ายและจัดส่ง ขอเวลาเตรียมหาซองและเตรียมงาน สักสองสามวันนะครับ
พร้อมเมื่อไหร่ จะรีบแจ้งให้ทราบนะครับ

สายยี่ห้อใหม่ที่เข้ามา ชื่อว่า Wyres ครับ

น้าต๋องครับถ้าสั่ง  Saddle TUSQ สีขาว สำหรับ G700CE ราคา 280 บาท ค่าส่งไปรษณีย์กี่บาทครับ
;)

berdy

• member

คุณ berdy ต้องขอโทษด้วยนะครับ เป็นที่ผมเองที่ลืมตามงานน้องครับ
ของยังไม่ได้ส่งออกไปเลยครับ จะให้น้องพนักงานฝ่ายจัดส่งไปไปรษณีย์เดี๋ยวนี้เลยครับ คิดว่าพรุ่งนี้หรือวันเสาร์น่าจะถึงครับ
ต้องขอโทษมากๆเลยนะครับ

น้าต๋อง วันนี้ก็วันจันทร์แล้วก็ยังไม่ได้รับเช่นเคยครับถ้าส่งมาแล้วขอหมายเลขเพื่อติดตามด้วยครับ
HONEST TO GOODNESS

jokece

• member
สอบถามหน่อยคับพี่
ผมมีกีตาร์โปร่งแล้วก็ติดปิ๊คอัพเพิ่ม
จะใส่สาย Master Class Acoustic Electric ดีมั้ยคับ
มีของมั้ยคับ ขนาด ECS-L .011 .015 .022 .030 .040 .050
ขอราคา+ค่าจัดส่งด้วยคับ ;D ;D ;D

berdy

• member

คุณ berdy ต้องขอโทษด้วยนะครับ เป็นที่ผมเองที่ลืมตามงานน้องครับ
ของยังไม่ได้ส่งออกไปเลยครับ จะให้น้องพนักงานฝ่ายจัดส่งไปไปรษณีย์เดี๋ยวนี้เลยครับ คิดว่าพรุ่งนี้หรือวันเสาร์น่าจะถึงครับ
ต้องขอโทษมากๆเลยนะครับ

น้าต๋อง วันนี้ก็วันจันทร์แล้วก็ยังไม่ได้รับเช่นเคยครับถ้าส่งมาแล้วขอหมายเลขเพื่อติดตามด้วยครับ
วันนี้วันอังคารก็ยังไม่ได้รับครับถ้าส่งมาแล้วขอหมายเลข EMS เพื่อติดตามด้วยครับไปรษณีย์ไม่น่าเหลวไหลถึงเพียงนี้ครับ

jazzinblue

ขอ black saddle tusq 76.7 mm 1 ชิ้นครับ รบกวนน้าต๋องด้วยครับ
ของจะเข้ามาประมาณเมื่อไรครับ ขอบคุณครับ  :)

P_O_R

• member
สั่งครับ
NHS- เบอร์  10  1 ชุด
NHS- เบอร์  11  1 ชุด
NHS- เบอร์  12    1 ชุด
รวมส่ง EMS กี่บาทครับ

• member
คุณ berdy ต้องขอโทษด้วยนะครับที่สายยังไม่ไปถึง
เรื่องหมายเลข EMS พรุ่งนี้ผมจะสอบถามจากทางน้องที่ส่งไปนะครับ
แต่ค่อนข้างมั่นใจว่าได้ส่งไปแล้วครับ เพราะได้กำชับ และให้วิ่งไปส่งตั้งแต่ตอนผมพิมพ์ตอบวันที่ 25 เลยครับ

คุณ jokece และคุณ P_O_R  เรื่องจัดส่ง ขอเวลาสักสองสามวันนะครับ
เดี๋ยวพร้อมแล้วจะมาแจ้งราคาพร้อมค่าส่งนะครับ

berdy

• member
8) 8) 8) วันพุธก็ยังไม่มาครับ  8) 8) 8)

• member
เรียนคุณ berdy ครับ
ตอนนี้ผมพอจะรู้แล้วครับว่าปัญหาเกิดจากตรงไหน ทำไมถึงสายถึงยังไปไม่ถึงครับ
เนื่องจากกระดาษที่ผมจดชื่อและที่อยู่ของคุณ berdy ส่งไปให้น้องฝ่ายจัดส่ง
เป็นตัวผมเองที่พลาดใส่แต่ หมู่บ้าน ไม่ได้ใส่เลขบ้านไปครับ
ไปรษณีย์เองท่านคงไม่รู้ว่าจะส่งไปบ้านไหน เลยคงยังอยู่ที่ไปรษณีย์ครับ
ในกรณีนี้ เดี๋ยวผมจะจัดส่งสายไปให้ใหม่นะครับ ส่วนสายที่ส่งไปแล้ว คงจะรอให้ไปรษณีย์ตีกลับผู้ส่งครับ
ต้องขอโทษมากๆมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

cort

• member
พี่ๆ จะเอาปิ๊ก. ว่าแต่ว่าเซนทรัลพระรามเก้า มีป่าวครับ ถ้าไม่มีต้องสั่ง ผมเอาสองอัน หนาๆหน่อย สีขาวสีดำ จัดเลยครับ แด๋วจะรีบโอนตังก่อนเมียรู้

tong0210

• member
ขอสั่งซื้อ สายกีตาร์ newtone
ECS-L .011 .015 .022 .030 .040 .050 ( 2 ชุด ครับ )
รบกวนขอราคารวมค่าจัดส่งด้วยครับพี่

armsucka

ที tusq ยาว 73 หนาประมาน3 มิลไหมครับ