Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: < GRAPHTECH มา 22 พย > * Newtone * สายกีตาร์เกรด Premium ที่อยากแนะนำให้ทดลอง  (อ่าน 305952 ครั้ง)

berdy

• member

สาย Heritage เบอร์ 11 ตอนนี้มีเหลือ 2 ชุดครับคุณ ิำberdy
ผมขอรับที่เหลืออยู่ทั้ง 2 ชุดเลยครับน้าต๋อง

HONEST TO GOODNESS

filli10

• member
เฮียต๋องครับ  เข้ามาแจ้งรายละเอียดหลังจากใส่สายมาระยะนึง Double wound 11 กับ cort sfx1f ครั้งแรก และตอนนี้
  เสียงจะออกหนา ไม่หวาน  กลางต่ำจะกังวาล  ทำให้ปลายแหลมบางทีฟังแล้ว มันจะหุบเร็วครับ
 ตีคอร์ด สตรัมแรงๆ จะรู้สึกว่าเสียงมันจะแข็งๆไปนิดนึงและจะพร่าๆครับ จะไม่ค่อยเพราะเท่าไหร่ครับ
 ถ้าเล่นแบบ ทีละสาย เสียงโน๊ตมันชัดดีครับ
หลังจากลองภาคไฟฟ้า fishman isys+ ปลายแหลม/ความพริ้ว มันจะออกน้อยครับ  บางทีสตรัมแรงๆเสียง แตกไปเลยครับ
โดยรวมผมคิดว่ามันอาจจะไม่เหมาะกับกีต้าร์ของผมรุ่นนี้ครับ ถ้าอยากได้เสียงพริ้วๆ ใสใส กลางคมๆ สายอันนี้น่าจะเหมาะกับกีต้าร์ตัวเล็ก ที่อยากได้เสียง กลางชัดขึ้นครับ แต่ผมจะลองเอาไปใส่กับหลังเต่า Apex ดูครับ เพราะตัวนี้กลาง และเบสไม่มีเลยครับ
ปล. ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  และผมอยากลองสาย ที่ให้เสียงปลายแหลมที่ใสคม กลางชัด  เบสลอยๆเป็นเม็ดแต่ไม่บวมครับ (ผมเล่นเครื่องเสียงรถอาจจะติดคำของเครื่องเสียงบ้างต้องขออภัยครับ)
รักในเสียงดนตรี

Walden Guitar

• member
ได้เลยครับคุณ ิำberdy
แต่ถ้าคุณ ิำberdy ไม่สามารถมารับที่ร้านธีระได้ก่อนวันพุธนี้
รบกวนมาอาทิตย์หน้าเลยได้ไหมครับ เนื่องจากผมจะไม่อยู่เมืองไทยหลายวันครับ
แต่จะเก็บสายไว้ให้ครับ

ใช่เลยครับคุณ filli10 สาย Doublewound เหมาะกับกีตาร์ตัวเล็ก ที่ต้องการเสียงสายกีตาร์หนาๆมาช่วยบอดี้ที่ให้เสียงแหลมใสครับ แต่ถ้ากีตาร์ไซส์ปกติ คนที่จะนำไปใส่คือคนที่ต้องการเสียงหนานุ่มจริงๆครับ

ถ้าคุณ filli10 อยากได้เสียงใสหน่อย อยากแนะนำให้ลองใช้ 80/20 Bronze ครับ แต่ปัญหาคือตอนนี้ของหมดครับ คงจะมีเข้ามาอีกครั้งช่วงเดือนธันวาครับ

ปล สาย Newtone ถ้าใส่ตัวนึงแล้ว ไม่แนะนำให้ถอดเปลี่ยนตัวครับ เนื่องจากแกนกลางแบบกลม พอตั้งแอคชั่นแล้ว ถ้าถอดออกมา สายที่พันอยู่อาจย้วยได้ครับ

siam siam

• member
Heritage เบอร์ 11 จะมาอีกมั้ยครับน้า  ผมติดใจมันมากครับ เพราะกีต้าร์ผมท้องป่องนิดๆ ครับ

preecha pattra

• member
Master Class Double Wound สาย1เบอร์12 มีของไหมครับถ้ามีไปซื้อที่เวิ้งได้ไหมครับ

berdy

• member
ได้เลยครับคุณ ิำberdy
แต่ถ้าคุณ ิำberdy ไม่สามารถมารับที่ร้านธีระได้ก่อนวันพุธนี้
รบกวนมาอาทิตย์หน้าเลยได้ไหมครับ เนื่องจากผมจะไม่อยู่เมืองไทยหลายวันครับ
แต่จะเก็บสายไว้ให้ครับ

เรียนน้าต๋องผมสะดวกการโอนมากกว่ารบกวยขอยอดโอนรวมค่าส่งด้วยครับ

cort

• member
พี่ครับ ที่พระรามเก้ามีปิ๊ก Tuqs ป่าวครับ วันนั้นไปเมียงๆมองๆ เจอแต่ แซดเดิ้น

• member
สาย Heritage เบอร์ 11 ตอนนี้หมดแล้วครับคุณ siam siam
ตอนนี้เหลือเบอร์ 10 และ 12 ซึ่งก็แรงตึงน้อยเช่นกันครับ

ขอบคุณครับคุณ karn0309 ได้จัดใส่ซ่องแล้ว พรุ่งนี้น้องพนักงานจะไปส่งไปรษณีย์ให้ครับ

ตอนนี้สายแบบ Doublewound เบอร์ 12 หมดเลยครับคุณ preecha pattra
สายชุด 11 เหลือ 1 ชุดที่มิวสิคซิตี้ครับ

คุณ berdy เดี๋ยวขอเป็นอาทิตย์หน้า ผมจะติดต่อกลับไปนะครับ
จะต้องเดินทางไปต่างประเทศเย็นนี้ครับ กลัวจะไม่มีคนดูแลเรื่องจัดส่งให้ครับ

ปิ๊ก TUSQ มีที่มิวสิคซิตี้ครับคุณ Cort สอบถามน้องพนักงานได้เลยคับ ปิ๊กจะอยู่บริเวณเคาน์เตอร์ครับ

ช่วง 5 วันข้างหน้าผมมีภารกิจต้องไปทำที่ต่างประเทศครับ
ไม่แน่ใจว่าจะเข้ามาตอบได้ไหม ถ้าเข้ามาตอบได้ จะพยายามเข้ามาตอบครับ
พี่ๆเพื่อนๆสามารถฝากคำถามได้ตามปกติครับ แต่ถ้าไม่สามารถเข้ามาได้ กลับมาวันจันทร์ จะตอบทุกคำถามเลยครับ

น้องbigg

• member
  • Gibson Hummingbird
เดินทางปลอดภัยครับน้าต๋อง  :)
คิดถึงเมืองภูเก็ต

SALAMANDER

• member
ไปแคนาดาป่ะครับเฮีย  ;D ;D

• member
ขอบคุณครับคุณน้องbigg และคุณ S.K.C2
ไปเซี่ยงไฮ้ครับ หลองปั้ง หลองเรา ;D

SALAMANDER

• member
ขอบคุณครับคุณน้องbigg และคุณ S.K.C2
ไปเซี่ยงไฮ้ครับ หลองปั้ง หลองเรา ;D

อ่อครับๆ. ผมนึกว่าจะเดินทางไปไล่ล่าหาสายเคลือบ ที่แคนาดา^_^

เดินทางปลอดภัยนะครับเฮีย.....

Poomjai39

• member
เฮียต๋องครับ ไม่ทราบมีสายนิวโทน รุ่นมาตราฐาน(รุ่นที่ขายดีสุดอะครับจำชื่อรุ่นไม่ได้) เบอร์ 11 เหลือบ้างมั้ยครับอันนี้ใช้ต้นสัปดาห์หน้าครับ

อีกประการนึง มีเบอร์ 12 เหลือด้วยป่าวครับ อาจจะสั่งให้เพื่อน ตจว ลองอะครับ อันนี้ช่วงปลายๆ เดือน

ถ้าจะมีเหลือทั้งสองเบอร์มีวิธีสั่งส่งไปรษณีย์ยังไงอะคับ :D

• member
ขอบคุณครับคุณ S.K.C2 ^^

คุณ Poomjai39 ตอนนี้สาย Newtone Masterclass PB เบอร์ 11 และ 12 หมดเลยครับ
ตอนนี้อาจจะมีสายโปร่งไฟฟ้า ECS เบอร์ 11 เหลือที่มิวสิคซิตี้ครับ ลองโทรเช็คดูที่ 02-108-3129 ก่อนนะครับ
สายล๊อตต่อไปน่าจะเข้ามาเดือนธันวาคมครับ

kiattisaksuk

• member
ขอเลข ems หน่อยครับยังไม่ได้รับของเลย  ขอบคุณครับ

โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วนะครับ 630.01 เวลา13.53น.
ส่งของมาที่
 คุณ เกียรติศักดิ์   สุขมังษา
        291  JMแมนชั่น ถ.ท้าวสุระ ต.ในเมือง อ.เมือง นครราชสีมา   30000

1.nut tusq รุ่น PQ-6010-00  สีขาว     1 ชุด(จะไปใส่ jumboครับ )

2.saddle tusq ใส่ G730CE    สีขาว     1 ชุด

berdy

• member
ผมรอได้คับน้าต๋องเที่ยวให้สนุกเดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ

NNanz

• member
Master Class 80/20 Bronze เบอร์ 11-50  1 ชุด
Electronic Master เบอร์ .010-044 1 ชุด ครับ ด่วนๆเลยครับ :)

NNanz

• member
ไม่ทราบยังเหลืออยู่รึป่าวครับ ทิ้งเบอติดต่อไว้จะดีมากเลยครับผม งงๆกะการสั่งสินค้าครับ ^^

• member
คุณ kiattisaksuk ตอนนี้พอดีผมอยู่ต่างประเทศครับ
ถ้าวันจันทร์ ยังไม่ได้รับของ ช่วยบอกผมอีกครั้งได้ไหมครับ ผมจะเช็คกับน้องคนที่ส่งจดหมายเรื่องเลข EMS นะครับ

ขอบคุณนะครับคุณ Berdy

คุณ NNanz ตอนนี้น่าจะเหลือแต่สายไฟฟ้า Electronic Master เบอร์ 10 ครับ
การจัดส่ง ช่วงนี้ผมของดสักระยะครับ เนื่องจากผมอยู่ต่างประเทศครับ
ตอนนี้สายไฟฟ้า น่าจะมีของอยู่ที่ร้านมิวสิคซิตี้ เซ็นทรัลพระราม 9 ครับ ถ้าคุณ NNanz อยู่ไม่ไกล และมีเวลาว่าง ลองแวะเข้าไปดูก่อนได้ไหมครับ

• member
คุณ karn0309 ครับ ตอนนี้ผมอยู่ตางประเทศเลยยังตอบเลขส่งไม่ได้ครับ
ถ้าวันอังคาร คุณ karn0309 ยังไม่ได้รับของ ตอนนั้นผมอยู่กรุงเทพแล้ว จะเช็คกับลูกน้องให้นะครับ