Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: < GRAPHTECH มา 22 พย > * Newtone * สายกีตาร์เกรด Premium ที่อยากแนะนำให้ทดลอง  (อ่าน 306011 ครั้ง)

Walden Guitar

• member
ขอบคุณครับคุณ filli10 กีตารทรง Folk ใส่สาย Doublewound เสียงน่าจะหนาขึ้นใช่ไหมครับ
ถ้าลองภาคไฟฟ้า แล้วชอบหรือไม่ชอบยังไง จะรอฟังพี่เล่าให้ฟังนะครับ

พี่ koper2sunfad สายแพ๊คใส่ซองเสร็จแล้ว แต่วันนี้พนักงานไปไม่ทันไปรษณีย์ปิดครับ จะจัดส่งให้พรุ่งนี้นะครับ
สาย Doublewound จะให้เสียงที่อุ่นกว่า PB ครับ 80/20 จะ Bright กว่าครับ แต่ 80/20 ของ Newtone เสียงจะดูนุ่มนวลกว่าสาย 80/20 หลายๆยี่ห้อครับ

สายเคลือบ ยี่ห้อใหม่ จะมีเข้ามาให้ทดลองก่อนครับ ในช่วงทดลอง เราจะส่งออกจากทางร้านเพียงแหล่งเดียวก่อนครับ เนื่องจากจำนวนที่สั่งมีไม่เยอะ พอที่จะกระจายให้ดีลเลอร์ได้ครับ และบางครั้งทางดีลเลอร์เองก็ไม่แน่ใจว่า จะมีคนต้องการสายยี่ห้อนี้ไหม

แต่ถ้าทุกๆท่านลองแล้วชอบเหมือนสาย Newtone ล๊อตต่อไป พี่ๆเพื่อนๆสามารถบอกร้านดนตรีใกล้บ้าน ให้นำมาวางขายแถวบ้านได้เลยครับ ไม่ต้องรอสั่งจากกรุงเทพครับ

juk-cri

• member
Saddle ที่เป็นสีดำตอนนี้หมดครับพี่ juk-cri Nut ยังมีเหลือนิดหน่อยครับ ชิ้นละ 280 บาทครับ
หมุดสีดำฝังมุขของ TUSQ 6 ตัวชุดละ 720 บาทครับ
[/quote]

ขอโทษครับ...ไม่ได้เข้าเช็คเมลล์เลย
สรุป  ผมขอสั่ง NUT - TOSQ --สีขาว (สำหรับ Walden G 2070)  ๑ ชิ้น นะครับ  โควราคาและค่าส่งให้ด้วย  เช้าพรุ่งนี้จะโอนเงินครับ  ....ใช้ที่อยู่เก่า ข้างต้นที่ส่งสายกีต้าร์ ได้เลยครับ /ขอบคุณมาก ๆ ครับ ;D

koper2sunfad

• member
ขอบคุณครับคุณ filli10 กีตารทรง Folk ใส่สาย Doublewound เสียงน่าจะหนาขึ้นใช่ไหมครับ
ถ้าลองภาคไฟฟ้า แล้วชอบหรือไม่ชอบยังไง จะรอฟังพี่เล่าให้ฟังนะครับ

พี่ koper2sunfad สายแพ๊คใส่ซองเสร็จแล้ว แต่วันนี้พนักงานไปไม่ทันไปรษณีย์ปิดครับ จะจัดส่งให้พรุ่งนี้นะครับ
สาย Doublewound จะให้เสียงที่อุ่นกว่า PB ครับ 80/20 จะ Bright กว่าครับ แต่ 80/20 ของ Newtone เสียงจะดูนุ่มนวลกว่าสาย 80/20 หลายๆยี่ห้อครับ

สายเคลือบ ยี่ห้อใหม่ จะมีเข้ามาให้ทดลองก่อนครับ ในช่วงทดลอง เราจะส่งออกจากทางร้านเพียงแหล่งเดียวก่อนครับ เนื่องจากจำนวนที่สั่งมีไม่เยอะ พอที่จะกระจายให้ดีลเลอร์ได้ครับ และบางครั้งทางดีลเลอร์เองก็ไม่แน่ใจว่า จะมีคนต้องการสายยี่ห้อนี้ไหม

แต่ถ้าทุกๆท่านลองแล้วชอบเหมือนสาย Newtone ล๊อตต่อไป พี่ๆเพื่อนๆสามารถบอกร้านดนตรีใกล้บ้าน ให้นำมาวางขายแถวบ้านได้เลยครับ ไม่ต้องรอสั่งจากกรุงเทพครับ

ได้ความรู้อีกแล้วขอบคุณมากๆเลยครับ 
แต่น่าเสียดายจัง อยากได้ 80/20 มาลองด้วยเสียงจะขนาดไหนน้ออยากรู้

Peavey

• member
หลังจากใส่สาย Electric-Acoustic และเล่น  มาได้ 2 อาทิตย์(เล่นทุกวันวันละ2ชมอย่างต่ำ) ผลคือ สาย3 4 5 6 สีค่อนข้างใส คล้ำจาก ตอนใส่แรกไมเยอะเท่าไหร่  สาย 1 2 เริ่มดำ แต่ไม่ดำปี๋  สนิมก็มีบ้างถ้าเล่นแล้วไม่เช็ดด้วยน้ำยา แต่ผมใส่น้ำยาเช็ดหลังเล่น แล้วเก็บใส่ เคสโฟม 

เสียง ดรอปลงจากตอนที่ใส่แรกๆ คือ ไม่ใสเท่าตอนแรก  กังวาลน้อยลง แต่ๆ เนื้อเสียงเบส สาย 4 5 6 ยังไม่เบลอใช้นิ้วดีดเสียงยังคงให้ความกลม ชัดอยู่ ซึ่งตอนแรก จะใสกว่านี้ แต่ตอนนี้มันดรอปลง ถ้าเป็นสายยี่ห้ออื่นเบลอไปแล้ว  ตามที่ผมลองๆมาหลายยี่ห้อ 

สรุปโดยรวมแล้ว เสียงยังค่อนข้างใส อยู่  เสียงสาย 456 ออกภาคไฟฟ้ายัง ชัดใช้ได้ ถือว่าเจ่งทีเดียว

kiattisaksuk

• member
สั่งของครับ

1.nut tusq รุ่น PQ-6010-00  สีขาว     1 ชุด(จะไปใส่ jumboครับ )

2.saddle tusq ใส่ G730CE    สีขาว     1 ชุด

3.Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12/54 =  2 ชุด (ถ้าไม่มีเอา 12/52)

ส่ง ems ครับ

คิดค่าเสียหายให้ด้วยครับ ขอบขุนครับ

น้องไฉไล

• member
ได้รับสายลองปั๊บ ก็จัดแจงเปลี่ยนเสร็จเรียบร้อย
สิงแรกที่สัมผัสได้คือ ความนุ่มมือครับ สิ่งต่อมาคือให้เสียงที่กังวาลดีมากครับ
ชอบครับ นำเข้ามาขายต่อไปเรื่อยๆนะครับ

• member
รบกวนพี่ walden ช่วยแจ้งหมายเลข EMS ด้วยครับ   8) 8) :-[

juk-cri

• member
เรียน เฮียต๋อง
ขออนุญาต รบกวนเพิ่มเติม ครับ...
   ผมจะสั่ง NUT  - TUSQ สีขาว  ( Graphteah สำหรับ Walden g 2070)  จำนวน ๑ ชิ้น
ถ้ามีของ แจ้งยอดโอนให้ด้วยนะครับ
   ส่งที่  ศรีพงศ์  อุดมครบ  ๑๕๔ ม.๓ ถ.สิงหนวัติ ต. แม่จัน อ.แม่จัน จ. เชียงราย ๕๗๑๑๐

berdy

• member
ขอสั่งของด้วยครับ
Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 11-50  1 ชุด
Master Class 80/20 Bronze เบอร์ 11-50       1 ชุด
Master Double Wound เบอร์ 11-50              1 ชุด
HONEST TO GOODNESS

• member
รอน้าต๋องมาคิดราคาครับ 

oa555

• member
ยังมีสายเหลืออีกมั้ยครับ  ถ้ายังเหลือขอสั่ง  2 ชุดนะครับ

Master Class Phosphor Bronze
NMC-ML .012 .016 .024 .032 .042 .052

รบกวนขอยอดโอนด้วย  ;D

• member
ขอบคุณนะครับคุณ Peavey ที่มาช่วยแชร์ประสบการณ์กับสาย Newtone เพิ่มเติมครับ
ถ้าคิดว่าจะเปลี่ยนเมื่อไหร่ รบกวนบอกด้วยได้ไหมครับ ว่าสายชุดนี้ คุณ Peavey ใช้ได้ประมาณกี่วันครับ

ดีใจที่ชอบสาย Newtone ครับคุณ ostmerforce
หลังจากฟังความเห็นจากพี่ๆเพื่อนๆหลายๆท่าน ผมได้สั่งสายไปแล้วครับ แต่คงจะอีกระยะครับ กว่าจะมาอีก คิวเขาค่อนข้างยาวทีเดียวครับ

คุณ karn0309 ลองวัดแล้วเทียบกับความยาวในเวป Graphtech ดูนะครับ
http://www.graphtech.com/products.html?SubCategoryID=1
ถ้าใกล้เคียงตัวไหน บอกผมได้เลยครับ จะจัดส่งไปให้ครับ

คุณ koper2sunfad สายน่าจะไปถึงแล้วใช่ไหมครับ
ถ้ายังไปไม่ถึงเดี๋ยวผมจะเช็คแผนกจัดส่งให้นะครับ

คุณ kiattisaksuk TUSQ 2 ชิ้น 580 บาทครับ รบกวนโอนมา 630.01 บาทนะครับ

คุณ juk-cri Nut พร้อมค่าส่ง 330.02 บาทครับ

ต้องขอโทษพี่ๆเพื่อนๆ ท่านอื่นด้วยนะครับ
ตอนนี้สาย Newtone ที่ธีระมิวสิค เหลือแต่สาย Masterclass เบอร์ 10 ครับ และก็สาย Heritage และสายกีตาร์ semi-acoustic นิดหน่อย
คงไม่สามารถส่งได้แล้วครับ แต่ถ้าพี่ท่านไหนต้องการสายเบอร์ 10 ผมยังจัดส่งได้ครับ

ที่มิวสิคซิตี้ ตอนนี้มีสายโปร่งไฟฟ้า ECS เบอร์ 11 เหลือ 3-4 ชุดครับ ถ้าพี่ๆเพื่อนๆท่านไหนสนใจ ลองสอบถามน้องพนักงานดูนะครับ
สาย Newtone ล๊อตต่อไปคงจะเข้ามาประมาณเดือนธันวาครับ ถ้ามาถึงแล้วจะรีบแจ้งให้ทุกท่านทราบนะครับ

juk-cri

• member

คุณ juk-cri Nut พร้อมค่าส่ง 330.02 บาทครับ

;D  เรียน เฮียต๋อง....ผมโอนเงินผ่านทาง ATM  แล้วนะครับ เมื่อ ๐๗/๑๐/๑๒ เวลา ๑๑.๒๙ น. d006b394 - ยอดเงิน 333.02 บาท ครับ (ของเฮีย บอกมา - 330.02 แตผมจำผิด  กดไป  333.02 ไม่ต้องงง นะครับ )  ขอบคุณมาก ครับ

ขอย้ำว่า เจ้า walder G2070  เสียงหวาน - สวยใส มาก ๆ ครับ...ผมเชื่อว่าเดียวจะเป็น Nut และใส่สาย Newtone  คงจะยิ่งดีขึ้นครับ

ขอบคุณที่นำสิ่งดี ๆ ราคาไม่แพง (เกินไป) มาให้พวกเราเสมอมานะครับ/ จุ๊ก -เชียงราย :D

• member
โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วนะครับ 630.01 เวลา13.53น.
ส่งของมาที่
 คุณ เกียรติศักดิ์   สุขมังษา
        291  JMแมนชั่น ถ.ท้าวสุระ ต.ในเมือง อ.เมือง นครราชสีมา   30000

1.nut tusq รุ่น PQ-6010-00  สีขาว     1 ชุด(จะไปใส่ jumboครับ )

2.saddle tusq ใส่ G730CE    สีขาว     1 ชุด

folkbeach

• member
รายงานผลการใช้งานสาย Newtone หลังจากใช้งานมาเกือบ 1 เดือน

สาย1 , 2 ยังไม่ขึ้นสนิมให่ลำคาญนิ้วเลย สาย 3-6 ยังปกติ เสียงไม่ Drop ยังคงใสปิ๊งเหมือนเดิม ออกภาคไฟฟ้า ก็ยังชัดเจน

โดยรวมพอใจมากครับ ถ้าเป็น exp หรือ Martin sp ใช้งานสัก 1 เดือนจะเริ่มมีอาการเสียงเบสไม่ออกแล้ว ทั้งที่ราคาแพงกว่ามาก

สั่ง Newtone มาขายเรื่อยๆ นะครับ เดี๋ยวผมสั่งมาใช้งานประจำ ถ้ามีแบบเคลือบจะเอามาเปรียบเทียบกันดูอีกที

ส่วนเรื่องสายดำเป็นเรื่องปกติครับ เอาน้ำยาเช็ดก็ออก ขยันเช็ดหน่อย 3 วันครั้ง ส่วนมากเอาผ้านุ่มๆ เช็ดก่อนเก็บ

เดี๋ยวเดือนหน้ามารายงานผลใหม่ครับ โดยรวมกับสายราคานี้ ใช้งานได้เกิน 1 เดือนก็พอใจแล้วครับ รอผลเดือนที่ 2-3 อีกที  ;D ;D

แต่สาย Newtone นี้ขึ้นกับกีต้าร์ด้วยนะครับ ผมเอามาใส่ Martin ooox1ae เสียงดีมาก แต่เอาไปใส่ AMI เสียงมันตื้อๆ เลยต้องเปลี่ยนไปใช้ elixer แทน 

พี่ต๋อง สาย newtone เบอร์ 11 และ 12 มาช่วงไหน แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

สอบถามหน่อย มี Saddle Tusq Martin Style ขนาด 73.66 x 2.36 x 10.16 mm ไหมครับ จะสั่งซื้อครับ 

• member
เพิ่มที่อยู่ครับลืมแจ้งถนน

คุณ เกียรติศักดิ์   สุขมังษา
        291  JMแมนชั่น ถ.ท้าวสุระ ต.ในเมือง อ.เมือง นครราชสีมา   30000

• member
ถึงคุณ walden
ได้รับแล้วนะครับ==> แม่รับของไว้แล้วเอาไปเก็บ แล้วก็ลืมบอก T-T
ตอนนี้ลอง master class PB No 11 ==> ใสแล้วก็หวานดีมากๆ  กังวาลดีขึ้น  แต่พอเล่นstrum  ทำไมรู้สึกมันแยกโน๊ต(separation)ไม่ค่อยได้หว่า  :'(   คนอื่นๆเป็นกันไหมอะครับ สงสัยยังเบิร์นไม่ดี
ปล. ดีใจมาากๆ + ขนาด PB ยังใสขนาดนี้  80/20 มันจะใส ขนาดไหนน้อ

berdy

• member
สาย Heritage -NHS-011  .011 .015 .019w .026 .036 .047
  19lbs 19lbs 19lbs 19lbs 20lbs 19lbs Total=114 lbs ยังเหลืออยู่ไม๊คับ
HONEST TO GOODNESS

balleka

• member
อยากทราบครับผม  กีตาร์ผม All Solid ครับ  Top : Sitka Spruce  Back&Side : Honduran Mahogany  ครับ  ทรง D  เน้น สตรัม ควรใช้สาย Newtone ตัวไหนดีครับผม  แล้วยังเหลือสินค้าอยู่ไหมครับ  ขอบคุณครับ
[url=http://pic.free

• member
ขอบคุณนะครับพี่ juk-cri และพี่ kiattisaksuk  เย็นนี้หรือพรุ่งนี้เช้า จะดำเนินการจัดส่งให้ครับ

ยอดโอน 610.03 บาทครับคุณ karn0309

ขอบคุณมากนะครับคุณ folkbeach ที่กรุณามาแชร์ประสบการณ์ หลังใช้สาย Newtone
ผ่านไปอีกสักระยะ ถ้าจะเปลี่ยนเมื่อไหร่ รบกวนมาแจ้งอีกครั้งได้ไหมครับว่า สายใช้ได้ประมาณกี่อาทิตย์ ในสภาวะอากาศฝนตกบ่อยๆอย่างเช่นตอนนี้ครับ
กีตาร์ตัวเล็ก แนะนำให้ลองใช้ Doublewound ดูครับ เสียงน่าจะอิ่มกว่าครับ
สาย Lot ใหม่ทาง Newtone แจ้งมาว่าน่าจะประมาณเดือนธันวาครับ
TUSQ สำหรับ Martin น่าจะเป็นรุ่น PQ9110 ครับ
http://www.graphtech.com/product-194-2/

ดีใจที่ชอบสาย Newtone ครับคุณ koper2sunfad
สายลองเบรินสัก 3-4 วันนะครับ น่าจะได้เสียงที่ดีกว่าตอนใส่ใหม่ๆครับ

สาย Heritage เบอร์ 11 ตอนนี้มีเหลือ 2 ชุดครับคุณ ิำberdy

กีตาร์ทรง Dreadnought แนะนำใส่สาย Masterclass PB หรือ 80/20 เบอร์ 12 ครับคุณ balleka

สายกีตาร์และอะไหล่ TUSQ จะขออนุญาตปิดรับออเดอร์ส่งอาทิตย์นึงนะครับ
เนื่องจากผมต้องเดินทางไปต่างประเทศวันพุธนี้ครับ อาทิตย์หน้าจะเช็คสต๊อกสินค้า แล้วจะเปิดรับอีกครั้งนะครับ