Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: < GRAPHTECH มา 22 พย > * Newtone * สายกีตาร์เกรด Premium ที่อยากแนะนำให้ทดลอง  (อ่าน 305965 ครั้ง)

alice19th

• member
สวัสดีครับ เมื่อวานมีโอกาสได้เข้าไปที่ร้าน music city ตั้งใจจะไปซื้อสาย นิวโทน รุ่น ดับเบิ้ล วาว แต่ ของดันหมด เหลือแต่รุ่น มาสเตอร์ คลาส เบอร์ 11 เสียดายมากเลยครับ

ไม่ทราบว่า จะมีของเข้ามาอีกวันไหนครับ ขอบคุณครับ
Veelah V5 OM

Walden Guitar

• member
ตอนนี้สาย Double Wound เบอร์ 11 มีเหลือ 2 ชุดครับคุณ alice19th ได้นำมาไว้ที่ร้านมิวสิคซิตี้บ่ายนี้แล้วครับ
ถ้าคุณ alice19th สนใจ แจ้งไว้ในนี้ก็ได้นะครับ จะเก็บไว้ให้ครับ
สายล๊อตใหม่ได้สั่งเขาไปตั้งแต่ช่วงต้นเดือนครับ แต่เขาว่าน่าจะทำเสร็จส่งให้เราได้ช่วงเดือนพฤศจิกา กว่าจะถึงเราก็คงจะประมาณปลายพฤศจิกา หรือต้นเดือนธันวาครับ

alice19th

• member
ตอนนี้สาย Double Wound เบอร์ 11 มีเหลือ 2 ชุดครับคุณ alice19th ได้นำมาไว้ที่ร้านมิวสิคซิตี้บ่ายนี้แล้วครับ
ถ้าคุณ alice19th สนใจ แจ้งไว้ในนี้ก็ได้นะครับ จะเก็บไว้ให้ครับ
สายล๊อตใหม่ได้สั่งเขาไปตั้งแต่ช่วงต้นเดือนครับ แต่เขาว่าน่าจะทำเสร็จส่งให้เราได้ช่วงเดือนพฤศจิกา กว่าจะถึงเราก็คงจะประมาณปลายพฤศจิกา หรือต้นเดือนธันวาครับ

ขอบคุณมากครับ  ว่าแต่ เบอร์12 ของหมดแล้วใช่ไหมครับ

( เท่าที่ผมทราบมา เบอร์ 11 ของ ยี่ห้อ นี้ จะเท่าๆกับเบอร์ 10 ของยี่ห้ออื่นๆ ใช่ไหมครับ

โดยส่วนตัว ปกติ ผมเล่นเบอร์11ครับ แต่ไม่ใช่ยี้ห้อนี้ เลยตั้งใจว่า ถ้าซื้อเบอร์12 ความตึง จะได้เท่ากับเบอร์

11 ของยี่ห้อทั้วไป ครับ )

แต่ถ้าของจะเข้า ปลาย พ.ย. นี่ก็ อื่ม นาน พอดู 555+ อาจะมีเปลี่ยนใจ ยอมใส่เบอร์11 ครับ

ขอบคุณ พี่ต๋อง มากครับ
Veelah V5 OM

juk-cri

• member
 ;D  สวัสดีครับ

ผมขอสั่งซื้อสาย new tone / master class phosphor bronze เบอร์ 11 - 2 ชุดนะครับ
 แต่ถ้าของหมด ขอ Master class 80/20 bronze เบอร์ 11 แทนนะครับ

ส่งของที่  ศรีพงศ์  อุดมครบ  154 ถ.สิงหนวัติ ม.3 ต.แม่จัน อ.แม่จัน จ.เชียงราย57110

ขอยอดโอนด้วยนะครับ /ขอบคุณครับ 8)

• member
สาย Doublewound เบอร์ 12 หมดแล้วครับคุณ alice19th
ถ้าสนใจสาย Doublewound เบอร์ 11 ที่มิวสิคซิตี้มีอยู่ 2 ชุดครับ

ยอดโอน 690.09 บาทครับคุณ juk-cri ผมจัดให้รุ่นละชุดดีไหมครับ พอดี 80/20 เบอร์ 11 ยังมีเหลือ 2 ชุดครับ ส่วน PB 11 มีอยู่ 5-6 ชุดตอนนี้ครับ

koper2sunfad

• member
ตอนนี้ยังเหลือสาย newtone รุ่นไหนบ้าง อะไรบ้างอะครับ พอจะบอกได้ไหมครับ อยากจะสั่งซื้อ
ขอบคุณครับ

juk-cri

• member
ยอดโอน 690.09 บาทครับคุณ juk-cri ผมจัดให้รุ่นละชุดดีไหมครับ พอดี 80/20 เบอร์ 11 ยังมีเหลือ 2 ชุดครับ ส่วน PB 11 มีอยู่ 5-6 ชุดตอนนี้ครับ
[/quote]

ผมโอนเงิน ผ่านตู้ ATM ให้แล้ว ตอน ๑๐.๒๐ น.ครับ...(เข้าที่เลขบัญชี ๘๗๗........)ยอด ๖๙๐.๐๙ ครับ
ตกลงว่า ลองทั้ง ๒ แบบ  ก็ดีครับ  จะได้เปรียบเทียบเสียง  ด้วย /ขอบคุณครับ  (ที่อยู่ตามข้างต้นนะครับ) ;D

SALAMANDER

• member
เมื่อวานไปที่

บริษัท มิวสิคซิตี้ จำกัด
 สาขาเซ็นทรัลพระราม 9

แต่ไม่เห็นมีอ่ะ ของหมดป่ะครับ ???

• member
ตอนนี้ Newtone จะเหลือรุ่นโปร่งไฟฟ้า ECS และ Masterclass เบอร์ 11 อย่างละ 4-5 ชุดครับ คุณ koper2sunfad

ส่วน Doublewound และ 80/20 เบอร์ 11 เหลืออย่างละชุด

ตอนนี้ มี Archtop สำหรับกีตาร์ semi-acoustic และสายไฟฟ้าเหลืออยู่นิดหน่อยเหมือนกันครับ

ครับคุณ juk-cri เดี๋ยวเย็นนี้หรือพรุ่งนี้เช้าจะจัดส่งให้นะครับ

เมื่อวานตอนบ่ายได้นำสาย ECS และ Doublewound ไปเติมที่มิวสิคซิตี้จำนวนนึงครับคุณ S.K.C2
ถ้าคุณ S.K.C2 แวะเข้าไปช่วงสายๆเมื่อวาน ตอนนั้นสายยังหมดอยู่ครับ

SALAMANDER

• member
ตอนนี้ Newtone จะเหลือรุ่นโปร่งไฟฟ้า ECS และ Masterclass เบอร์ 11 อย่างละ 4-5 ชุดครับ คุณ koper2sunfad

ส่วน Doublewound และ 80/20 เบอร์ 11 เหลืออย่างละชุด

ตอนนี้ มี Archtop สำหรับกีตาร์ semi-acoustic และสายไฟฟ้าเหลืออยู่นิดหน่อยเหมือนกันครับ

ครับคุณ juk-cri เดี๋ยวเย็นนี้หรือพรุ่งนี้เช้าจะจัดส่งให้นะครับ

เมื่อวานตอนบ่ายได้นำสาย ECS และ Doublewound ไปเติมที่มิวสิคซิตี้จำนวนนึงครับคุณ S.K.C2
ถ้าคุณ S.K.C2 แวะเข้าไปช่วงสายๆเมื่อวาน ตอนนั้นสายยังหมดอยู่ครับ

555+

มีแต่คนบอกเสียดายที่มาช้าไป

แต่กรณีผมต้องบอกว่า เสียดายที่มาเร็วไป T^T

ผมไปช่วง11โมง ของเกลี้ยงเลย tuner metronome capo ไม่ได้ถอยอะไรมาสักกะอย่าง

juk-cri

• member

ขออนุญาต รบกวนเพิ่มเติม ครับ...
   ถ้าผมจะสั่ง NUT  - TUSQ ( Graphteah สำหรับ Walden g 2070)  เพื่อจะส่งมาพร้อมกันกับสายเลย  จะยังได้ไหมครับ...ถ้ามีของ แจ้งยอดโอนให้ด้วยนะครับ  เช้าพรุ่งนี้ จะรีบโอนให้ เพิ่มเติม  /ขอบคุณครับ ;D

• member
อ่า สายส่งไปตั้งแต่ตอนบ่าย 3 ครับพี่ juk-cri
ถ้าจะให้ส่ง Nut ขึ้นไปใหม่ก็ได้ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้หรือวันพุธจะไปไปรษณีย์อีกครั้งครับ

• member

ขอบคุณครับ คุณ walden เห็นว่ายังเหลือสายอยู่ ดีใจมากๆๆ จะได้ลองใช้ซักทีหามานานละ (ความจริงอยากได้เบอร์ 12 ) ;D ;D
งั้นผมขอสั่ง
Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 11-50  1 ชุด
Master Class 80/20 Bronze เบอร์ 11-50  1 ชุด
Master Double Wound เบอร์ 11-50 1 ชุด

ยอดโอนเท่าไหร่+EMS แจ้งด้วยนะครับ จะเข้ามาโอนให้ช่วงเย็นๆวันนี้ (จะมาดูเว็บตอนบ่ายๆ )
ส่งที่ EMS
นายนครินทร์ พจน์อริยะ
84-86 ถ.ประชารักษา ต.หมากแข้ง
อ.เมือง จ. อุดรธานี 41000

juk-cri

• member
 ;D
อ่า สายส่งไปตั้งแต่ตอนบ่าย 3 ครับพี่ juk-cri
ถ้าจะให้ส่ง Nut ขึ้นไปใหม่ก็ได้ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้หรือวันพุธจะไปไปรษณีย์อีกครั้งครับ

ถ้าอย่างนั้น ไม่เป็นไร ครับ  ค่อยว่ากันใหม่...เอาสายก่อนแล้วกัน/นั้นผมจะทำการฝนลดระดับ  Nuts ตัวที่ติดกีต้าร์มาก่อน (ขี้เกียจทำใหม่ครับ)  แต่ผมขอถาม ดังนี้ครับ
คือ  ๑. Nuts /Sandle  ของ Graphteah  รุ่น TOSQ ที่เป็นสีดำ มีหรือเปล่าครับ...ราคาชิ้นละเท่าไหร นะครับ  /ค่าส่ง เท่าไหร ด้วยครับ...๒) หมุดใส่สายสีดำ แบบมีจุดมุก ตรงกลาง ๖ ตัว เท่าไหรครับ
คราวหน้าจะได้เปลี่ยนและทำทีเดียวกันเลย ขอบคุณมากครับ...(ใส่ Walden g 20700 ครับ) ;D

• member
ตอนนี้สาย Master Class 80/20 Bronze หมดแล้วครับคุณ koper2sunfad
จ.อุดร นี่จริงๆเป็นจังหวัดที่ลำบากใจในการส่งครับ เพราะผมมีความสนิทกับทางซินฮงเป็นอย่างมากครับ
ขอส่งเฉพาะสายช่วงทดลองตลาดนะครับ ถ้าคุณ koper2sunfad สนใจในครั้งต่อไป ติดต่อกับซินฮงได้เลยครับ เดี๋ยวเขาจะดำเนินการสั่งให้ครับ ราคาไม่น่าจะต่างกันมากครับ
2 ชุด รวมค่าส่งอยู่ที่ 790.10 บาทครับ

Saddle ที่เป็นสีดำตอนนี้หมดครับพี่ juk-cri Nut ยังมีเหลือนิดหน่อยครับ ชิ้นละ 280 บาทครับ
หมุดสีดำฝังมุขของ TUSQ 6 ตัวชุดละ 720 บาทครับ

• member
ตอนนี้สาย Master Class 80/20 Bronze หมดแล้วครับคุณ koper2sunfad
จ.อุดร นี่จริงๆเป็นจังหวัดที่ลำบากใจในการส่งครับ เพราะผมมีความสนิทกับทางซินฮงเป็นอย่างมากครับ
ขอส่งเฉพาะสายช่วงทดลองตลาดนะครับ ถ้าคุณ koper2sunfad สนใจในครั้งต่อไป ติดต่อกับซินฮงได้เลยครับ เดี๋ยวเขาจะดำเนินการสั่งให้ครับ ราคาไม่น่าจะต่างกันมากครับ
2 ชุด รวมค่าส่งอยู่ที่ 790.10 บาทครับ

Saddle ที่เป็นสีดำตอนนี้หมดครับพี่ juk-cri Nut ยังมีเหลือนิดหน่อยครับ ชิ้นละ 280 บาทครับ
หมุดสีดำฝังมุขของ TUSQ 6 ตัวชุดละ 720 บาทครับ

ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมโอนเงินไปแล้วนะครับ คุณ walden โอนไปตอนประมาณ 23.00น. 2/10/2555   790.10 บาทครับ

filli10

• member
เฮียต๋องครับ วันนี้ได้รับสายแล้วครับ Double wound  ใส่แล้วเสียงออกโปร่ง มีมิติของเสียง และดังกังวาล 
และ pick TUSQ A5 ดีดแล้วเสียงออกมาใส่และคมมากกว่าที่ผมใช้อยู่ครับ และราคา๔ูกกว่าที่ผมใช้อยู่ด้วยซ้ำครับ ไม่ผิดหวังเลยครับ
รักในเสียงดนตรี

• member
ขอบคุณครับ คุณ koper2sunfad พรุ่งนี้หรือวันพฤหัสจะจัดส่งให้นะครับ

ดีใจที่คุณ filli10 ชอบสาย Doublewound และปิ๊ก TUSQ ครับ ไม่ทราบใช้กับกีตาร์ทรงอะไรหรือครับ

เรียนทุกท่านครับ
ตอนนี้สาย Newtone ที่ธีระมิวสิค ที่เราดำเนินการจัดส่ง แทบจะไม่เหลือแล้วครับ ส่วนใหญ่จะหมดแล้ว ที่เหลืออยู่จะเป็นสาย Masterclass PB เบอร์ 10 และสายรุ่น Heritage และ Semi-Acoustic นิดหน่อยครับ
คงจะจัดส่งไม่ได้แล้ว ยกเว้นจะมีพี่ๆเพื่อนๆสนใจสาย  Masterclass เบอร์ 10 ซึ่งเรายังจัดส่งได้ครับ

ส่วนสายรุ่นอื่นๆ ถ้าพี่สนใจ ลองแวะมาดูที่มิวสิคซิตี้นะครับ ที่นั่นจะมีสาย Doublewound เบอร์ 11 และสายโปร่งไฟฟ้า ECS เบอร์ 11 เหลืออยู่นิดหน่อยครับ
สาย Newtone คงจะมาอีกครั้งในเดือนธันวาคมครับ สำหรับพี่ๆที่สนใจสาย Newtone กรุณารอสักระยะนะครับ

ส่วนสายตัวใหม่ สายเคลือบ กำลังเดินทางมาครับ น่าจะเปิดตัวได้ภายใน 2 อาทิตย์นี้ครับ

filli10

• member
โปร่งไฟฟ้า cort sfx1x ครับผม เดี๋ยวจะลองภาคไฟฟ้าดูครับผม
รักในเสียงดนตรี

• member
ขอถามคุณwalden อีกซัก2เรื่อง ตัว doublewound จะให้เสียงเบส +โทนอุ่น กว่า phosphor ใช่ไหมครับ
แต่ ส่วนเสียง bright นี่ 80/20 ใสสุด ส่วนถ้าเบอร์ 12 เสียงจะเต็มกว่าแกว่งน้อยกว่าใช่ไหมครับ ผมเข้าใจถูกไหมครับ  :-[ :-[

แล้วก็ถ้าล๊อตสายเคลือบใหม่มาให้ลอง  ผมยังจะสั่งได้อยุ่ไหมครับ หรือต้องสั่งผ่านร้านซินฮงอย่างเดียว
ปล. newtone ที่ร้านซินฮงไม่เห็นมีเลยต้องให้เขาสั่งใช่ป่ะครับ