Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: < GRAPHTECH มา 22 พย > * Newtone * สายกีตาร์เกรด Premium ที่อยากแนะนำให้ทดลอง  (อ่าน 305968 ครั้ง)

cort

• member
ที่นี้ก็มาถึง สายที่รอคอยครับเป็นสายโปร่งไฟฟ้าของนิวตั้น. อย่างแรงคือนิ่ม ผมบอกได้ว่า มันนิ่มจริงๆ แต่เสียงที่ได้มันเบาลง กว่าเดิม

ผมเข้าใจว่าน่าจะอยู่ในช่วงรันอิน มันยังไม่เข้าที่ แล้วนี่ปาเข้าไปตีหนึ่งแล้ว ร้อนเหนื่อย ง่วง อ้อมีหิวอีก กรัมแระ

อะเคร สำหรับเสียงที่แค่เบาลงเท่านั้น อย่างอื่นบอกได้ว่ามันดีขึ้น บาลานส์ แจ๋วเลยทีเดียว แซนเทิน ยาวได้ใจ ความใสความอิ่มของเสียงเข้าท่ามากมาย น่าใช้ทีเดียว ขอเผาหัวอีกศักสองสามวัน จะอัดคลิปแบบดีๆ มีเอนเตอร์เทนมาให้ฟังกันครับ

อ้อ เรื่องของสายหก มีอยู่ว่าตอนใส่สายผมกะระยะน้อยไป แต่ดันหมุนไปแล้ว สองรอบ ว้าวว  ก็เลยต้องถอยสายออกมาใหม่ไม่รู้จะมีผลอะไรหรือไม่ เพราะคลิปช่วงท้ายสุด เหมือนเสียงของสายหกมันฟ่ามๆ  อ้อ ผมตัดสายหลังตั้งสายครับ เพียงแต่ว่าตอนใส่มันมีอุบัติเหตุเล็กน้อยตามที่เล่ามาอ่าครับ พี่ๆช่วยฟังหน่อยว่าแบบนี้คือย้วยหรือไม่ และถ้าใช่ ก็แสดงว่า ต้องระวังสองจุดคือ ตั้งสายแล้วค่อยตัด และสอง สายจะมีเริ่มจะมีปัญหาเมื่อหมุนสายครบรอบ ครับ

Master Class Acoustic Electric ECS-L

cort

• member
ทั้วหมดอัดด้วยไอแพท 2 เพียวๆ ไม่มีอะไรแต่งไม่มีสายอะไรพิเศษ กดปุ่นอัดแล้วบรรเลง ตามมีตามเกิด ง่วง โง่หิว ร้อนเหนื่ิอย เหอๆ

อ้อวันนี้ผมจะเปลี่ยนสาย แด๊ด แบบเคลือบให้เจ้า อีพีนาโฟน จะอัดมาให้ดูเพื่อเทียบกันครับ

kittaphart

• member
สั่งสายเบอร์ 11  จำนวน 4  ชุดเอามาทดสอดูหน่อยเพราะใช้แต่ของ blue steel  แต่ก็ได้ประมาณ 1 เดือนโดยเฉลี่ย   ตัวนี้อายุการใช้งานประมาณ เท่าไหร่ครับ  4  ชุด ราคา  1280+ค่าขนส่ง ems 50 บาท  1330 บาท ถูกต้องไหม จะได้เอามาใส่กีต้าร์ที่มีอยู่ 4  ตัว โปร่งทั้งหมดด  มี มาร์ติน  fg-400d   yamaha l-6  morris md-525 

ที่อยู่ผู้รับ
                               นายกฤตภาส     ชัยยุติชาติ
                               954/10  หมู่ที่ 23   หมู่บ้านปิ่นดาวโครงการ 2
                               ถ.สุขาสงเคราะห์  ต.ขามใหญ่   
                               อ.เมือง  จ.อุบลราชธานี  34000

โทร  089-8463991  ตลอดเวลา  ขอบคุณครับ   

chinpoonutsu

• member
ได้รับสายกีตาร์ + ปิ๊ก แล้วนะคะ

ขอบคุณเฮียมากๆค่ะ ^ ^
ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม

bird1adp

• member
พี่ต๋อง ครับขอสั่งซื้อ
Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12-54 จำนวน 2 ชุด
ส่งแบบ EMS ครับ
ส่ง.....
ณัฐวุฒิ ชิตามระ
1576 ซ.จรัญสนิทวงศ์ 75 ถ.จรัญสนิทวงศ์ เขตบางพลัด กทม. 10700
รบกวนช่วยแจ้งราคาด้วยครับ

โอนให้แล้วนะครับพี่ต๋อง เวลา 8:10:38
ถ้าสามารถส่งวันนี้ได้จะดีมากเลยครับพี่ต๋อง
ขอบคุณครับ

ได้รับของแล้วนะครับพี่ต๋อง ขอบคุณครับ

Walden Guitar

• member
คุณ Kurtcobain ครับ ผมได้ส่งแพคเก๊จไปให้ทางจัดส่ง ตั้งแต่ตอนเช้าแล้วครับ
แต่พนักงานติดงานบางอย่าง เลยไปไม่ทันส่งวันนี้ครับ พรุ่งนี้จะจัดส่งให้นะครับ

ครับคุณ karn0309 ต้องขอโทษด้วยนะครับ ขอเป็นอีกสักสองอาทิตย์นะครับ

คุณ cort ทำเปรียบเทียบได้เจ๋งเลยครับ
เทียบทีละอย่างฟังชัดดีครับ ขอบคุณมากนะครับที่กรุณานำมาแชร์
สาย 6 คิดว่าพอขดไปทีนึงแล้วสายมันรับแรงตึงไปครั้งนึงแล้ว พอแกะออกมา สายที่พันด้านนอกอาจจะไม่ตึงเท่าเดิม ใส่เข้าไปใหม่ เสียงจึงออกมาไม่กังวานเท่าสายอื่น
จะรอฟังคลิปต่อไปนะครับ

คุณ kittaphart รบกวนรอสักหน่อยนะครับ
เดี๋ยวพร้อมจัดส่งแล้วจะมาแจ้งให้ทราบนะครับ

ยินดีครับคุณ chinpoonutsu และคุณ bird1adp หวังว่าจะชอบสาย Newtone นะครับ
ลองแล้ว ได้ผลเป็นไง ชอบไม่ชอบ รบกวนมาแชร์กันนะครับ

mrkyle

• member
ของผมเป็นไงบ้างครับ ยังรออยู่นะครับ
สงสัยได้ใช้เป็นคนสุดท้ายแน่ๆเลย

• member
ของคุณ MrKyle ได้จัดส่งไปแล้วตอนเช้านี้ครับ
สายชุดเดิมไปไม่ถึงใช่ไหมครับ

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
เรียนถามน้าต๋องครับ พอดีเพิ่งไปรับ Saddle Tusq ของ Walden มาจากพระราม 9 เมื่อซักครู่ กะว่าจะเอาไปเปลี่ยนกับของเดิม

แต่มีข้อสงสัยเรื่องสาย เพราะจำได้ว่าน้าต๋องเคยบอกว่าสายนิวโทนเมื่อขึ้นสายตึงแล้ว ไม่สามารถถอดไปเปลี่ยนใส่กีต้าร์ตัวอื่นได้อีก

เพราะสายมันจะย้วย ถ้าเช่นนั้น ผมก็ไม่สามารถผ่อนสายลงจนสุดเพื่อถอด  Saddle ออกมาเปลี่ยนได้น่ะสิครับ ต้องเปลี่ยนสายชุดใหม่

อย่างเดียวเลยเหรอครับ แล้วสายล๊อตหน้าจะเข้ามาพร้อมจำหน่ายอีกทีเมื่อไหร่คร้บ พอดีว่าสต๊อกเก็บไว้อีกชุดเดียวเท่านั้น ถ้าต้องเปลี่ยนชุดใหม่

ก็จะหมดแล้ว และเมื่อกี้ถามที่พระราม 9 เห็นบอกว่าหมดหน้าตู้นี้ก็จะไม่มีขายแล้ว เลยอยากทราบว่า 1 ชุดที่เหลืออยู่หากต้องเปลี่ยน จะอยู่ถึง

ล๊อตใหม่เข้ามาไหมครับ

mrkyle

• member
ของผมเป็นไงบ้างครับ ยังรออยู่นะครับ
สงสัยได้ใช้เป็นคนสุดท้ายแน่ๆเลย
ของคุณ MrKyle ได้จัดส่งไปแล้วตอนเช้านี้ครับ
สายชุดเดิมไปไม่ถึงใช่ไหมครับ

ไปรษณีย์เพี่งมาส่งเมื่อกี้เองครับ 2 สัปดาห์อย่างที่ผมเคยเกริ่นไว้เลย
สายชุดใหม่ราคาเท่าไหร่ครับเดี๋ยวจะโอนเงินไปให้

Nongjiejie

• member
ขอซื้อสายกีต้าร์ครับ
1. NMC-CU 012-054 =1ชุด
2. ECS-ML 012-052 = 2 ชุด ครับ
ร้านยาบ้านคลอง 104/53 ถ.สิงห์วัฒน์ ต.ในเมือง
อ.เมือง จ.พิษณุโลก 65000
 พี่ครับผมโอรเงินให้1011 เมื่อวันที่ 3 ก.ย. ครับ ไม่ทราบส่งสินค้าให้หรือยัง
 แจ้งการโอนเงินให้แล้วครับ พอดีไม่มีรายชื่อส่งสินค้าครับ

how to be a rockstar

• member
DWMC-L   .011 ยังมีของอยู่ไหมครับ ถ้ามีขอลองสัก"สองชุด"ครับ
ภูมิกิติ บุราณกุลยศ ที่ว่าการอำเภอเฉลิมพระเกียรติ  จ.บุรีรัมย์ 31110
รบกวนแจ้งราคาด้วยครับ"ถ้ามีชุดเดียวเอาชุดเดียว"ก็ได้ ส่ง ems ครับ

• member
คุณ [IaM-indY] อาจจะลองใช้ Capo ช่วยก็ได้ครับ
แต่จริงๆแล้ว ผมอยากแนะนำให้รอจนกระทั่ง จะเปลี่ยนสายชุดใหม่แล้วค่อยใส่ saddle ตัวใหม่ครับ
สายล๊อตใหม่น่าจะเข้ามาประมาณปลายเดือนพฤศจิกาหรือต้นเดือนธันวาครับ
แต่ช่วงต้นเดือนหน้าก็จะมีสายอีกยี่ห้อเข้ามาครับ

สายไปถึงแล้วหรือครับคุณ MrKyle
ดีใจที่ไปถึงครับ
หวังว่าจะชอบสายนะครับ
ยอดเงินโอนน่าจะเท่าเดิมกับที่เคยโอนมาครับ

คุณ Nongjiejie ต้องขอโทษจริงๆครับ
ทางฝ่ายบัญชีไม่ได้แจ้งมาว่ายอดโอนมาถึงแล้ว พอไม่ออกบิลมา ฝ่ายจัดส่งก็เลยไม่กล้าส่ง ทั้งที่ซองได้แพ๊คไว้แล้ว เข้าใจว่าบัญชีมองหาแต่ตัวเลขยอดโอนเศษสตางค์ พอไม่เห็นเศษสตางค์เลยนึกว่ายังไม่โอน ในกรณีนี้ ผมต้องขอโทษมากๆเลยครับ
เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะรีบให้เขาจัดส่งให้นะครับ

สาย DWMC 011 ยังมีเหลือ 3-4 ชุด ครับคุณ how to be a rockstar
แต่ช่วงนี้งานเข้าจริงๆครับ ของดรับออเดอร์จัดส่งอีกประมาณอาทิตย์นึงนะครับ

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
คุณ [IaM-indY] อาจจะลองใช้ Capo ช่วยก็ได้ครับ
แต่จริงๆแล้ว ผมอยากแนะนำให้รอจนกระทั่ง จะเปลี่ยนสายชุดใหม่แล้วค่อยใส่ saddle ตัวใหม่ครับ
สายล๊อตใหม่น่าจะเข้ามาประมาณปลายเดือนพฤศจิกาหรือต้นเดือนธันวาครับ
แต่ช่วงต้นเดือนหน้าก็จะมีสายอีกยี่ห้อเข้ามาครับ

ขอบคุณมากครับน้าต๋อง ถ้างั้นผมเปลี่ยนสายเลยดีกว่าเพราะอยากลอง Tusq แล้ว

คือจริงๆ ที่ผมอยากใส่สายเดิมก็เพราะว่า อยากเห็นการเปลี่ยนแปลงที่ชัดๆ น่ะครับ

ว่าเสียงที่มาจาก Tusq มันจะเปลี่ยนแปลงไปยังไงบ้าง เพราะหากผมเปลี่ยน Tusq

พร้อมกับเปลี่ยนสายใหม่ด้วย ผมจะแยกไม่ออก ระหว่างผลจาก Tusq กับสายใหม่

เพราะแน่นอนใส่สายใหม่ เสียงย่อมดีกว่าสายเก่าระดับนึงอยู่แล้ว แต่ไม่เป็นไรครับ

ถ้างั้นก็เปลี่ยนสายชุดใหม่เลยดีกว่า เรื่องสายหมดคงไม่ต้องกังวล เพราะเดือนหน้า

ก็ต้องเปลี่ยนอีก ตราบใดที่ยังหลงรักสินค้า และบริการของ ธีระมิวสิคอยู่ ก็คงต้อง

เปลี่ยนสายกันทุกเดือนละครับงานนี้ 555 เพราะผมมีกีต้าร์ตัวเดียว ถ้าน้าต๋อง

เอาสายใหม่ๆมาให้ลองแบบนี้ก็ต้องเปลี่ยนกันทุกเดือนล่ะ 5555

mrkyle

• member
สายไปถึงแล้วหรือครับคุณ MrKyle
ดีใจที่ไปถึงครับ
หวังว่าจะชอบสายนะครับ
ยอดเงินโอนน่าจะเท่าเดิมกับที่เคยโอนมาครับ
งั้นเดี๋ยวผมรอสายชุดสองมาถึง จะโอนให้นะครับ
กลัวคราวนี้มันหายจริงๆ ...อุ อุ

• member
ขอบคุณมากนะครับคุณ [IaM-indY]
เปลี่ยนสายกับ saddle แล้วผลเป็นไง ชอบมากกว่าเดิมไหม ถ้าว่าง แวะมาบอกกันบ้างนะครับ

ได้ครับคุณ MrKyle สายชุดใหม่พร้อมปิ๊กได้บอกน้องพนักงานให้จัดส่งทาง EMS ครับ
น่าจะจัดส่งไปแล้วนะครับ น่าจะถึงวันพรุ่งนี้ครับ

jomarnjamorn

• member
เปลี่ยนสาย double wound ให้กับ Lag T100DCE ละครับ เสียงหนาแน่นได้ใจเลยครับ  ชอบชอบ  แต่รอดูอายุการใช้งานครับ

ส่วน Tuqg saddle ลองเปลี่ยนให้ S Yairi YD 75 ครับ จากเดิมน่าจะเป็น Bone  พอเปลี่ยน Tusq รู้สึกเสียงมาครบมากขึ้น เบส กลาง มากขึ้น  แต่หางเสียงของสาย 1 ,2 หายไป ความหวานหายไปครับ  เสียงออกดุๆแข็งๆมากขึ้น  สรุปเลย ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่  เลยกลับไปใส่ Bone อย่างเดิมครับ
S.Yairi
K.Yairi
Dove

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
เปลี่ยนสาย double wound ให้กับ Lag T100DCE ละครับ เสียงหนาแน่นได้ใจเลยครับ  ชอบชอบ  แต่รอดูอายุการใช้งานครับ

ส่วน Tuqg saddle ลองเปลี่ยนให้ S Yairi YD 75 ครับ จากเดิมน่าจะเป็น Bone  พอเปลี่ยน Tusq รู้สึกเสียงมาครบมากขึ้น เบส กลาง มากขึ้น  แต่หางเสียงของสาย 1 ,2 หายไป ความหวานหายไปครับ  เสียงออกดุๆแข็งๆมากขึ้น  สรุปเลย ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่  เลยกลับไปใส่ Bone อย่างเดิมครับ
ใช้สายเบอร์ 11 - 10 รึป่าวคับเนี่ย
ผมใช้แล้วมีแต่จะใสขึ้น อิอิ :D

ปล.ผมใช้สายเบอร์ 12 - 13

• member
ดีใจที่ชอบสาย Double Wound ครับคุณ jomarnjamorn
ธรรมชาติของ TUSQ จะให้เสียงแต่ละโน๊ตชัดเจนครับ
ก็เป็นการทดลองแต่งครับ บางครั้งอาจจะชอบมากขึ้น บางครั้งอาจจะไม่ชอบ
TUSQ ลองเปลี่ยนไปใช้ตัวอื่นดูครับ อาจจะใส่แล้ว ชอบมากขึ้นก็ได้ครับ

สายเบอร์ 13 กีตาร์ยังโอเคใช่ไหมครับคุณ SMIL3xD
ผ่านมาร่วมเดือนแล้ว ถือว่าใช้ได้ ;D

jomarnjamorn

• member

ใช้สายเบอร์ 11 - 10 รึป่าวคับเนี่ย
ผมใช้แล้วมีแต่จะใสขึ้น อิอิ :D

ปล.ผมใช้สายเบอร์ 12 - 13
ใช้เบอร์ 12 ครับ ตอนนี้ลองเอาไปใส่ใน Guild GAD 50 ละครับ  โอเค เสียงกระหึ่มดีครับ  แต่ผมว่าย่านเสียงสูง หายไปนิดๆนะครับ แต่ได้เบสเพิ่มครับ  แต่ใส่ S yairi ไม่ไหวเลยครับ อาจจะด้วย character เสียงเดิมของ S มันหวานนุ่มอะครับ
S.Yairi
K.Yairi
Dove