Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: < GRAPHTECH มา 22 พย > * Newtone * สายกีตาร์เกรด Premium ที่อยากแนะนำให้ทดลอง  (อ่าน 305962 ครั้ง)

jomarnjamorn

• member
ใช่ครับคุณ SMIL3xD สาย Newtone มีแรงตึงที่น้อยกว่าสายยี่ห้ออื่นๆ ที่ขนาดเดียวกัน

คุณ jomarnjamorn สั่ง Double Wound 4 ชุดเลยหรือครับ
ได้เล่นของคุณ Jazzinblue มาหรือครับ
ต้องขอโทษด้วยนะครับ สาย Double Wound เบอร์ 12 ตอนนี้มีเหลือแค่ 2 ชุดเองครับ
สายเบอร์ 11 ก็เหลือไม่กี่ชุดแล้วครับ
ไม่ทราบว่าจะรับเบอร์ 12 2 ชุด หรือจะรับเบอร์ 11 หรือรุ่น Master class หรือ ECS ไปแทนได้ไหมครับ

ทุกครั้งที่ใส่สาย Newtone อย่าลืม ตั้งสาย ก่อนตัด นะครับ เพื่อคุณภาพเสียงและอายุการใช้งาน ที่ดีขึ้นครับ

ครับ    พอดีมีกีตาร์ 4 ตัวเลยอยากเอามาลองให้หมดครับ  แต่ไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ งั้นเอา 2 ชุดก็ได้ครับ กะเอามาใใส่ taylor swift ดูครับ
คุยกับ jazzunblue ละครับ เค้าบอกทำให้เสียงหนาดี ส่วนเรื่องเบอร์ มันบางไปครับ แล้วกีตาร์ผมทุกตัว set action มาสำหรับเบอร์ 12 ครับ ถ้าเอาเบอร์ 11 มาใส่มันจะ buzz น่ะครับ
S.Yairi
K.Yairi
Dove

turkung

• member
โอ้โห คุณ turkung อยู่ที่ปราณ หรือครับ
ถ้าอย่างนั้นกลับไปอยู่ที่บ้านดีกว่า อยู่กรุงเทพเยอะครับ อากาศดีกว่าเยอะเลย น่าอิจฉาจังครับ
สายกีตาร์พรุ่งนี้จะส่งไปให้นะครับ

ใช่คับ แต่กลับมาตอนนี้มันไม่มีงานทำสิคับ
จะไม่มีกิน ไม่รู้วันไหนเงินหมด ต้องปล่อยกีต้าร์หละ ยุ่งเลยพี่

cort

• member
สายโปร่งไฟฟ้า แนะนำรุ่น ECS เบอร์ 11 ครับคุณ cort

ราคารวม TUSQ Saddle และจัดส่ง EMS 650.02 บาทครับ
ขอชื่อที่อยู่จัดส่งด้วยครับ

ขอปิ๊ก TUSQ สามเหลี่ยมใหญ่ บางๆ เอาบางสุดที่มีครับ  สีขาวอีกอัน รวมทั้งหมดเท่าไหร่

Pack Size

A1   0.68mm         

exzendel2

• member
ล่าสุดผมลองเอาสายเบอร์6ของผมไปใส่yamaha f310ของเพื่อน ก็ยังเกิดอาการเดียวกันครับคือมีเสียงซ่าๆใต้saddle ถ้าผมจะลองส่งสายไปให้ทางร้านลองtestดูทางร้านจะสะดวกไหมครับ

cort

• member
เลขที่รายการอินเตอร์เน็ตแบงกิ้ง   :   1209060011233
Date - Time   :   06 September 2012 - 05:12 PM
โอนจากบัญชีเลขที่   :   
เลขที่บัญชีผู้รับโอน   :    121-3105511
ชื่อผู้รับโอน   :   THEERA MIUSIC
ชื่อบัญชีผู้รับโอน   :   บริษัท ธีระมิวสิค จำกัด
ธนาคารผู้รับโอน   :   2 - BBL
จำนวนเงินที่โอน   :   THB 700.00
ค่าธรรมเนียมการโอน   :   THB 18.00
ค่าใช้จ่ายการโอน   :   THB 7.00
ยอดเงินรวม   :   THB 725.00
วันที่โอน   :   06 Sep 2012
หมายเหตุ   :   
สายนิวตั้น ECS เบอร์ 11

แซดเดิ้นTUSQ 1/8" TAYLOR STYLE COMPENSATED ACOUSTIC STYLE - TOP SELLER
Product #: PQ-9200-C0

ปิ๊กTUSQ 2 อัน ดำกับขาว

อ๊าววว เวรละหว่า. ลืมใส่ไปอีก 0.2 ตัง. ง่าขอโทษครับ

นายปิฤทธิ์. มุขแก้ว. บริษัท ส . รุ่งเฉลิม จำกัด เลขที่ 2359
ถนน เพชรบุรีตัดใหม่
แขวง บางกระปิ
เขต ห้วยขวาง
กทม 10310
084-440-5498

cort

• member
ล่าสุดผมลองเอาสายเบอร์6ของผมไปใส่yamaha f310ของเพื่อน ก็ยังเกิดอาการเดียวกันครับคือมีเสียงซ่าๆใต้saddle ถ้าผมจะลองส่งสายไปให้ทางร้านลองtestดูทางร้านจะสะดวกไหมครับ

เสียงซ่าๆ น่าจะ บัสที่แซดเดิ้นครับ ผมเคยเป็น เกิดจากหมุดครับ คือผมโหลดเตี้ยสาย แล้วกลัวแรงดึงไม่พอ ผมก็เลยเอาคัดเตอร์เซาะร่องที่บริด์. และหมุด เพื่อให้สายที่มันพาดบนบริด์ จะได้มีที่แกว่ง ผลคือ ตูมซ่า ลองเปลี่ยนหมุดดูครับ น่าจะหาย

Nesttiny

• member
น้าต๋อง ครับ แจ้งการโอนเงิน ครับ
โอนเงิน ยอด 360.02  เวลา 19.11 06/09/12

เสรญาณ์ย ทองทา

newtone ECS-ML (12)  1ชุด. ( Ems )
เสรญาณ์ย ทองทา
77/415 ม.ฟ้าปิยรมย์ เฟส5 ต.บึงคำพร้อย อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี 12150

shinden

• member
วันนี้ผมพึ่งได้รับเลยจัดการถอดสาย Elixir ออกและลองดูเสียงโดยทำการเปลี่ยนออกที่ละสายเริ่มจากสาย 6 ลงมา
จนถึงสายที่ 4 เจอปัญหาว่าเสียงมันบอดครับ ดีดไม่ดังก็เลยลองใส่ทั้งชุดให้หมด แล้วก็มานั่งพิจารณาเจ้าสาย 4
โดยเอามือลูบมันดู ตัวเกลียวของสายด้านนอกมันเลื่อนไปมาได้ ซึ่งมันคงไม่ใช้เรื่องปกติเป็นแน่ (เล่นกีต้าร์มาสิบกว่าปีพึ่งเคยเจอ)
ก็เลยลองดูที่สาย 6,5,3 กลับปกติไม่สามารถเลื่อนไปมาได้ ผมก็เลยสันนิฐานเอาเองว่าเอามีปัญหาในการพันเลียวด้านนอกไม่แน่นพอ
ทำให้เกิดการขยับเวลาที่เราดีด จากนั้นลองเอาสาย 4 ของ Elixir ใส่ดูเสียงก็ปกติดี  ผมก็ยังเอาไปลองกับกีตาร์อีกตัวก็ยังเป็นเหมือนกันเลยค่อนข้างแน่ใจว่ามาจากสายครับ

ก็เลยอยากจะถามวิธีการแก้ไขมีหรือเปล่า หรือมีเฉพาะสายที่ 4 จำหน่ายหรือเปล่า ถ้าไม่เชื่อยินดีส่งสายให้ทดลอง
(กีต้าร์ที่ทดลอง Furch S42CR ,Veelah V1GACE )

ส่วนเรื่องเสียงถือว่าใช้ได้เลยคุ้มราคามากๆ แต่เสียงค่อนข้างบางไปนิดครับ  โดยรวมถือว่าผ่านแต่ยังติดใจกับสาย 4 อยู่ครับ

theerapat

• member
NUT PT6060-00   1 ชิ้น แบบมือขวา
Saddle Walden  1 ชิ้น
ชิ้นละ 280 บาท
โอนเงินให้แล้วครับ 609.75 บาท 6/9/2555 เวลา 15.30 น.

ธีรภัทร์ วิทูรวงศ์
248/75 ม.สัมมากร 47/8 ซ.รามคำแหง 112
สะพานสูง สะพานสูง
กทม
10240

ขอบคุณครับ

bird1adp

• member
พี่ต๋อง ครับขอสั่งซื้อ
Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12-54 จำนวน 2 ชุด
ส่งแบบ EMS ครับ
ส่ง.....
ณัฐวุฒิ ชิตามระ
1576 ซ.จรัญสนิทวงศ์ 75 ถ.จรัญสนิทวงศ์ เขตบางพลัด กทม. 10700
รบกวนช่วยแจ้งราคาด้วยครับ

Walden Guitar

• member
หมายเลข EMS ของทุกท่านที่จัดส่งวันนี้ โพสต์อยู่ที่ด้านหน้านะครับ

ขอบคุณครับคุณ JACKMUFC ได้จัดส่งให้วันนี้แล้วครับ

คุณ jomarnjamorn ยอดโอน 1170.04 บาทครับ
ใส่แล้วได้ผลเป็นยังไง รบกวนมาบอกด้วยได้ไหมครับ

ครับคุณ turkung สู้ๆนะครับ งานแถวหัวหินไม่รู้เป็นไงบ้าง
เป็นกำลังใจให้นะครับ

ขอบคุณ ครับคุณ cort คุณ Nestiiny คุณ theerapat เดี๋ยวพรุ่งนี้จะจัดส่งให้นะครับ

เอาเข้ามาได้เลยครับคุณ exzendel2
ถ้าสะดวกจะติดกีตาร์มาด้วยก็ยิ่งดีครับ

คุณ Shinden ครับ พี่ตั้งสายตรงแล้วถึงตัดใช่ไหมครับ ถ้าพี่ทำถูกขั้นตอนแล้ว แต่สาย 4 มีปัญหา ผมจะส่งสายเส้นนั้นไปเปลี่ยนให้ใหม่ครับ หรือพี่จะแวะมารับเองก็ได้ครับ
สาย Newtone มีระยะเวลาการเบริน ประมาณ 3-4 วันครับ รอประสิทธิภาพเต็มของสาย สักแป๊บนึงนะครับ ^^

คุณ bird1adp ยอดโอน 690.05 บาทครับ

• member
คลิปลุงจง ช่างใหญ่ สอนพันสายครับ

GuitarClinic การใส่สายกีตาร์

ใส่สายแกนกลมแบบ Newtone อย่าลืมตั้งสายให้เสร็จ เล่นสักแป้บนึง แล้วค่อยตัดสายนะครับ

exzendel2

• member
พอดีไม่สะดวกที่จะเอาสายกับกีต้าร์ไปที่ร้านด้วยตัวเองครับ(อยู่ไกล+ไม่มีรถส่วนตัว) พอจะส่งแบบจดหมายไปทางไปรษณีย์ได้หรือเปล่าครับว่าจะลองส่งสาย6ให้ทางร้านไปลองtestดูครับ

Nesttiny

• member
คลิปลุงจง ช่างใหญ่ สอนพันสายครับ

GuitarClinic การใส่สายกีตาร์

ขอบคุณมากๆ ครับ น้าต๋องง :)

ใส่สายแกนกลมแบบ Newtone อย่าลืมตั้งสายให้เสร็จ เล่นสักแป้บนึง แล้วค่อยตัดสายนะครับ

• member
คุณ exzendel2 ตัดปลายสายหรือยังครับ
ถ้าตัดแล้ว สายเส้นนั้นใช้ไม่ได้แล้วล่ะครับ เพราะสายแบบแกนกลม ถ้าตัดปลายสายแล้ว สายที่พันแกนกลางอยู่จะย้วย นำมาใส่กีตาร์ตัวอื่นไม่ได้แล้วครับ แต่ถ้ายังไม่ตัดสาย รบกวนส่งมาที่ร้าน ตามที่อยู่ที่ส่งไปนะครับ จะลองดูว่ากับกีตาร์รุ่นอื่นๆจะใช้ได้ไหม

จริงๆแล้ว ถ้ามีโอกาส อยากจะดูแอคชั่นตัวกีตาร์ และ Saddle ของคุณ exzendel 2 ครับ
เดี๋ยวผมจะส่งสาย 6 ที่เบอร์ใหญ่ขึ้นและมีแรงตึงมากกว่าตัวเดิม ไปให้คุณ exzendel2  ลองใส่ดูนะครับ ว่าถ้าสายแรงตึงมากขึ้นปัญหา Buzz จะหายไปไหม

ยินดีครับคุณ Nestiiny :D

bird1adp

• member
พี่ต๋อง ครับขอสั่งซื้อ
Master Class Phosphor Bronze เบอร์ 12-54 จำนวน 2 ชุด
ส่งแบบ EMS ครับ
ส่ง.....
ณัฐวุฒิ ชิตามระ
1576 ซ.จรัญสนิทวงศ์ 75 ถ.จรัญสนิทวงศ์ เขตบางพลัด กทม. 10700
รบกวนช่วยแจ้งราคาด้วยครับ

โอนให้แล้วนะครับพี่ต๋อง เวลา 8:10:38
ถ้าสามารถส่งวันนี้ได้จะดีมากเลยครับพี่ต๋อง
ขอบคุณครับ

exzendel2

• member
คุณ exzendel2 ตัดปลายสายหรือยังครับ
ถ้าตัดแล้ว สายเส้นนั้นใช้ไม่ได้แล้วล่ะครับ เพราะสายแบบแกนกลม ถ้าตัดปลายสายแล้ว สายที่พันแกนกลางอยู่จะย้วย นำมาใส่กีตาร์ตัวอื่นไม่ได้แล้วครับ แต่ถ้ายังไม่ตัดสาย รบกวนส่งมาที่ร้าน ตามที่อยู่ที่ส่งไปนะครับ จะลองดูว่ากับกีตาร์รุ่นอื่นๆจะใช้ได้ไหม

จริงๆแล้ว ถ้ามีโอกาส อยากจะดูแอคชั่นตัวกีตาร์ และ Saddle ของคุณ exzendel 2 ครับ
เดี๋ยวผมจะส่งสาย 6 ที่เบอร์ใหญ่ขึ้นและมีแรงตึงมากกว่าตัวเดิม ไปให้คุณ exzendel2  ลองใส่ดูนะครับ ว่าถ้าสายแรงตึงมากขึ้นปัญหา Buzz จะหายไปไหม
อ่อ ขอโทษด้วยครับพอดีผมตัดปลายสายไปแล้ว ขอบคุณพี่ต๋องมากๆครับที่มาตอบข้อสงสัยของผมซะเยอะแยะเลย

kurtcobain

• member
ของยังเหลือไหมครับ

master class double wound
DWMC-L .011 .015 .022 .030 .040 .050

ขอราคาด้วยครับ

• member
ครับคุณ bird1adp จะพยายามส่งบ่ายวันนี้ หรือช้าที่สุดพรุ่งนี้เช้าครับ

ยินดีครับคุณ exzendel2

Double Wound เบอร์ 11 ยังมีเหลืออยู่ 5-6 ชุดครับคุณ kurtcobain
ราคาอยู่ชุดละ 420 บาทครับ

kurtcobain

• member
กีต้าผมset up มาเบอ11 อะครับ

คือผมเข้าใจว่า double wound เบอ11  มัน  น่าจะมีแรงตึงมากกว่า master class 11 ถูกไหมครับ

คงจะไม่ buzz  ใช่ไหมครับ