Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: :::: ทำไมมาเล่น Acoustic กัน::::  (อ่าน 6248 ครั้ง)

il2my

• member
Re: :::: ทำไมมาเล่น Acoustic กัน::::
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 19:20:04 »
ลองเล่นแนวอื่นแล้วมันไม่ใช่แนวอะครับ

siam siam

• member
Re: :::: ทำไมมาเล่น Acoustic กัน::::
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 20:17:59 »
ของผม เริ่มจากโปร่ง-ไฟฟ้า-โปร่ง ครับ เหตุผลคือผมชอบความเป็นศิลปะบวกความเป็นธรรมชาติของกีต้าร์โปร่งครับ
อีกคือผมเล่นกีต้าร์ไฟฟ้าแล้ว ผมเขียนเพลงไม่ค่อยได้ครับผม ผมเป็นแปลกๆครับ555

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 20:57:28 »
โดยปกติน้า SMIL3xD ก็หล่ออยู่แล้วละครับ :D :D :D
ขอบคุณคับน้าหน่อย ผมไม่หล่อคับน้า แต่ฝีมือกีต้าร์นี่ขอนิดนึง อิอิ
โดยปกติน้า SMIL3xD ก็หล่ออยู่แล้วละครับ :D :D :D

เห็นด้วยครับน้า  :)
:D
เพราะความเรียบง่ายครับ ไม่ต้องใช้อะไรมาก เป็นเครื่องดนตรีเพื่อนเยอะ ตอนมัธยมทำให้เล่นแล้วได้เพื่อนเยอะดี มีคนมานั่งรอบๆ อิอิ
ผู้หญิิง โดยเฉพาะ สาวๆ ชอบมาฟังคับ
พวก ดาว รร.
กีต้าร์ทำให้ผมหล่อมากเลยคับ 555

ดูจากรูป ไม่ต้องพึ่งกีต้าร์ น้าก็หล่ออยูแล้วมังครับ   ;D
รูปมันโกหกคับ 55

นั่นมันรูปตอนเรียน รอดอ ใช่มั้ยนั่น  สารภาพมาซะดีๆ..งิ..งิ   ละอ่อนเชียวครับ

Bluebird

• member
  • Bluebird Acoustic Vintage
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 21:16:03 »
ผมคิดเองนะว่า  ... ทุกคนมีดนตรีการ อยู่ในจิตวิญญาณ ง่ะครับ และ กีต้าร์โปร่ง ก็เป็นเครื่องดนตรีชิ้นแรกๆ ที่หยิบฉวยมาฝึกหัด และ ใช้งานได้แบบง่ายๆ กะการร้องเพลง + แสดงออก ครับ
We're your pleasure!

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 21:27:10 »
บ้านผม ค่าFT ขึ้นตลอด เลยหันมากอด เจ้าตัวโปร่ง

แต่บางครั้งกีต้าร์ไฟฟ้า ก็ทำให้ผม เอิ๊กกกกกกกกกกกกกกก
COUNTRY SISTERS - Cotton Eyed Joe
รักเธอนะ....กีต้าร์

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 21:29:45 »
เล่นทั้งกีต้าร์โปร่งและกีต้าร์ไฟฟ้าครับ ไม่รักพี่เสียดายน้องแต่...ได้เริ่มต้นกับกีต้าร์โปร่งมาตั้งแต่ พศ.2520  เลยมีติดบ้านไว้ยาวตั้งแต่นั้น...ช่วงหลังเริ่มเล่นหางเครื่อง โคโยตี้ นักร้องสาว ...อ้าว เพลิน โทษที.....
เล่นทั้งกีต้าร์โปร่งและกีต้าร์ไฟฟ้าครับ ไม่รักพี่เสียดายน้องแต่...ได้เริ่มต้นกับกีต้าร์โปร่งมาตั้งแต่ พศ.2520  เลยมีติดบ้านไว้ยาวตั้งแต่นั้น...ช่วงหลังเริ่มเล่นหางเครื่อง โคโยตี้ นักร้องสาว ...อ้าว เพลิน โทษที.....
แบ่งกันมั่งดิเฮีย
เบื่อจริงๆ เอาเครื่องดนตรี มาบังหน้า ที่แท้ก็ๆๆๆๆ อิๆๆๆ
รักเธอนะ....กีต้าร์

SMIL3Chai

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 21:45:58 »
ขอบคุณคับน้าหน่อย ผมไม่หล่อคับน้า แต่ฝีมือกีต้าร์นี่ขอนิดนึง อิอิ

เห็นด้วยครับน้า  :)
เพราะความเรียบง่ายครับ ไม่ต้องใช้อะไรมาก เป็นเครื่องดนตรีเพื่อนเยอะ ตอนมัธยมทำให้เล่นแล้วได้เพื่อนเยอะดี มีคนมานั่งรอบๆ อิอิ
ผู้หญิิง โดยเฉพาะ สาวๆ ชอบมาฟังคับ
พวก ดาว รร.
กีต้าร์ทำให้ผมหล่อมากเลยคับ 555

ดูจากรูป ไม่ต้องพึ่งกีต้าร์ น้าก็หล่ออยูแล้วมังครับ   ;D
รูปมันโกหกคับ 55

นั่นมันรูปตอนเรียน รอดอ ใช่มั้ยนั่น  สารภาพมาซะดีๆ..งิ..งิ   ละอ่อนเชียวครับ
รูปปัจจุบันคับน้า อิอิ ผมกลับไปถ่ายที่ ร.ร. เก่าผมคับ
ชุดที่ผมใส่ เป็นชุดราชการทหาร ชุดอ่อน กากีแกมเขียวแขนสั้นคับน้า
สังเกตุว่า รด จะมีตัวเลขที่บ่า / ปกคอเสื้อ

ทหารจะมี ดาว หรือแง่งที่บ้า หรือแขนซ้ายคับ
นายสิบ แง่งแบบผมที่แขนซ้าย จ่าก็จะย้ายมาบนบ่า
นายร้อยก็อยู่ที่บ่าคับ

chatree

• member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 06:00:56 »
กีตาร์โปร่งมันเป็นศาสตร์สาขาหนึ่งที่ผมเรียนมาเรื่อยๆ ไม่รู้จบสักที ซึ่งผมกลับเรียนได้ไม่ดีอย่างกะคนอื่นๆ เลย แต่ก็ยังชอบที่จะเรียนรู้ต่อไปครับ ค่าเรียนก็ยิ่งแพงขึ้นเรื่อยๆ ซะด้วยครับ
ฝันให้ไกล ไปให้ถึง

CookieMusic

• member
  • Acoustic Is Myllife...
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 07:35:34 »
เริ่มโปร่งแล้วมาไฟฟ้าพอวงแตกก็เลิกเล่น ทิ้งมาหลายปีมากๆ วันนึงก็กลับมาเล่นแบบจริงจังจนได้เล่นเป็นอาชีพ ตอนนี้เล่นทั้งโปร่งและไฟฟ้า แต่จะว่ากันตามจริงที่สร้างเนื้อสร้างตัวมาได้จนทุกวันนี้ก็เพราะรายได้ที่มาจากการเล่นกีต้าร์โปร่งเป็นส่วนใหญ่ ขอบคุณที่โลกนี้มีกีต้าร์ครับ

pooslash

• member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 13:04:21 »
ผมเล่นกีต้าร์โปร่ง และมาเล่นกีต้ารืไฟฟ้าตอนเป็น นักดนตรีของบริษัท แต่ยังชอบโปร่งมากกว่า และก็มาบ้ากีต้าร์ไฟฟ้าอยู่สองปี ซื้อแหลก ใครว่าอะไรดี ผมซื้อมาลองหมด แต่แปลกไม่ค่อยมีความสุขที่เล่นมันเลย ที่สำคัญฟังไม่ออกด้วยว่า
มันเสียงดีหรือไม่ดี ขนาดตัวละเกือบแสน ผมก็ยังแยกไม่ออก แต่กีต้าร์โปร่ง  มันไม่เคยหลอกเราเลย เสียงมันแสดงถึงความจริงใจ กีต้าร์ไฟฟ้าแค่เปลี่ยนpickup เสียงเปลี่ยน แอมป์ไม่ดี กีต้าร์เสียงก้ไม่สมบูรณ์อีก Effect อีกวุ่นวาย เลยขายทิ้งหมดเลย มาซื้อกีต้าร์โปร่งเล่น มีความสุขทุกครั้งที่เล่น   

guitar_skl

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 14:02:45 »
ผมชอบที่...ถ้าอยากจะเล่นหยิบขึ้นมาเล่นได้สะดวกไม่ต้องอะไรมาก เล่นเสร็จก็วางไว้...และก็เมื่อก่อนเล่นไว้อวดสาวครับ อิๆๆ

Napoom

• member
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 18:23:29 »
แถวบ้านไม่มีใครเล่นดนตรีเลยครับ เลยต้องเล่นคนเดียว เล่นไปเล่นมาก็ติดเลยครับ

i+pae+ba

• member
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 20:49:48 »
ผมกลัวไฟดูด เลือกเล่นโปร่ง