Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: หากจะเลือกดูจากอะไร  (อ่าน 3670 ครั้ง)

k.pol

• member
Re: หากจะเลือกดูจากอะไร
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 10:32:31 »
ผมเลือกที่เสียงครับส่วนสภาพนั้นมันเล่นได้ดีก็OKแล้ว !!!ตัวอย่างก็มาร์ตินในรูปนั่นแหละครับถ้าเป็นสินค้าใหม่ๆสภาพสวยแน่นอนแต่เสียงต่างจากมาร์ติน(วินเทจ)อย่างกับสวรรค์ชั้น7กับเหวลึกๆเลย หมายเหตุผมเปรียบเทียบกับรุ่น D-28 ในสเป็คไม้ที่ใช้เหมือนกัน

nhoy

• member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 23:50:54 »
หากจะซื้อกีต้าร์คู่ใจสักตัว พี่น้องพิจารณาจากอะไรบ้างครับ
- ยี่ห้อต้องมาก่อน  หรือ  เสียงต้องมาก่อน
- หรือ คุณภาพ วัสดุ ต้องมาก่อน ไม่ต้องไปสนยี่ห้อ

สำหรับผมเอง เสียงมาก่อนเลยครับ ตามด้วยงานที่สวยงามเรียบร้อยปราณีต วัสดุ ความถนัด และแบรนด์ ครับ

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 00:28:08 »
ผมเลือกจากงานประกอบ ไม้ และเสียงที่ถูกใจตัวเองคนเดียว ส่วนตัวแล้วชอบallsolid krab ส่วนราคาเดี๋ยวนี้ชอบกีต้าร์ที่ไม่แพงมาก เพราะไม่เคยมีโอกาสสะสมเลย ส่วนยี่ห้อก็อะไรก็ได้ ทำในจีนก็ไม่เป็นรัย เช่น กีต้าร์ที่มีอยู่ เสียงก็ถูกใจพอสมควร แต่ราคาก็สบายใจทั้งครอบครัว แต่จากประสบการณ์ที่เล่นกีต้าร์มาตั้งแต่เด็ก ไม่เคยมีกีต้าร์ตัวไหนที่เล่นแล้วไม่เพราะ ผมชอบคิดถึงคนที่สร้างขึ้นมาด้วยไม่ว่าเป็นคนชาติไหน เค้าคงตั้งใจอยากให้ดีที่สุด เลยเฉยๆ แต่ก็มีตัวในฝันเคย คิดดูว่าถ้า all solid ตัวที่กำลังจะซื้อ ตัด 0 ออกไปซักตัวจากราคาจริง  จะมีใครสนใจหรือรู้จักแค่ไหน หรือแม้กระทั่งตัวเรายังอยากได้อยู่อีกไหม ตอนนี้เลยเล่นทุกยี่ห้อที่ถูกๆ ไม่ว่า ยี่ห้อไหน ผมเลย ok หมด ตอนนี้มีกีต้าร์ที่เป็นไม้ลายสวยมากในราคาแค่ 1 ใน ุ6ของกีต้าร์ยี่ห้อหนึ่ง  ซึ่งตอนนี้ยังไม่มีเงินที่จะซื้อตัวนั้น แต่ก็ได้ไม้ชนิดเดียวกันที่ชอบเป็นsolid นั่งเล่นที่ไรชอบพลิกมาดู เสียงและศักดิ์ศรีอาจไม่เท่าตัวนั้น แต่เรากับชอบตัวนี้ แต่มีเงินก็คงข้ามไปตัวนั้นจนได้แหละ  นี่เป็นข้อคิดและความคิดเล็กๆจากคนตัวเล็กๆคนหนึ่งจ้ะ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 00:40:20 »
ส่วน เรื่องการผลิตละครับ  Made in...... US หรือ  China  มีผลต่อการตัดสินใจเยอะไหมครับ *--*
ผมเองถ้าเลือกได้ ก็เลือก US ก่อนครับ
แต่ผมก็มี Made in China ที่ผมชอบและใช้อยู่เช่นกันครับน้า CABUKI