Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำกีตาร์ตก T T  (อ่าน 1779 ครั้ง)

ziirt25

• member
ทำกีตาร์ตก T T
« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 01:22:58 »
เป็น dolce Ts-1E  จะซ่อมนี่จะคุ้มไหมครับ??
ไม้นี่เป็นรอยพอสมควร เหมือนไม้ด้านหน้าจะหลุดออกมาด้วย

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
Re: ทำกีตาร์ตก T T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 07:25:22 »
ลงรูปด้วยจ้า อิอิ จะได้ช่วยกันถูกวิธีคับ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 07:39:34 »
ซ่อมได้ เว้นคอร้าว ค่าซ่อมจะแพงหน่อยครับ  ทำสีใหม่ เหมือนใหม่เลยล่ะ
Line id: 081-8718003

nhoy

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 16:52:19 »
ยินดีต้อนรับครับ
และเสียใจด้วยกับกีต้าร์  อย่างที่น้าทอมกรุณาตอบให้แล้วครับว่า "ซ่อมได้"
แต่ถ้าถ่ายรูปมาให้เห็นสักหน่อยก็จะได้ช่วยกันดูให้อีกทีไงครับ

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 22:16:50 »
ไม่เป็นไร  ของเราก็ตก  ตัวโปรดด้วย  บุบเลย  pickup หลุดกระจาย
แต่ยังมีเสียงอยู่ แสดงว่ายังไม่ตาย
เสียใจซักพักนึง จะเริ่มเข้าสัจธรรมว่า ของในโลกย่อมมีการบุบสลาย  แล้วจิตใจก็จะปลอดโปร่ง
หมายเหตุ...กีต้าร์ของเรา  เยินทุกตัวครับ

siam siam

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 19:59:50 »
ไม่เป็นไร  ของเราก็ตก  ตัวโปรดด้วย  บุบเลย  pickup หลุดกระจาย
แต่ยังมีเสียงอยู่ แสดงว่ายังไม่ตาย
เสียใจซักพักนึง จะเริ่มเข้าสัจธรรมว่า ของในโลกย่อมมีการบุบสลาย  แล้วจิตใจก็จะปลอดโปร่ง
หมายเหตุ...กีต้าร์ของเรา  เยินทุกตัวครับ
ชอบคำตอบของน้าanatครับ ตอนนี้ผมเริ่มเห็นสัจธรรมแล้วครับ หลังจากตะเวรซ่อมแล้วไม่ไหวครับ ตอนนี้ก็ใช้ได้ในแบบดรอปสายเอาครับ
และคิดจะใช้ให้คุ้มที่สุดครับ

sup-black

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 20:05:24 »

สัจธรรมนำพา ชีวาสุข... :)
เห็นด้วยครับ

Bas_Acoustic

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 00:00:53 »

คนบ้า กีต้าร์โปร่ง