Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครพอจะรู้ประวัติของลุง Tommy Emmanuel บ้างครับ  (อ่าน 1304 ครั้ง)

sandernut

• member
คือผมอยากรู้อะครับว่า กีต้าร์ของลุง Tommy Emmanuel  ไปผ่านอะไรมา ผ่านศึกสงครามอะไรหรือเปล่า  กีต้าร์ถึงได้ เป็นรอย สีหลุด ไม้หลุดขนาดนั้น อย่างกะกีต้าร์ ตก จากภูเขาเหลียงซาน มาแนะ แต่เสียง สุดยอดมากครับ

sonic

• member
Re: มีใครพอจะรู้ประวัติของลุง Tommy Emmanuel บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 21:29:48 »

อ่านได้เลย

ประวัติ Tommy Emmanuel -->http://acousticthai.net/tommyemmanuel.html

sandernut

• member
Re: มีใครพอจะรู้ประวัติของลุง Tommy Emmanuel บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 03:06:47 »

อ่านได้เลย http://www.acousticthai.net/tommy_emmanuel.htm

โอ้วววว เล่น เคาะๆๆๆๆๆๆๆ จนเป็นแบบนั้นเลยเหรอ สุดยอดมากกกก

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 05:04:44 »
ตำนานที่ยังไม่ตายครับ
:)

Auponata

• member
  • OR'Solid
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 22:33:37 »
ดูคลิปนี้แล้วอิจฉาน้องๆ เค้าจัง.....

Tommy Emmanuel plays Dixie Macguire with a Russian fan
facebook:or ponata

nhoy

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 22:55:59 »
ดูคลิปนี้แล้วอิจฉาน้องๆ เค้าจัง.....

Tommy Emmanuel plays Dixie Macguire with a Russian fan

คงไม่บ่อยที่จะเห็น Tommy Emmanuel เล่น Crafter นะครับ
ขอบคุณน้า Or'solid ด้วยครับ

Kai Acoustic™

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 23:12:38 »

คงไม่บ่อยที่จะเห็น Tommy Emmanuel เล่น Crafter นะครับ
ขอบคุณน้า Or'solid ด้วยครับ

Crafter ที่ลุงแกเล่นเป็นรุ่นอะไรครับ น่าจะ 1500RS หรือเปล่าครับ