Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามอีกแร้ว ผมลืมทุกที / วอนผุุ้รุ้แนะนำสายกีตาร์โปร่ง สำหรับ Veelah V1-Dce  (อ่าน 6597 ครั้ง)

nhoy

• member
แถวโรงแรมมาริออท ถนนเจริญนคร ครับ

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
รูป Action ของกีต้าร์ผมนะคับ

นัทคับ ฝนด้านล่างออกเล็กน้อย เซาะร่องใหม่ ( ไม่แนะนำนะคับ จะทำให้สายไม่ Balance , สายจะเพี้ยนได้ ต้องตั้งอินโนแนชั่นหรืออะไรซักอย่าง ผมจำไม่ได้ว่าอ่านอย่างไรคับ )

Fret 5 ณ จุดสีขาว สูงประมาณ 1.25 mm

Fret 12 ณ จุดสีขาวสองจุด สูงประมาณ 2.75 mm

Saddle ไม่ได้ฝนเลยคับ :D

WantedBankiiez

• member
แล้วจุดแผลเป็นของตัวนี้ละครับกี่เซน ( แซวเล่นนะครับบบ ) 555 +
ขอบคุณมากเลยครับสำหรับีุปภาพทั้งหมดนี้ครับ ^^"

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
แล้วจุดแผลเป็นของตัวนี้ละครับกี่เซน ( แซวเล่นนะครับบบ ) 555 +
ขอบคุณมากเลยครับสำหรับีุปภาพทั้งหมดนี้ครับ ^^"

ขัดออกหมดแล้วจ้า

Uploaded with ImageShack.us