Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกระจ่างทีครับน้าๆ  (อ่าน 1182 ครั้ง)

Arternative

• member
    • www.facebook.com/fukyeahart
ขอความกระจ่างทีครับน้าๆ
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 17:03:06 »
ผมไปซื้อ Dolce TS-1E ที่ร้าน CT Musicshop แล้วได้ Saddle เป็นพลาสติก และ ถุงกีตาร์เป็นของยี่ห้อ BLV ทั้งสองสิ่งที่กล่าวมานี้ เป็นเพราะทาง Dolce ทำรุ่นใหม่เปลี่ยนของใหม่ หรือว่าเป็นเพราะทาง CT Musicshop เปลี่ยนของไปเองครับ ผมโพสไปถาม เค้าบอกว่ามันมาแบบนี้อยู่แล้ว รบกวนน้าๆด้วยนะครับ

TOM1869

• member
Re: ขอความกระจ่างทีครับน้าๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 18:18:58 »
ผมยังไม่เห็นว่ามีเหตุผลอะไรที่ร้านจะเปลี่ยนของครับ

ร้านอื่นเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ
Line id: 081-8718003

pangkungman

• member
  • :)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 20:59:45 »
คุณ Alternative อย่าได้กังวลไปครับ กระเป๋า BLV ที่แถมมากับ DOLCE นั้น เป็นกระเป๋าที่คุณภาพดี ซึ่งทาง DOLCE ได้แถมมากับกีตาร์ TS-1E ซึ่งหากไปซื้อแยกราคาตกอยู่ที่ใบละ 1,350 บาท กระเป๋า BLV ที่แถมนี้คุณภาพดีมากครับ ฟองน้ำหนามากทีเดียว ส่วนกระเป๋า DOLCE นั้น เป็นส่วนที่แถมให้กับ LOT แรก ๆ ส่วนเรื่อง SADDLE มันเป็นกระดูกนะครับ อาจจะดูคล้ายพลาสติก แต่ขอยืนยันนะครับว่าเป็นกระดูก เพราะผมก็ใช้กีตาร์รุ่นนี้ครับ

อย่างไรก็ตามขอให้มีความสุขกับการเล่นกีตาร์นะครับ :)
;)

Alexa

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 02:23:55 »
ความจริงแล้วผมไม่ได้กังวลว่าทางร้านจะเปลี่ยนหรอกครับ แต่ถ้าเป็นแบบนั้นจริงๆผมจะเสียใจมากเพราะผมใช้บริการร้านนี้หลายตังค์แล้ว เหอๆ เพราะผมก็ถามพี่แป๊ะ เค้าบอกเป็นพลาสติก ผมเลยมาถามน้าๆเพื่อความแน่ใจนะครับ ยังไงขอบคุณมากนะครับที่เข้ามาตอบ รู้สึกดีขึ้นมาเยอะเลยครับ ^^

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 04:44:33 »
คุณ Alternative อย่าได้กังวลไปครับ กระเป๋า BLV ที่แถมมากับ DOLCE นั้น เป็นกระเป๋าที่คุณภาพดี ซึ่งทาง DOLCE ได้แถมมากับกีตาร์ TS-1E ซึ่งหากไปซื้อแยกราคาตกอยู่ที่ใบละ 1,350 บาท กระเป๋า BLV ที่แถมนี้คุณภาพดีมากครับ ฟองน้ำหนามากทีเดียว ส่วนกระเป๋า DOLCE นั้น เป็นส่วนที่แถมให้กับ LOT แรก ๆ ส่วนเรื่อง SADDLE มันเป็นกระดูกนะครับ อาจจะดูคล้ายพลาสติก แต่ขอยืนยันนะครับว่าเป็นกระดูก เพราะผมก็ใช้กีตาร์รุ่นนี้ครับ

อย่างไรก็ตามขอให้มีความสุขกับการเล่นกีตาร์นะครับ :)
****.... BLVเป็นGigBagที่สวยและหนา คุณภาพดี ผมยังหามาใช้เลยครับ.... ลูกชายยังอยากหิ้วไปโรงเรียนเลย....

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 09:29:09 »

****.... BLVเป็นGigBagที่สวยและหนา คุณภาพดี ผมยังหามาใช้เลยครับ.... ลูกชายยังอยากหิ้วไปโรงเรียนเลย....
คนนี้มีทุกร่น ทุกแบบจริงๆ เมื่อจะเปิดท้าย บอกนะครับ จะไปเหมา อิๆ
รักเธอนะ....กีต้าร์