Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำแนะนำ Epiphone acoustic guitar หน่อยครับ  (อ่าน 10321 ครั้ง)

b

• member
Re: รบกวนขอคำแนะนำ Epiphone acoustic guitar หน่อยครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 18:40:38 »
Epiphone เสียงไม่เหมือนชาวบ้านยังไงหรอครับ?อยากทราบรบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ พอดีสนใจEpiphone อยู่เหมือนกันครับ ;D น้าๆที่ใช้หรือเคยลอง ขอบคุณครับ

nampoo12

• member
  • WeLcome to the Jungle babi !!!!!!!!!!!!!
Re: รบกวนขอคำแนะนำ Epiphone acoustic guitar หน่อยครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 00:54:23 »
Epiphone เสียงไม่เหมือนชาวบ้านยังไงหรอครับ?อยากทราบรบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ พอดีสนใจEpiphone อยู่เหมือนกันครับ ;D น้าๆที่ใช้หรือเคยลอง ขอบคุณครับ

ผมก็อยากทราบ เช่นเดียวกันฮะ ... :)  (ผมชอบทรง Jumbo มากเลย แต่หายากแล้ว...) ที่เป็น Jumbo เรียบๆๆ แบบ EJ200 Artist Jumbo Acoustic (ลองฟัง Review ในรุ่นนี้ผมก็ว่ามันโอเคนะฮะ) รบกวนชี้แนะด้วยฮะ ....มือใหม่หัดดีด..

nampoo12

• member
  • WeLcome to the Jungle babi !!!!!!!!!!!!!
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 00:57:19 »
Epiphone EJ-200 Artist series demo
Epiphone EJ-200 Artist series demo

nampoo12

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 01:34:26 »
EPIPHONE Inspired By 1964 Texan ..

Epiphone Inspired By Texan - Nevada Music UK

nampoo12

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 01:38:22 »

nampoo12

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 01:53:46 »
เริ่มมีใจให้ Dreadnought/Round shoulder dreadnought แล้วฮะ เมื่อศึกษากับ EPIPHONE Inspired By 1964 Texan

Epiphone Inspired By 1964 Texan electro-acoustic guitar demo

Traveler

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 08:30:10 »
เรื่องเสียงของ Epiphone ที่ว่าไม่เหมือนใครคือเสียงเบสมันออกตุ่นๆหม่นๆ (บอกไม่ถูกเหมือนกัน ไปลองดูดีกว่าครับ)
Texan มีผู้อยากได้อยู่หลายคน แต่ตัวแทนไม่ยักกะสั่งมาสต็อค มีคนไปถามเขาก็บอกว่าให้รวมกันถึง 10 ตัวถึงจะสั่งให้ ก็เลยต้องปลอบใจตัวเองว่า AJ-220s มันก็เสียงเหมือนกันแหล่ะ สบายใจ ประหยัดไปเกือบหมื่น

b

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 18:51:22 »
ขอบคุณน้าTravelerมากครับ ขอถามอีกคำถามล่ะกันครับ  :P คือ EPIPHONE ล๊อตใหม่ๆผลิตโรงที่จีนทั้งหมดใช่มั้ยครับ?  คือผมอยากได้รุ่น Texan ห่นะครับ หรือถ้ามีผู้รู้ท่านได้ทราบข้อมูลช่วยตอบด้วยครับ

billy4x4

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 19:33:19 »
ขอบคุณน้าTravelerมากครับ ขอถามอีกคำถามล่ะกันครับ  :P คือ EPIPHONE ล๊อตใหม่ๆผลิตโรงที่จีนทั้งหมดใช่มั้ยครับ?  คือผมอยากได้รุ่น Texan ห่นะครับ หรือถ้ามีผู้รู้ท่านได้ทราบข้อมูลช่วยตอบด้วยครับ
ตอบให้ละกันครับ มีอินโดนีเซียด้วยอีกที่นึงครับ
ความเห็นของผมนะตัวTexan กับ AJ220s ต่างกันเล็กๆน้อยๆในด้านรายละเอียดการตกเเต่งความสวยงาม เช่นอินเลย์รูปสี่เหลี่ยมขนมเปียกปูนบนฟิงเกอร์บอร์ด พวกลูกบิดอะไรเงี้ยอ่ะ สำหรับผมก็เหมือนท่านTravelerนั่นแหละ ซื้อAJ220sมาปั้นดีกว่าถูกดีแถมเสียงดีด้วย ส่วนไอ้ตัวบนEJ200 Artist series ผมก้อเคยมีกับเขาตัวนึง

แต่ปล่อยออกไปนานแล้วผมซื้อมาจากEbayครับ ตอนนั้นสัก3-4ปีแล้ว รุ่นนี้ผมว่าเมืองไทยไม่มีขายหรอกครับ งานสวยงามดีครับ แต่เสียงด้อยกว่า EJ200 เกาหลีของผมอีกตัว  เลยผ่องถ่ายขายออกไป คงเนื่องจากเป็นกีต้ารใหม่ๆยังไม่เบิร์นมากกว่า ผมเลยเก็บไว้ตัวเดียวครับ สุดท้ายตอนนี้กำลังปั้นเด็กใหม่AJ220sอยู่ครับมีแววดีมาก ;D ;D ;D

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 20:28:59 »
คนที่ไม่เข้าตา(บรรเลง) epiphone aj 220s vs

ตัวนี้ของผมเอง  ขายรับประทานไปแล้ว
รักเธอนะ....กีต้าร์

WiiTHWiiN

• member
  • All Laminate
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2012, 22:29:16 »
หากเป็น Epiphone จีน ล๊อตนี้ ผมไร้ข้อกังขาเรื่องคุณภาพเสียง ถ้าเทียบกับราคาครับ
ดีตั้งแต่ all laminate เลยครับ

Rut_pro

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 04:56:57 »
มีหลายรุ่นน่าสนใจครับ แต่ตัวแทนจำหน่ายในเมืองไทย มีอยู่ไม่กี่รุ่นเอง
ส่วนผมอยากได้รุ่นนี้ http://www2.gibson.com/Products/Acoustic-Instruments/Super-Jumbo/Epiphone/Joan-Sebastian-Triunfadora/Specs.aspx

time

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 07:38:23 »
เคยลองครั้งนึง เสียงไม่โดนเลยส่วนตัวผมนะ แต่รูปทรงสวย เล่นแล้วอย่างเท่เลย...

nampoo12

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 23:51:22 »
เรื่องเสียงของ Epiphone ที่ว่าไม่เหมือนใครคือเสียงเบสมันออกตุ่นๆหม่นๆ (บอกไม่ถูกเหมือนกัน ไปลองดูดีกว่าครับ)
Texan มีผู้อยากได้อยู่หลายคน แต่ตัวแทนไม่ยักกะสั่งมาสต็อค มีคนไปถามเขาก็บอกว่าให้รวมกันถึง 10 ตัวถึงจะสั่งให้ ก็เลยต้องปลอบใจตัวเองว่า AJ-220s มันก็เสียงเหมือนกันแหล่ะ สบายใจ ประหยัดไปเกือบหมื่น

ขอบคุณน้า Traveler สำหรับคำแนะนำฮะ :)

nampoo12

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 12:41:42 »
ตอบให้ละกันครับ มีอินโดนีเซียด้วยอีกที่นึงครับ
ความเห็นของผมนะตัวTexan กับ AJ220s ต่างกันเล็กๆน้อยๆในด้านรายละเอียดการตกเเต่งความสวยงาม เช่นอินเลย์รูปสี่เหลี่ยมขนมเปียกปูนบนฟิงเกอร์บอร์ด พวกลูกบิดอะไรเงี้ยอ่ะ สำหรับผมก็เหมือนท่านTravelerนั่นแหละ ซื้อAJ220sมาปั้นดีกว่าถูกดีแถมเสียงดีด้วย ส่วนไอ้ตัวบนEJ200 Artist series ผมก้อเคยมีกับเขาตัวนึง

แต่ปล่อยออกไปนานแล้วผมซื้อมาจากEbayครับ ตอนนั้นสัก3-4ปีแล้ว รุ่นนี้ผมว่าเมืองไทยไม่มีขายหรอกครับ งานสวยงามดีครับ แต่เสียงด้อยกว่า EJ200 เกาหลีของผมอีกตัว  เลยผ่องถ่ายขายออกไป คงเนื่องจากเป็นกีต้ารใหม่ๆยังไม่เบิร์นมากกว่า ผมเลยเก็บไว้ตัวเดียวครับ สุดท้ายตอนนี้กำลังปั้นเด็กใหม่AJ220sอยู่ครับมีแววดีมาก ;D ;D ;D

ขอบพระคุณคับน้า .:)

nampoo12

• member

nampoo12

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 09:30:08 »

nampoo12

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 09:35:25 »
คนที่ไม่เข้าตา(บรรเลง) epiphone aj 220s vs

ตัวนี้ของผมเอง  ขายรับประทานไปแล้ว

ตัวนี้เสียงใสมากเรยย Mix เสียงมาด้วยรึป่าวฮะ ???