Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (เด็กใหม่)เห็นกระทู้ถาม ส่วนใหญ่เรียก น้า ๆ -- พี่ ๆ อายุเท่าไหร่กันครับ เล่นมากี่ปีแล้ว จำกี  (อ่าน 11715 ครั้ง)

madoadza

• member
สวัสดีน้าๆ ทุกท่านครับ กระผม อายุ 20 ต้นๆ เฉียดไปทางเลขสาม แล้ว หัดเล่นกีตาร์มาตั้งแต่ ม.2 แล้วหยุดเล่นไป ประมาณ 10 ปีหน่อยๆ แล้วก็กลับมาเล่น เพราะได้แรงบันดาลจากมาการได้รู้จักกับ "บ้านไม้" ของพวกเรา เล่นไม่เก่งไม่ค่อยประสีประสาเท่าไหร่ รบกวน ชี้แนะข้าน้อยด้วยนะครับ :D
พยายามบอกตัวเองไว้เสมอว่าอยากเก่ง ต้องมั่นซ้อมหนัก

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
ผมหำน้อย เด็กใหม่พึ่งเข้าวงการ
กีต้ารตัวแรก JoJo (ขโมยมา)  ทัชชิ่งสูง โค-ตะ-ระ เลยจับคอร์ด ทีเลือดซิปๆ
แต่ของมันชอบ เจ็บก็ยอม

ไอ้โจ้มันเปิดซิง หลังจากนั้นเสร็จอีกหลายรายเปลี่ยนไปเรื่อย ใจง่ายนะเรา เปลี่ยนยังกะเปลี่ยนรองเท้า 55555
ตอนนั้นเลือกไม่ได้จริงๆ ครับ  น้าฟ้าสวยสุด  yamaha  อนิจา เธอไม่หันมามองเราเลย ได้ชมเชย น้อง JoJo นี้แหละคร๊าบบบบบบบ
รักเธอนะ....กีต้าร์

TOM1869

• member
เราก็เด็กใหม่ เพิ่ง 18 เอง อ่ะ เล่นแต่ เพลง ฮิต สุขาอยู่หนใด
Line id: 081-8718003

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
กีต้าร์ตัวแรกผมก็ jojo สีม่วงซะด้วย55(ซื้อเมื่อ10กว่าปีก่อน) ไม่รู้ตอนซื้อคิดได้ไง ตอนนี้ยังเก็บอยู่เลยแต่สภาพยับเยินสุดๆ
MUGEN_guitar_SHOP

Arkara

• member
ผมก็ยังเอ๊าะๆอยู่นะ อายุอานามก็ใกล้เบญจเพศเข้าทุกที กีต้าร์ตัวแรกยังคงเก็บไว้อยู่ ยี่ห้อ Eagle พอได้มาจับ Yamaha ถึงรู้ว่ากีต้าร์เรานี่มันเล่นโคตรยากเลย (ตอนนั้นไม่รู้จักว่าทัชชิ่งคืออะไร) ส่วนอายุดนตรีก็ไม่มากไม่น้อยครับก็เข้าปีที่ 13 พอดี ตอนนี้ใช้ Takamine EG530SC อยู่ครับ เล่นจนฟิงเกอร์บอร์ดบุ๋มจากช่วงแรกๆแค่ 1-2 เฟรต ตอนนี้ปาไปเฟรต 5 แล้วครับ ฮ่าๆ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :)

kaizer123

• member

น้าตั้ม มูเก้น

• member
ลืมบอกอายุ ก.ม.๓๐ แล้วค้าบ แต่ก่อนเล่นอาชีพ"ตีกลอง"ครับ แต่วงแตกเลยต้องมาจับกีต้าร์โปร่งครับ มันง่ายดีไม่ต้องง้อใครจะเล่นที่ไหนเมื่อไร สบายยยย
MUGEN_guitar_SHOP

panupong

• member
ปีนี้ผมก็จะ 16 ละ เล่นกีต้าร์ตอน ม.2  ปลายๆ 

rapala

• member
สมาชิกใหม่ถือโอกาสแนะนำตัวครับ อายุก็หลักสี่มาสามกิโลแล้ว เริ่มเล่นตอนมัธยม ได้ยามาฮ่าตัวเล็กมาจากอา จนเข้ากทม.ไปแถวหลังกระทรวงสอย ARIA ไฟฟ้ามาหัดเล่น เอฟเฟก ก็อาศัยแบบที่ลงในหนังสือ แล้วไปซื้ออุปกรณ์มาประกอบเอง ตอนหลังอยากเล่นให้มีหลักการบ้าง ก็ไปเรียนที่ สยามกลการ เพชรบุรี สมัยนั้นโรงเรียนอยู่หลังโชว์รูมรถยนต์ จนย้ายไปที่ใหม่ อ. คนแรก ผมจำชื่อไม่ได้ คนที่สอง ชื่อ อ.ชาญ  จนคนสุดท้าย เป็นนิสิตหญิงเภสัชจุฬา อ่อนกว่าผมอีก แต่คงสอบได้เป็นอาจารย์ ผมเรียนจบแค่ คลาสสิก 2 เล่มสุดท้าย คลาสสิก 3 ไม่ได้เรียนต่อแต่ซื้อหนังสือไว้  แล้วก็กลับบ้านนอก จนทุกวันนี้ ความรู้คืนอ.ไปเยอะ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ผมหำน้อย เด็กใหม่พึ่งเข้าวงการ
กีต้ารตัวแรก JoJo (ขโมยมา)  ทัชชิ่งสูง โค-ตะ-ระ เลยจับคอร์ด ทีเลือดซิปๆ
แต่ของมันชอบ เจ็บก็ยอม

ช่วยหยิบ กระโถนให้ผมด้วยครับ..............อิอิ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ผม 38 อนุเสาวรีย์ชัย แล้วครับ เล่นมา 20 กว่าปีแล้วครับ แต่ฝีมือ ประมาณ ปีครึ่งครับ....อิอิ

กีตาร์ ตัวแรก HONDO ทรง D ครับ ปัจจุบัน เพื่อนเอาไปเผาทำฟืนที่เกาะเสม็ดเสร็จทุกรายแล้ว....เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Songphol

• member
  • I love Japan Vintage
ผมอายุ 19 เท่ามาริโอ้ เมาเร่อ ครับ ...อิ อิ
(พ.ศ. เกิดอ่ะ)

baitorys

• member
43 ขวบครับ เริ่มเล่นประมาณ ปวช1 ไทย-เยอรมัน ขอนแก่น เล่นมาเรื่อยแล้วก็หายไปทำมาหากิน พึ่งกลับมาฟื้นได้2ปีนี่เอง เพราะไปได้ ทาคามิเนะ npt-012bs เสียงดี เล่นง่าย สวยถูกใจมากแต่ราคาก็ค่อนข้างสูงสำหรับผม ตอนนี้ติดเล่น fingerstyle มากแกะทุกเพลงที่ได้แท็ปมาก็ขอ ทุกท่านนั่นแหล่ะครับได้รับความเอื้อเฟื้อมากมาย ตอนนี้ก็พอมีอะไรไว้แก่เหงาแล้วเวลานั่งซดชาเขียวคนเดียว ได้อารมณ์ที่ดีมากเลยครับ

altobIue

• member
ผม20 เริ่มเล่นตอนม.4เพราะเพื่อนชวน จากเพลินๆเป็นเล่นไม่เลิกแล้วครับ
กีตาร์ตัวแรกน้าให้Jojoมา รุ่นยังผลิตเกาหลี เสียงยังดีอยู่เลยครับ อยู่นานจนเก๋า

Yoshio

• member
อายุ 17 ครับ
Acoustic Guitar
ตัวแรก จีนแดงเล่น 2 ครั้งไม่เล่นเลย กดให้ตายมันก็เสียงบอด
ตัวที่สอง Takamine ETN20C

tatsanai

• member
ไม่อยากบอกอายุเลยครับ มันจะทำให้คำว่าน้า น้อยเกินไป
กีต้าร์ตัวแรก  Yamaha FG325 มือหนึ่ง 1600 บาท เมื่อ 31 ปีที่แล้วครับ
หยุดไปหลายปีครับ   กลับมาเล่นกีต้าร์ใหม่ เพื่อเป็นเพื่อนเล่นกับลูกชายครับ

Mubintmin

• member
ผมชื่ออั้ม ฉายาที่เพื่อนเรียกหมูบินทมิฬ ในบ้านไม้นามว่าน้าหมู

อายุ 22 ปี กีตาร์ตัวแรกที่ซื้อเอง Fina ตัวละ 3500 บาท ตัวที่สอง Cort Earth100F(รักมาก)

แต่ถ้าเป็นกีตาร์ที่ได้สัมผัสและตัวที่ใช้หัดตัวแรกคือ Yamaha FG-300A

ไม่รู้โน๊ต ไม่รู้สเกล อิมโพรไวส์ไม่เป็น แต่ใจรักครับผม^^

Chipanupong

• member
สวัสดีครับผมก็สมาชิกใหม่เพิ่งสมัคได้ 1 ชั่วโมงที่แล้วเอง

อายุ 18 ครับ กีต้าตัวแรก เป็น Yamaha เป็นคลาสสิคไม่ได้รุ่นไร ตัว 2 MAYA รุ่นไรม่รู้

ตัว 3 Yamaha FG200 ตัว 4 YAMAHA Jr-1 ตัว 5 ล่าสุดตอนนี้ติดใจมาก Taylor GS mini ครับ เล่นกีต้าร์มา 3 ปีละครับ

ianadaht

• member
Viz

bambamm

• member
อายุก็ 16 ทุกวันงับ วันเกิดผ่านไปเท่าไหร่ก็ 16 :D

กีตาร์ตัวแรก ตอน ม2..เอากีตาร์ไม้อัดคอหักพี่ที่เค้าทิ้งแล้ว..แอบเก็บมาทากาวตราช้างที่คอ

จากนั้นก็เล่นเรื่อยมา ตอนนี้ใช้ Takamine D26s จ้า