Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ น้องใหม่แนะนำตัวครับ กำลังมี project ทำกีต้าร์อยู่ ขอคำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 5509 ครั้ง)

putitti

• member
เล่นกีต้าร์ก็เก่งนะเนี่ย  ;D ;D ;D
พร่ำพร่ำ จำนรรจา

doogyman

• member
มารายงานความคืบหน้าครับ ตัว Spruce Top เกือบแล้วครับ เหลือปรับแต่ง , Inlay แล้วก็เก็บงานนิดหน่อย มีภาพมาให้ชมครับ

ตัวนี้เป็น

Top: Solid Sitka Spruce
Back & Side: Solid Mahogany
Sound test:
Basic E & A chords

ส่วนตัว All Mahogany ว่าจะปรับไม้หน้าให้บางลงหน่อย เดิมมันเกือบ 4 มิล (รื้อบริดจ์ออก กบใส)

ปืน

• member
ผมเข้ามาให้กำลังใจครับ

pigy

• member
เข้ามาลุ้นต่อค่ะ เก่งโครตๆเลยค่ะ

doyzaa

• member
เอาใจช่วยกับก้าวแรกครับ ปล. ทำตัวแรกๆได้เสียงขนาดนี้ อนาคตอีกไกลแน่นอนครับ สู้ๆ

DK7ELEVEN

• member
ตัวต่อไป ผมอยากเห็นน้า ทำกีต้าร์ ไม้สักทองครับ อยากฟังเสียง

ปล.สนับสนุนน้าครับผมชอบคนพยายาม
24 ช.ม.

sandernut

• member
สุดยอดมากเลยครับ เสียงใช้ได้ทีเดียว

gttle

• member
ลองหาข้อมูลเรื่อง taptune หรือ taptone ไปด้วยนะครับแล้วถ้าปรับองศาคอได้ถูกต้องด้วยรับรองแจ่ม เรื่องประกอบนี่ผมว่าไม่น่าห่วงแล้ว

Rut_pro

• member
เสียงดีใช้ได้ครับ ไม่นึกว่าจะออกมาดีขนาดนี้แจ่มจริง ชักอยากจะทำบ้างละ