Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: < UPDATE ครบ 1 ปี > * กีตาร์ Thailand Historic ๕.๕.๕๕๕ *  (อ่าน 141725 ครั้ง)

nyton

• member
    • Review of kindle fire hd
Re: กีตาร์ Thailand Historic ๕.๕.๕๕๕ มาถึงเมืองไทย ทั้ง 255 ตัวแล้วครับ :)
« ตอบกลับ #480 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 16:31:56 »
ประมูล 099 ไปยังอ่ะครับ
(^~^)

sweetgarlic

• member
  • ห้ามเข้าwebเกินวันละ2ครั้ง อาจทำให้เสียตังได้
Re: กีตาร์ Thailand Historic ๕.๕.๕๕๕ มาถึงเมืองไทย ทั้ง 255 ตัวแล้วครับ :)
« ตอบกลับ #481 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 20:29:14 »
การรอคอยที่ยาวนาน จบแล้ววันนี้

ได้มานอนกอดซะที

ที่สำคัญคืนนี้จะนอนหลับไหมเนี่ย

ถ่อมใจ

• member
« ตอบกลับ #482 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 20:53:04 »
lสุ่มเสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ
เราจะรับสิ่งดีจากพระหัตถ์ของพระเจ้า และจะไม่รับของไม่ดีบ้างหรือ /โยบ2:10

sweetgarlic

• member
  • ห้ามเข้าwebเกินวันละ2ครั้ง อาจทำให้เสียตังได้
« ตอบกลับ #483 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 21:26:08 »
เสียงดีเล่นง่าย สไตร์ walden ครับ แต่เสียงจะไม่ดังก้องกังวาลเหมือน ทรง D หรือ GA แต่ก็ไม่ใช่เบา อยู่ในระดับที่นั่งสุมหัวร้องเพลง 4-5 คนสบายๆ ครับ( ก็เป็นทรง trevel เน๊าะ) แต่การจับเล่น ผมว่าสบายพอสมควร ขนาดผมตัวใหญ่มหืมา ยังไม่รู้สึกเล็กเกินไปเลย ผมจะรอให้สายชุดนี้ โทรมซะก่อน เดี๋ยวจะเปลี่ยนเป็น newtone .013 หรือ Double Wound น่าจะมีอะไรกระเด้งออกมามากขึ้น(เสียงนะครับ ไม่ใช่ bridge) แต่ด้วยความเป็น TH5.5.555 ทำให้น่าสะสมมากเลยครับ ยิ่งที่นอนเป็น crossrock สีเหลืองออกทอง ยิ่งเข้ากันดีเลย นี่ผมเตรียม bridge pin ทองเหลือง ขนาด 50 mm. ของ คุณ CHEDTHA ไว้นานแล้ว เดี๋ยวได้โอกาสจะจัดการซะหน่อย ดูเป็นอะไรที่ perfect สำหรับ กีต้าร์ตัวนี้จริงๆ

ถ่อมใจ

• member
« ตอบกลับ #484 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 21:33:52 »
ขอบคุณครับน้าsweetgralic 
เราจะรับสิ่งดีจากพระหัตถ์ของพระเจ้า และจะไม่รับของไม่ดีบ้างหรือ /โยบ2:10

Walden Guitar

• member
« ตอบกลับ #485 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 01:07:39 »
เบอร์ 099 มีผู้ประมูลไปแล้วครับคุณ nyton

ดีใจที่พี่ sweetgarlic ชอบกีตาร์ Thailand Historic ๕.๕.๕๕๕ ครับ
ยินดีที่ได้ร่วมกันทำบุญครับ :)

พี่ sweetgarlic ผมจะขออนุญาตนำรูปภาพกีตาร์ของพี่ไปโพสต์ใน facebook ได้ไหมครับ
จะขออนุญาตนำรีวิวของพี่ไปโพสต์ด้วยนะครับ

คุณถ่อมใจ ถ้าโอนกีตาร์ส่วนที่เหลือเข้ามาแล้ว ผมจะพยายามส่งกีตาร์ให้ถึงคุณถ่อมใจ ภายในวันพฤหัสหรือศุกร์หน้าครับ

papachill

• member
    • ChocoChillmusic
Re: ดีใจที่พี่ๆเพื่อนๆชอบ กีตาร์ Thailand Historic ๕.๕.๕๕๕ ครับ :)
« ตอบกลับ #486 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 01:33:06 »
เพิ่งไปรับก็จัดเลยจ้า บาลานส์ดีมาก http://socialcam.com/v/wNxxPjkg
Chocochillmusic

sweetgarlic

• member
Re: ดีใจที่พี่ๆเพื่อนๆชอบ กีตาร์ Thailand Historic ๕.๕.๕๕๕ ครับ :)
« ตอบกลับ #487 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 06:23:18 »
ตามสบายเลยครับ น้าต๋อง

sak_surat

• member
« ตอบกลับ #488 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 19:39:03 »
a

susdam

• member
« ตอบกลับ #489 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 19:57:38 »
ไปรับมาเรียบร้อยแล้วครับ   

ถ่อมใจ

• member
« ตอบกลับ #490 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 20:30:02 »
น้าต๋องครับ ชำระงวดที่เหลือแล้วครับ guitar +case   4700.08  บาท จัดส่งอย่างไรรบกวนแจ้งอีกครั้งด้วยครับ ฝากช่วยเช็คสภาพกีตาร์  ก่อนบรรจุ และก่อนจัดส่งด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

MidoriLoveS

• member
« ตอบกลับ #491 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 20:33:15 »
ไปรับมาเรียบร้อยแล้วพร้อมเปลี่ยนเป็นสาย newtone 2 ตัวเลยค่ะ
เสียงดีเกินตัวมากค่ะ และฝากขอบคุณพนง.ที่ร้านทุกท่านที่ดูแลเป็นอย่างดีโดยเฉพาะเฮียต๋องที่ถึงแม้ไม่เจอตัวจริงแต่ก็คุยกันทางโทรศัพท์ช่วยแก้ปัญหาให้และคุณอ้นที่ช่วยเหลือเรื่องเปลี่ยนสายกีตาร์ให้
รับรองค่ะถ้าอยากได้กีตาร์ตัวต่อไปต้องมาร้านนี้แน่นอน

• member
« ตอบกลับ #492 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 20:55:12 »
ดีใจที่ลูกชายชอบกีตาร์ครับพี่ sak_surat
ส่วนเรื่องเงินทำบุญเพิ่ม 200 บาท ผมได้รับแล้วครับ เดี๋ยวตอนไปทำบุญจะแจกแจงรายละเอียดเพิ่มเติมให้ดูนะครับ

ขอบคุณครับคุณ susdam
หวังว่าจะชอบกีตาร์นะครับ

ขอบคุณครับคุณถ่อมใจ
อาจจจะะส่งออกได้วันอังคารหรือพุธครับ
ถ้าจัดส่งแล้วจะรีบมาแจ้งให้ทราบนะครับ

คุณ MidoriLoveS ต้องขอโทษด้วยนะครับ
เป็นความผิดของผมเองครับที่จำไม่ได้ว่า ได้เตรียมเบอร์  129 ไว้ให้แล้วที่ร้านมิวสิคซิตี้ครับ
ผมเองจำไม่ได้ ก็มัวแต่หาที่สต๊อกว่าทำไมหาไม่เจอสักที นึกว่าอยู่ในส่วนกีตาร์ที่เตรียมจัดส่ง
พอผมมาถึงที่ร้านช่วงเย็น เดินไปมองที่กีตาร์ในมุมที่กันไว้สำหรับผู้จองเลข ก็เห็นทันทีเลยครับ
ถ้าคุณ MidoriLoveS สนใจจะเปลี่ยนเป็นเลข 129 ก็สามารถแวะมาวันพรุ่งนี้เลยครับ

pickpanther

• member
    • My Page
« ตอบกลับ #493 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 21:04:21 »

วันนี้ไปรับมาแล้ว เล่นง่ายสบายมือ ถูกใจมากเลยครับ
FB/PickFingerstyle

MidoriLoveS

• member
« ตอบกลับ #494 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2013, 23:10:27 »
ไม่เป็นไรค่ะ เฮียต๋องวันนี้เอาไปมอบให้นายที่คอนโดแล้วค่ะและยิ่งได้รับการเซทอัพและเปลี่ยนสายไป
 ยิ่งถูกใจมากค่ะ
ยังไงก็ขอบคุณอีกครั้งนะค่ะ ;)

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #495 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 04:16:16 »
เพิ่งไปรับก็จัดเลยจ้า บาลานส์ดีมาก http://socialcam.com/v/wNxxPjkg
สวัสดีครับพี่...ใช้ 5.5.555 ออกงาน ได้สบายเลย ติดตามงานพี่มา ชอบที่พี่ cover ในแนวของพี่ ออกเป็นแนวของตัวเองดีครับ

• member
« ตอบกลับ #496 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 14:35:39 »
ดีใจที่ชอบ กีตาร์ Thailand Historic ๕.๕.๕๕๕ ครับคุณ pickpanther  :D

หวังว่านายญี่ปุ่นจะชอบกีตาร์นะครับ คุณ MidoriLoveS ขอบคุณนะครับ

พี่ๆเพื่อนๆที่ให้จัดส่ง และได้โอนเงินเข้ามาแล้ว
ผมคงจะเริ่มจัดส่งได้ในวันพรุ่งนี้และวันพุธนะครับ ตอนนี้น้องพนักงานบัญชีกำลังเร่งทำใบเสร็จกำกับภาษีให้อยู่ครับ

• member
« ตอบกลับ #497 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 14:36:13 »
ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆ ที่แวะมารับกีตาร์ Thailand Historic ๕.๕.๕๕๕ กันนะครับ

หวังว่าทุกครั้งที่หยิบกีตาร์ตัวนี้ขึ้นมาเล่น จะมีความทรงจำ ของวันที่มีความหมายดีๆ วันนี้ มาเล่าให้ลูกหลานและเพื่อนๆฟังกันนะครับ
:D

artanfield

• member
« ตอบกลับ #498 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 22:33:10 »
ผมไม่ค่อยได้เข้าเว็ปกับเมล์เสียนานครับ ผมหมายเลข 25 ไม่รู้ยังอยู่หรือป่าว ถ้ายังอยู่ ผมขอเข้าไปเอาเสาร์นี้พร้อมจ่ายเงินทีเดียวเลยครับ

แต่ถ้าไม่มีแล้วก็ไม่เป็นไรครับ ขอบคุณเฮียต๋องด้วยครับ...
เล่นไม่เป็นแต่ใจรัก

• member
« ตอบกลับ #499 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 22:48:25 »

หนุ่มน้อย...

เจ้าของอีกคนหนึ่ง ของกีตาร์ที่มีความหมายดีๆ Thailand Historic ๕.๕.๕๕๕

คุณ artanfield ครับ serial no. 25 มีผู้ประมูลเพื่อการกุศลไปในอาทิตย์ที่แล้วครับ
ถ้าคุณ artanfield สนใจกีตาร์ อาจจะต้องเป็นหมายเลขอื่นครับ

หรือจะรอประมูล เลข 1,5,55,255 ในช่วง 2 อาทิตย์ข้างหน้าก็ได้ครับ
เป็นการประมูล serial no. พร้อมกีตาร์เลยครับ