Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: < UPDATE ครบ 1 ปี > * กีตาร์ Thailand Historic ๕.๕.๕๕๕ *  (อ่าน 141741 ครั้ง)

Walden Guitar

• member
Re: กีตาร์ Thailand Historic ๕.๕.๕๕๕ มาถึงเมืองไทย ทั้ง 255 ตัวแล้วครับ :)
« ตอบกลับ #460 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 13:59:58 »
สำหรับพี่ๆเพื่อนๆที่ให้จัดส่ง วันนี้หรือพรุ่งนี้ ผมจะมีเมล์ไปแจ้งให้ทราบครับ ว่ายอดโอนส่วนที่เหลือจะเป็นเท่าไหร่ครับ

หลังจากพี่ๆเพื่อนๆได้โอนยอดส่วนที่เหลือเข้ามาแล้ว ผมก็จะให้น้องพนักงานจัดส่งกีตาร์ให้ทางขนส่งครับ

กีตาร์น่าจะเริ่มส่งออกได้ตั้งแต่วันศุกร์นี้ครับพี่ kiattisaksuk
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับ วันที่พี่ๆเพื่อนๆโอนยอดที่เหลือเข้ามาด้วยครับ โดยปกติจะจัดส่งได้ประมาณ 1-2 วันหลังได้รับยอดโอนเข้ามาครับ

คุณวิษณุพงศ์ สวยรูป หมายเลข 012 มีผู้ประมูล 200 บาทแล้วนะครับ
ถ้าสนใจหมายเลขนี้ อาจจะต้องประมูล 300 บาทครับ 

KhEm

• member
Re: กีตาร์ Thailand Historic ๕.๕.๕๕๕ มาถึงเมืองไทย ทั้ง 255 ตัวแล้วครับ :)
« ตอบกลับ #461 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 14:05:37 »

155 100 บาท เขมรัฐ 2556.01

ขอบคุณครับ

หลังจากเสร็จสิ้นการประมูล ขอให้ทางร้านส่งให้ช่างทำการปรับทัชชิ่งให้ด้วย มีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ แจ้งด้วยรวมกับส่วนที่เหลือ ครับ

ขอบคุณครับ

• member
« ตอบกลับ #462 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 14:08:55 »
ค่าปรับทัชชิ่งโดยช่าง อยู่ที่ 200 บาทครับ

sak_surat

• member
Re: * รีวิว* เสียง กีตาร์ Thailand Historic 5.5.555 มาแล้วครับ :)
« ตอบกลับ #463 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 07:39:37 »
ไม่ต้องการจองตัวเลขครับ ติดตั้ง B-Band T35 และเซทอัพ ได้เลยครับ  แล้วจะร่วมทำบุญในวันไปรับ ขอบคุณครับ
ขอยกเลิกการติดตั้ง  B-Band T35 และเซทอัพ ครับ เพราะจองให้ลูกชาย เขาอยากได้แบบเดิมๆ ไม่อยากจะเจาะกีต้าร์ครับ แต่จะร่วมทำบุญเหมือนเดิม ณ วันไปรับครับ  ให้ลูกชายไปรับที่ร้าน ต้องใช้หลักฐานอะไรบ้างครับ   เมล์เก่าเข้าไม่ได้ สมัครใหม่แล้วครับ ตามนี้ครับ
[email protected]
เมล์เก่าใช้ได้แล้วครับ รับได้เมื่อไรแจ้งมาเลยครับ ของผมพร้อมฮาร์ดเคส

• member
« ตอบกลับ #464 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 13:24:51 »
สำหรับพี่ๆเพื่อนๆที่สั่งพร้อม Hardcase สามารถแวะมารับได้ที่ Music City วันเสาร์ช่วงบ่ายได้เลยครับ

thepgesorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #465 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 16:36:24 »
เช็คเมล์ได้เลยครับเฮียต๋อง

KhEm

• member
« ตอบกลับ #466 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 08:15:26 »

155 100 บาท เขมรัฐ 2556.01

ขอบคุณครับ

หลังจากเสร็จสิ้นการประมูล ขอให้ทางร้านส่งให้ช่างทำการปรับทัชชิ่งให้ด้วย มีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ แจ้งด้วยรวมกับส่วนที่เหลือ ครับ

ขอบคุณครับ

ได้รับหมายเลข No.155 หลังการประมูลเสร็จสิ้นแล้ว รบกวนดำเนินการ ตามรายละเอียดด้านบนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

FridayPOR

• member
« ตอบกลับ #467 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 09:35:40 »
[email protected] ยอดโอนมัดจำ 3555.32 รบกวน Setup ปรับทัชชิ่ง ให้ด้วยครับ รอเมล์คอนเฟิร์มราคาที่ยังค้างอยู่นะครับ
Cultivate a big heart-but a small ego
ทำใจให้กว้าง วางตนให้เล็ก

• member
« ตอบกลับ #468 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 15:13:41 »
ได้รับเมล์แล้วครับช่างเอก ขอบคุณครับ

คุณ KhEm และคุณ FridayPOR ครับโดยปกติกีตาร์ จะให้น้องพนักงานช่วยเซทให้ระดับนึงครับ อันนี้ไม่มีค่าใช้จ่าย
แต่ถ้าส่งช่างมีค่าใช้จ่ายประมาณ 200-300 บาทครับ และอาจจะต้องรอประมาณช่วงกลางอาทิตย์หน้าครับ
ถ้าต้องการให้ส่งช่างก็บอกผมได้เลยนะครับ

สำหรับการรับกีตาร์

ถ้าพี่ๆเพื่อนๆท่านไหน จองไว้ โดยไม่ระบุ serial no. ก็สามารถแวะเข้าไปรับที่ Music City ชั้น 4 เซ็นทรัลพระราม 9 ตั้งแต่พรุ่งนี้ช่วงบ่ายเลยครับ

พี่ๆท่านไหน จองกล่องไว้ด้วย ขอให้แวะมารับช่วงบ่ายวันเสาร์นะครับ

พี่ๆเพื่อนๆที่จอง Serial No. ขอให้มารับช่วงบ่ายวันอาทิตย์ครับ

ส่วนพี่ๆเพื่อนๆที่จะให้จัดส่ง บ่ายวันนี้ผมจะส่งเมล์ไปแจ้ง ยอดตัวเลขที่พี่ๆเพื่อนๆจะต้องโอนเข้ามาเพิ่มนะครับ การจัดส่งน่าจะเริ่มได้ตั้งแต่วันเสาร์นี้ครับ

sweetgarlic

• member
  • ห้ามเข้าwebเกินวันละ2ครั้ง อาจทำให้เสียตังได้
« ตอบกลับ #469 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 15:49:09 »
แล้ว ติด b-band ด้วย กล่องด้วยรับเมื่อไหร่ครับ

KhEm

• member
« ตอบกลับ #470 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 16:32:53 »
ได้รับเมล์แล้วครับช่างเอก ขอบคุณครับ

คุณ KhEm และคุณ FridayPOR ครับโดยปกติกีตาร์ จะให้น้องพนักงานช่วยเซทให้ระดับนึงครับ อันนี้ไม่มีค่าใช้จ่าย
แต่ถ้าส่งช่างมีค่าใช้จ่ายประมาณ 200-300 บาทครับ และอาจจะต้องรอประมาณช่วงกลางอาทิตย์หน้าครับ
ถ้าต้องการให้ส่งช่างก็บอกผมได้เลยนะครับ

ถ้าพี่ๆเพื่อนๆท่านไหน จองไว้ โดยไม่ระบุ serial no. ก็สามารถแวะเข้าไปรับที่ Music City ชั้น 4 เซ็นทรัลพระราม 9 ตั้งแต่พรุ่งนี้ช่วงบ่ายเลยครับ

พี่ๆท่านไหน จองกล่องไว้ด้วย ขอให้แวะมารับช่วงบ่ายวันเสาร์นะครับ

พี่ๆเพื่อนๆที่จอง Serial No. ขอให้มารับช่วงบ่ายวันอาทิตย์ครับ

ส่วนพี่ๆเพื่อนๆที่จะให้จัดส่ง บ่ายวันนี้ผมจะส่งเมล์ไปแจ้ง ยอดตัวเลขที่พี่ๆเพื่อนๆจะต้องโอนเข้ามาเพิ่มนะครับ การจัดส่งน่าจะเริ่มได้ตั้งแต่วันเสาร์นี้ครับ

รับทราบ

ยืนยัน หมายเลข No.155  ส่งให่ช่าง ดำเนินการ ครับ

FridayPOR

• member
« ตอบกลับ #471 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 16:46:20 »

ยืนยันส่งช่าง Setup ครับ จะเอามาเล่นประมาณฟิงเกอร์สไตล์ Action ไม่ต้องสูงแบบเล่นนานๆสบายไม่เมื่อยครับ
Cultivate a big heart-but a small ego

oa555

• member
« ตอบกลับ #472 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 20:51:40 »
 ;D ;D  ขอแจ้งติด B-Band T35 ครับ ... แจ้งทาง FB ไปแล้วแต่เมล์ส่งมา  ไม่มีค่าติดพรีแอมป์  วิษณุพงศ์ สวยรูป  3,555.07  [email protected]

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #473 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 22:10:31 »

ไม่ทราบว่ายังทันรับจอง จำนวน  1  ตัว ?  (ไม่ได้เข้ามา update นาน ครับ)

หากทันช่วยส่งรายละเอียด  ส่ง mail ไปให้ด้วยนะครับ

[email protected]

Confirm  mail  พร้อมรายละเอียด  กลับมาให้แล้ว ครับ

ได้โอนเงิน มาให้แล้ว  หากตรวจสอบเรียบร้อย  ช่วยแจ้งกลับ  ยืนยัน ให้ทราบด้วย ครับ

ได้โอนเงิน ส่วนที่ค้างชำระ ทั้งหมด มาให้แล้ว  (4,XXX.14)

หากตรวจสอบเรียบร้อย  ช่วยแจ้งกลับ  ยืนยัน ให้ทราบด้วย

และช่วยดำเนินการตรวจเช็คคุณภาพ  ความเรียบร้อย  ก่อนบรรจุกล่อง  ก่อนการจัดส่งไปให้ ด้วยนะครับ

Finger Picking Style

• member
« ตอบกลับ #474 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 23:37:56 »
คุณ sweetgarlic ครับ ติด B-Band พร้อมรับกล่องด้วย ถ้าไม่ระบุหมายเลข ขอให้มารับในบ่ายวันเสาร์ครับ

ครับคุณ KhEm คุณ FridayPOR จะดำเนินการจัดส่งไปให้ช่างในวันพรุ่งนี้ครับ

ต้องขอโทษด้วยครับคุณ oa555
ผมลืมคำนวณราคาพรีแอมป์ส่งไปให้ด้วยครับ ได้แจ้งกลับในอีเมล์แล้วครับ

ครับน้ากวาง พรุ่งนี้ผมจะเช็คยอดโอนในสมุดบัญชีนะครับ
กีตาร์ก่อนส่งไป จะให้น้องพนักงานเปิดเช็คความเรียบร้อยก่อนครับ
น่าจะส่งได้วันจันทร์หรืออังคารครับ

ถ่อมใจ

• member
« ตอบกลับ #475 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 06:13:48 »
ยังไม่ได้รับเมล แจ้งยอดชำระส่วนที่เหลือครับ (กีตาร์ +เคส) [email protected] ขอบคุณครับ
เราจะรับสิ่งดีจากพระหัตถ์ของพระเจ้า และจะไม่รับของไม่ดีบ้างหรือ /โยบ2:10

FridayPOR

• member
« ตอบกลับ #476 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 10:01:17 »
แจ้งโอนส่วนที่เหลือเรียบร้อยแล้วครับ ยอด 4900.32 รายละเอียดตามเมล์ที่ตอบกลับไปครับ

Tong2b

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #477 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 10:16:44 »
โอนเงินให้เรียบร้อยครับ 6,900.25 ส่วนที่เหลือ รวมติดปรีแอม ตอบรับด้วยครับ

joeykid

• member
  • joe neck solid
« ตอบกลับ #478 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 18:45:33 »
รับมาแล้วครับ  สวยสุดยอดเลยขอบอก อิอิ ;D ;D ;D
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

• member
« ตอบกลับ #479 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2013, 01:09:21 »
คุณถ่อมใจครับ เมื่อตอนเย็นผมได้ส่งอีเมล์ไปอีกครั้งแล้วครับ ถ้ายังไม่ได้รับ ช่วยแจ้งด้วยนะครับ

ขอบคุณครับคุณ FridayPOR คุณ Tong2b  และพี่ๆเพื่อนๆที่ได้แจ้งให้จัดส่ง และโอนเงินส่วนที่เหลือมาครับ
วันนี้ผมไปอัพบุ๊คช่วงค่ำ พี่ๆเพื่อนๆโอนมากันหลายท่านเลยครับ
พรุ่งนี้ช่วงบ่ายผมจะส่งอีเมล์กลับไปคอนเฟริมทุกท่านที่โอนเข้ามานะครับ
กีตาร์น่าจะเริ่มส่งได้ในวันจันทร์หรืออังคารครับ แต่ตอนนี้กีตาร์ส่วนใหญ่ให้น้องพนักงานเซทอัพให้แล้วครับ

ดีใจที่ชอบกีตาร์ Thailand Historic ๕.๕.๕๕๕ ครับคุณ joeykid
และยินดีที่ได้ร่วมกันทำบุญครับ :)