Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Crafter GAE-18/N ควรเปลี่ยนพวก accessories หรือเปล่าครับ  (อ่าน 855 ครั้ง)

Niwatori

• member
สวัสดีครับ รบกวนถามพี่ๆ น้าๆ ที่ใช้ crafter รุ่นนี้ครับว่า ถ้าเราเปลี่ยนพวก bridge pin และ  bone nut จะมีผลต่อเสียงที่เปลี่ยนไปในทางที่ดีหรือแย่ลงครับ..คือถ้าผลจากการเปลี่ยนแล้วเสียงมันดีขึ้น ผมก็อยากจะเปลี่ยนครับ..

และกีต้าร์รุ่นนี้มีระยะการ burn in มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

pickpanther

• member
    • My Page
Re: Crafter GAE-18/N ควรเปลี่ยนพวก accessories หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 20:25:39 »
เรื่องเสียงที่เกิดจากการเปลี่ยน accessories ผมว่าแล้วแต่ความชอบครับ

รุ่นนี้ไม้หน้าเป็น Solid Cedar ผิว satin ให้เสียงที่ดีคงเส้นคงว่าตั้งแต่แรกเริ่มครับ ^^
FB/PickFingerstyle

Niwatori

• member
Re: Crafter GAE-18/N ควรเปลี่ยนพวก accessories หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 21:30:43 »
เรื่องเสียงที่เกิดจากการเปลี่ยน accessories ผมว่าแล้วแต่ความชอบครับ

รุ่นนี้ไม้หน้าเป็น Solid Cedar ผิว satin ให้เสียงที่ดีคงเส้นคงว่าตั้งแต่แรกเริ่มครับ ^^

ขอบคุณครับคุณ pickpanther  เห็นใช้รุ่นนี้อยู่ด้วยใช่มั้ยครับ..

pickpanther

• member
    • My Page
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 21:59:06 »
มีคนจองไว้แล้วครับ พอดีกีต้าร์ที่สั่งทำไว้ใกล้เสร็จแล้วเลยต้องปล่อยออกไปครับ :D
FB/PickFingerstyle