Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: จับคอร์ดทาบเยอะๆทั้งเพลงแล้วมันปวดมืออ่ะครับ  (อ่าน 11905 ครั้ง)

sontaya

• member
    • Thai Fingerstyle Guitar Lover
ปกติครับ ถ้าต้องทาบทั้งเพลงเป็นใครก็เมื่อยนิ้วครับ แรก ๆ อาจจะกดได้หลัง ๆ อาจจะเริ่มมีบอดบ้าง คงต้องบอกเหมือนทุกท่านครับว่าฝึกเท่านั้นจะช่วยลดปัญหาเหล่านี้ลงได้ ทางแก้ไขก็อย่างที่หลายท่านบอกมาครับ เปลี่ยนคีย์มันซะเลย แล้วใช้คาโป้ช่วย

ohm_mayer

• member
ผมเป็นมานานและ ทุกวันนี้ก้อล้่าเหมือนกันครับ ถ้าเจอทาบทั้งเพลงนะ

Yoshio

• member
เลิกซ้อมหนักก็ปวดอีก
ช่วงที่ผมเล่นบ่อยๆก็อึด
ตอนนี้ไม่ไหวแล้ว T-T