Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: น้าๆมีกีต้าร์กันคนละกี่ตัวค่ะ  (อ่าน 12042 ครั้ง)

pigy

• member
น้าๆมีกีต้าร์กันคนละกี่ตัวค่ะ
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 20:18:44 »
อยากเรียนถามน้าๆ ในบอร์ดว่า แต่ละท่านมีกีต้าร์ในครอบครอง กันคนละกี่ตัวคะ  ของนู๋ มี2 ตัวคะ ตัวใหญ่ 1 ตัว ตัวเล็ก 1 ตัว ตอนนี้อยากได้ ทรง parlor อีก 1 ตัว คิดหนักคะ ว่ามันจะมากไปป่าว  :-[

bcc31792

• member
Re: น้าๆมีกีต้าร์กันคนละกี่ตัวค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 20:30:22 »
ไม่มากหรอกครับ   ผมมีกีต้า อยู่ 6ตัว แต่  ใช้งานได้ตัวเดียวครับ ที่เหลือเป็นเศษไม้ครับ(น้ำท่วม)

ที่มีเยอะเนื่องจากพี่ผม ตอนแรกมีกีต้าอยู่คนละ 3ตัว แล้วพี่ก็เลิกเล่น กีต้าทั้งหมดเลยตกเป็นของผม 55

ตอนนี้ผมก็มีแผนจะซื้อ   Gs mini ครับ  แต่กำลังคิดหนักๆอยู่ครับ เพราะเป็นกีต้าตัวเล็ก และ ราคาก็ไม่ธรรมดา
Takamine

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
Re: น้าๆมีกีต้าร์กันคนละกี่ตัวค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 20:32:54 »
กีต้าร์ 4 โปร่ง 2 ไฟฟ้าคับ

พ่อแม่พี่น้องทุกคนด่าผม เรื่องกีต้าร์ทุกวัน ตั้งแต่เดกจนทำงาน -_-
แต่ผมก็ห้ามตัวเองให้เลิกเล่น เลิกซื้อ เลิกตามหากีต้าร์ที่ใช่ไม่ได้อยู่ดีอะคับ

ตั้งแตกเก็บค่าขนม ยันเกบเงินเดือนในปัจจุบัน
น้า ๆ บางคนมีกีต้าร์ เป็น สิบๆตัวเลย ผมคิดว่าอย่างงั้น สองสามตัวไม่มากไปหรอกคับ

pigy

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 20:37:39 »
ครือว่า..ยังเล่นไม่เก่งอะคะ คิดอยู่ว่าถ้าจะมีเป็นตัวที่3 รู้สึกอายตัวเองเล็กน้อย(ยังเล่นห่วยอยู่)  ครั้นจะปล่อยตัวเล็กออก แล้วไปสอยอีกตัว ก็เสียดาย รู้สึกว่ายิ่งเล่น ยิ่งเข้ามือ เสียงดีขึ้นด้วย   :-[                  ปล.เริ่มมีกิเลสตั้งแต่มาเป็นสมาชิกบ้านนี้อะคะ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 20:47:43 »
แปดครับ แต่ใช้จริงแค่สองตัว
:)

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 20:55:46 »
จำนวนกีต้าร์ ราคาจักรยาน 2 สิ่งนี้ มันเป็นความลับสุดยอด อย่าได้เปิดเผยให้ ภรรยารู้ได้ ครับ

Line id: 081-8718003

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 21:03:41 »
น้า TOM มีกีต้าร์ทั้งหมด 36 ตัว
มีจักรยานทั้งหมด 16 คัน ครับ

pigy

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 21:05:05 »
โอ้วววว..เยอะมากกก  จริงเหรอคะ  ..
น้า TOM มีกีต้าร์ทั้งหมด 36 ตัว

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 21:10:25 »

มีบางคนแถวนี้  ต้องเอากีต้าร์ กับ จักรยานไปไว้นอกบ้าน เก็บรวมๆ กันไม่ได้ มันจะรกหูรกตา ถึงขนาดต้องมี Save House สำหรับ กีต้าร์และจักรยานโดยเฉพาะ

ปล.  จักยานผมไม่ถึงขนาดนั้นครับ เพิ่งขายทิ้งไป 2 คัน  ที่เหลือ ถอดเป็นชิ้นเก็บใส่ลังไว้ครับ

ส่วนกีต้าร์เอาแยกไว้ ใต้เตียงมั่ง ชั้นบนกับชั้นล่างมั่ง จะได้ไม่รกหูรกตา
Line id: 081-8718003

OLARN

• member
    • OLARN2000
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 21:28:33 »
ตอนนี้มีอยู่ 13 ตัว ไฟฟ้า 6 โปร่ง 7 และมีไฟฟ้าที่ยังทำไม่เสร็จอีก 2 ตัว พยายามจะลด ละ เลิกให้เหลือแค่ 3-4 ตัวก็ยากอยู่ครับ

sikarin3858

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 21:30:58 »
หกตัวครับ มีทรงละตัว  baby ,GA ,JUMBO ,และ D อีกสองตัว ,และล่าสุดกีต้าร์สายเหล็กทำเองจากประสบการณ์แบบบ้าน ๆ  กว่าจะเสร็จก็นานเอาเรื่องอยู่ ครับ(ทั้งรูป และเสียงมันแปลก ๆ ดีครับ) ชอบมาก อิ อิ อิ อนาคตอันใกล้กำลังหาทางหนีทีไล่ ว่าจะเอากีต้าร์ตัวใหม่เข้าบ้านยังงัยดี ...เตรียมเข็มใว้เย็บครับ แม่บ้านเล่นแน่ครับ อิ อิ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 21:51:08 »

เป็นฟามลับทางราษฎร อิ อิ อิ  ;D ;D ;D ;D
noomxman

thanakit2511

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 21:52:19 »
ตัวเดียวครับ อ้อ ไฟฟ้าอีกตัว เนื่องจากผมชอบเล่นเครื่องดนตรีหลากหลาย ดังนั้นผมจึงพยามหามาไว้อย่างละตัว เผื่อเวลาเบื่อไอ้นี่ ก็ไปเล่นไอ้นั่น เบื่อไอ้นั่นก็ไปเล่นไอ้โน่น ที่ผมมีและเล่นนอกเหนือจากกีต้าร์คือ ไวโอลิน แมนโดลิน แอ็คคอเดี้ยน แบนโจ คลาริเน็ต ขิม ซออู้ ซอด้วง ขลุ่ยผิว ปี่น้ำเต้าจีน คีย์บอร์ด อูคูเลเล่ และล่าสุดกำลังเดินทางมาคือ แซ็กโซโฟน สั่งไปแล้ว 2-3 วันคงถึง

folkbeach

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 22:08:59 »
ตอนนี้มี Guitar 4 ครับ กะ Uke อีก 1 ตัว ใช้งานทุกตัว แต่ละตัวจะคนละทรงกัน เสียงและการใช้งานคนละแบบคนละงานกัน  ค่อยๆ เลือก ถูกใจก็เก็บครับ

ตอนนี้ได้ที่ถูกใจครบแล้ว คนอีกนานกว่าจะมีตัวอื่นเข้ามาเพิ่ม ที่เหลือจะได้หาอุปกรณ์เสริมและฝึกเล่นแบบงานอดิเรกยามว่าง

ตอบสนองความยากวัยเยาว์ ไม่ซีเรียสกับการเล่นมากนัก กลับจากทำงานได้จับกีต้าร์ แค่ได้จับกีต้าร์ดีๆ เสียงเพราะๆ ก็มีความสุขแล้ว

เดี๋ยวรอใกล้แต่งงานถ้าตังค์ไม่พอค่อยขายเป็นค่าสินสอด 555+ คงจะได้สัก 1 แสน

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 22:19:10 »
มีตัวเดียวครับ รักม๊ากกก ....จริงๆ จะทำโครงการขอตังซื้อตัวที่2อยู่....อิอิ.....

Traveler

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 22:33:03 »
ว่าแล้วเชียว ตะหงิดๆ ฮัดเช้ย

ผมมีกีต้าร์ และจักรยาน อย่างละ 2 ตัวครับ คือมีกีต้าร์ตัวที่เล่น กับตัวที่ไม่ได้เล่น จักรยานก็เหมือนกันคือตัวที่ปั่นกับตัวที่ไม่ได้ปั่น แค่นี้ล่ะครับ แต่แปลกจังไอ้ตัวที่ไม่ได้เล่น กับตัวที่ไม่ไดปั่นทำไมมันเยอะกว่าได้ก็ไม่รู้  ;D ;D

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 22:37:13 »
อยากไปเซฟเฮาส์จริงๆเลย
:)

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 22:38:30 »
 :o

ผมมีกีต้าร์ และจักรยาน อย่างละ 2 ตัวครับ คือมีกีต้าร์ตัวที่เล่น กับตัวที่ไม่ได้เล่น จักรยานก็เหมือนกันคือตัวที่ปั่นกับตัวที่ไม่ได้ปั่น แค่นี้ล่ะครับ แต่แปลกจังไอ้ตัวที่ไม่ได้เล่น กับตัวที่ไม่ไดปั่นทำไมมันเยอะกว่าได้ก็ไม่รู้  ;D ;D

กำลังจะบอกว่าเล่นใด้ที่ละตัวพอดีเลย อิ อิ อิ  ;D ;D ;D
noomxman

Traveler

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 22:42:42 »

กำลังจะบอกว่าเล่นใด้ที่ละตัวพอดีเลย อิ อิ อิ  ;D ;D ;D
จริงเหยอ เห็นบอกว่ามีความสามารถเล่นบางอย่างได้ทีเดียวมากกว่าหนึ่ง อิอิอิ

noomxman

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 22:54:43 »

กำลังจะบอกว่าเล่นใด้ที่ละตัวพอดีเลย อิ อิ อิ  ;D ;D ;D
จริงเหยอ เห็นบอกว่ามีความสามารถเล่นบางอย่างได้ทีเดียวมากกว่าหนึ่ง อิอิอิ

อ๋อ......เล่นมอญซ่อนผ้าไงครับพี่เล่นหลายๆคนถึงจะสนุก หุ หุ หุ  ;D ;D ;D
noomxman