Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: งงมากเลยครับ กับราคามือสองเทเลอร์ สองรุ่นนี้ ถูกกว่ากลับแพงกว่า 5555  (อ่าน 6210 ครั้ง)

niti

• member
GS mini  มือหนึ่ง  18200   
             มือสอง   16000

รุ่น 110   มือหนึ่ง  21700
             มือสอง   14000

ดูแล้วงงอ่ะครับ   ทำไมรุ่นถูกกว่า  มือสองกลับแพงกว่าอีกรุ่นนึง

แล้วตกลงรุ่นไหนคุณภาพโดยรวมดีกว่ากันครับ  ทั้งเรื่องสเปค เรื่องเสียง อะไรต่างๆ

ตัวไหนดีกว่ากันครับ   และปัจจัยอะไรที่ทำให้รุ่นถูกกว่า ราคามือสองแพงกว่า

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"
ผมคิดว่าที่ราคา GS mini ไม่ค่อยตก เป็นเพราะคุณภาพ และกระแสครับ ส่วนเรื่องที่ว่าทำไมอีกรุ่นหนึ่งถูกกว่า ผมคิดว่าราคามือสองมันแล้วแต่ว่าผู้ขายอยากตั้งราคาเท่าไหร่ (บางตัวที่หายาก ๆ บางคนตั้งราคาสูงกว่ามือ 1 อีกครับ) ^^

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

ราคาขึ้นอยู่กับความพึงพอใจของผู้ซื้อและผู้ขายหรือหรือที่เขาเรียกว่าความต้องการของตลาดครับ

GS miniทั้งสองตัวของผมตอนขายไม่ต่ำกว่า 17,000บาทด้วยซ้ำครับเพราะคนซื้อเขาพอใจสภาพ

และความสวยของไม้หน้าที่ผมเลือกมาแล้วเมื่อตอนที่ผมซื้อ
 ;D ;D ;D ;D
noomxman

guitaroa47

• member
เป็นเรื่องธรรมดา นะครับ

ของมือสอง มันเอามาเทียบราคาแบบนี้ไม่ได้

ถ้าคุณภาพ เอาจริงๆ 110 มันก็ต้องดีกว่า body ใหญ่กว่า เสียงใหญ่กว่า กังวานกว่า

แต่เนื่องจากว่าไม่นิยมครับ เวลาขายมือสอง มันเลยราคามันต้อง drop กว่าตัวที่นิยมกว่าอยู่แล้วครับ

niti

• member
สรุปแล้วตัวไหนคุณภาพดีกว่าครับ   ทั้งเรื่องเสียง เรืองสเปคไม้ เรื่องวัสดุต่างๆ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
สเปคไม้และวัสดุเหมือนกันครับ  แต่ 110 เป้นทรง ดี ครับ
เรื่องราคากีต้าร์มือสอง  อยู่ที่ความนิยมไม่ได้อิงราคาของใหม่ ครับ
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

TOM1869

• member
ราคามือ 2 เป็นราคาที่ ขึ้น กับ ความ พอใจของ ผู้ซื้อ และ ผู้ขาย ครับ

เป็นคนละเรื่องกับ คุณภาพของกีต้าร์ ครับ  ตัวไหนดีกว่ากันต้องไปลองเล่นดูว่า ถนัดหรือเปล่า สำหรับ GS-Mini เป็นกีต้าร์ สเกลสั้นที่ให้เสียงเกินตัวพกพา สะดวกครับ  ราคามือสองไม่ค่อยตก เนื่องจากได้รับความนิยมสูงครับ
Line id: 081-8718003

niti

• member
ครับ  แล้วเรื่องเสียงอย่างเดียวไม่นับรูปทรง
ตัวไหนเสียงดัีงกว่ากันครับ  แล้วตัวไหนเสียงเยี่ยมกว่ากันครับ

Sgt Pepper

• member
  • เล่นมาสิบปี ตีอยู่สี่คอร์ด!
110 บอดี้เต็ม  ได้เสียงที่เต็มกว่าครับ
GS mini บอดี้เล็กกว่าจะให้เสียงดีกว่ามันก็ยากอยู่
แต่มันก็มวยคนละรุ่น  คนละสังเวียนน่ะครับ
GS mini  เป็นกีต้าร์ตัวเล็กที่เสียงดีที่สุด  แต่ไม่ใช่กีต้าร์ที่เสียงดีที่สุด
กีต้าร์ถูกกว่าหลายๆตัวเสียงดีกว่า GS mini ด้วยซ้ำ

ซื้อกีต้าร์เสียงดี ก็ได้กีต้าร์เสียงดี
ซื้อกีต้าร์ตัวเล็ก ก็ได้กีต้าร์เสียงดีแบบตัวเล็กครับ

ASDFasdfASDF

• member
มีบางเจ้าปล่อย GS  เท่ากับราคามือ 1  เกือบ งง ที่แท้เค้าบวกราคา pu มาด้วย

Dream40

• member
บางคุณ คุณภาพ ความต้องการ และความนิยม มันก็สวนทางกันครับ

เหมือนรถยุโรปแพงๆ ล้านกว่า พอเป็นมือสองถูกกว่าแจ๊สมือสองอีก ไม่ใช่ว่าไม่ดี แต่หลายตัวแปรที่คนจะเลือกซื้อ เช่นดีจริงๆ แต่น้ำมัน 4 กิโลลิตรจนตายครับ

อาจจะคนละเรื่องแต่เปรียบเทียบเป็นไอเดียครับ

musashi

• member
110 บอดี้เต็ม  ได้เสียงที่เต็มกว่าครับ
GS mini บอดี้เล็กกว่าจะให้เสียงดีกว่ามันก็ยากอยู่
แต่มันก็มวยคนละรุ่น  คนละสังเวียนน่ะครับ
GS mini  เป็นกีต้าร์ตัวเล็กที่เสียงดีที่สุด  แต่ไม่ใช่กีต้าร์ที่เสียงดีที่สุด
กีต้าร์ถูกกว่าหลายๆตัวเสียงดีกว่า GS mini ด้วยซ้ำ

ซื้อกีต้าร์เสียงดี ก็ได้กีต้าร์เสียงดี
ซื้อกีต้าร์ตัวเล็ก ก็ได้กีต้าร์เสียงดีแบบตัวเล็กครับ
พูดให้คิดเลย ใจจริง ชอบGs mimni มากเพราะตัวเล็ก เล่นถนัดดี แต่อีกใจก็อยากได้ กีต้ารืที่เสียงดีๆด้วย
ตัดสินใจไม่ถูกเหมือนกัน เอาถนัดดี หรือเอาเสียงดี

nhoy

• member

พูดให้คิดเลย ใจจริง ชอบGs mimni มากเพราะตัวเล็ก เล่นถนัดดี แต่อีกใจก็อยากได้ กีต้ารืที่เสียงดีๆด้วย
ตัดสินใจไม่ถูกเหมือนกัน เอาถนัดดี หรือเอาเสียงดี
เรียนน้า musashi
ใจชอบอย่างไร เอาอย่างนั้นครับ ไม่งั้นจะคาใจไปตลอด
น้า musashi ชอบและถนัด GS mini และต้องการกีต้าร์ที่เสียงดีด้วย  GS mini ก็ตอบโจทย์ทั้งหมดแล้วครับ
ที่เหลือก็คงต้องตัดสินใจว่าจะเลือก Top เป็น Spruce หรือ Mahogany ดี กระมังครับ

MUI

• member
อิอิ ผมก็ 2 ชื่อครับ ท่าน จขกท

(ผมชอบเสียง เจเอส มาก ส่วนใหญ่ไปนั่งเล่นตามร้าน(มิวสิคคอล.) ไม่กล้าเอากลับบ้าน...กลัวที่บ้านต่อว่า ว่าเอากีต้าร์เด็กมาจากไหน คงได้มาไม่กี่ตัง...)

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!

ใจชอบอย่างไร เอาอย่างนั้นครับ ไม่งั้นจะคาใจไปตลอด
น้า musashi ชอบและถนัด GS mini และต้องการกีต้าร์ที่เสียงดีด้วย  GS mini ก็ตอบโจทย์ทั้งหมดแล้วครับ
ที่เหลือก็คงต้องตัดสินใจว่าจะเลือก Top เป็น Spruce หรือ Mahogany ดี กระมังครับ
GS mini    ครับอยากได้จัดเลย  ไม่งั้นมันคาใจ เล่นเบื่อ ขายราคาไม่ตกครับ

nhoy

• member
สวัสดีครับน้า Montri :) ระลึกถึงอยู่เสมอนะครับ

Montri

• member
สวัสดีครับน้า Montri :) ระลึกถึงอยู่เสมอนะครับ
สวัสดีครับ น้าหน่อย  เช่นกันครับ  ;)    
 สบายดีนะครับ    ดีวีดี ชมหมดหรือยังครับ อยากได้ของวงอะไรอีก บอกเลยนะครับ ถ้ามีอยู่จะส่งไปให้ทันที่ครับ  ;D

nhoy

• member
สวัสดีครับ น้าหน่อย  เช่นกันครับ  ;)     
 สบายดีนะครับ    ดีวีดี ชมหมดหรือยังครับ อยากได้ของวงอะไรอีก บอกเลยนะครับ ถ้ามีอยู่จะส่งไปให้ทันที่ครับ  ;D
ผมสบายดีครับน้า Montri  หวังว่าน้า Montri คงสบายดีเช่นกันนะครับ
ผมต้องขอขอบคุณน้า Montri มากครับสำหรับ DVD ที่น้า Montri กรุณามอบให้ เป็นวงที่ผมชอบและเล่นเพลงของเค้าอยู่เป็นส่วนใหญ่เลยครับ
ถ้ามีโอกาสคราวหน้าเจอกัน เรามาเล่นกีต้าร์ด้วยกันนะครับน้า Montri :)

musashi

• member
110 บอดี้เต็ม  ได้เสียงที่เต็มกว่าครับ
แต่มันก็มวยคนละรุ่น  คนละสังเวียนน่ะครับ
GS mini  เป็นกีต้าร์ตัวเล็กที่เสียงดีที่สุด  แต่ไม่ใช่กีต้าร์ที่เสียงดีที่สุด

น้า musashi ชอบและถนัด GS mini และต้องการกีต้าร์ที่เสียงดีด้วย  GS mini ก็ตอบโจทย์ทั้งหมดแล้วครับ

ขอบคุณคับน้าหน่อย ผมก็ว่าตามนั้นแหละ ว่าจะซื้อตั้งแต่เริ่มหัดใหม่แล้ว อย่างที่น้าว่าคับ มันคาใจจริง 555
ว่าแต่น้าเชียร์ ตัวไหนคับ ระหว่าง spruce กะ mahogany สำหรับมือใหม่ ตีคอร์ด บ้าง พิกกิ้งบ้างนะคับ

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
ผมว่าปรกติครับ
GS mini  ราคานี้ เป็นไปตามกลไกตลาด ยอดนิยม หายากหน่อย(เพราะมันไปไว)
รุ่น 110  ถูกมาก.... อย่าปล่อยให้ลอยนวลครับ ก่อนเจ้าของจะรู้ตัว
ACOUSTIC GUITAR ONLY