Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สายกีตาร์ classic  (อ่าน 1094 ครั้ง)

wisree

• member
สายกีตาร์ classic
« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 14:46:21 »
สายกีตาร์ classic รุ่นที่ระบุว่าเป็น Tension เท่ากันมีขนาดสายและความตึงเท่ากันหรือเปล่าครับ

gitarreee

• member
Re: สายกีตาร์ classic
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 17:49:57 »
ไม่เท่ากันครับ แล้วแต่ยี่ห้อ
Classical Guitarist

wisree

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 20:23:30 »
ขอคำแนะนำในการเลือกสายยี่ห้ออื่น และ tension ที่นอกเหนือจากผู้ผลิตกีตาร์แนะด้วยครับ เช่น taylor แนะนำให้ใช้ D'addario extrahard tension แต่ถ้าอยากจะใช้ยี่ห้ออื่นที่ tension เท่ากัน หรือ tension น้อยกว่าจะดูได้อย่างไร
ขอบคุณครับ

TKCN

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 22:11:15 »
ขอคำแนะนำในการเลือกสายยี่ห้ออื่น และ tension ที่นอกเหนือจากผู้ผลิตกีตาร์แนะด้วยครับ เช่น taylor แนะนำให้ใช้ D'addario extrahard tension แต่ถ้าอยากจะใช้ยี่ห้ออื่นที่ tension เท่ากัน หรือ tension น้อยกว่าจะดูได้อย่างไร
ขอบคุณครับ

ด้านหลังซองจะมีแรงดึงของสายแต่ละเส้นอยู่ครับ
แต่บางยี่ห้อจะไม่มี ก็ลองหาของข้อมูลใน internet ดูครับผม

wisree

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 08:08:49 »
ขอบคุณครับ :D