Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ###.......น้าๆ ชอบเสียงเปล่า ๆ หรือ ชอบเสียงแบบออกแอมป์ ครับ.......###  (อ่าน 4751 ครั้ง)

cross

• member
###.......น้าๆ ชอบเสียงเปล่า ๆ หรือ ชอบเสียงแบบออกแอมป์ ครับ.......###

สวัสดีครับ น้า ๆ ทุกท่าน

วันนี้ขอสอบถามน้า ๆ หน่อยครับ ว่า

เวลาที่น้า ๆ เล่นกีต้าร์   น้า ๆ ชอบเสียงกีต้าร์แบบเปล่าๆ (ธรรมชาติ ๆ ) เลยหรือไม่ 
หรือว่า น้า ๆ ชอบเล่นกีต้าร์ให้เสียงผ่านแอมป์ ครับ

รบกวนน้า ๆ ทุกท่าน ช่วยแสดงความเห็นกันหน่อยนะครับ
จะเก็บไว้เป็นข้อมูล

ขอบคุณครับ 

;)
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"
ชอบเสียงเปล่าครับ ผมว่ามันเป็นธรรมชาติดี

TOM1869

• member
ชอบทั้ง 2 แบบ ครับ ตัวที่เสียงเปล่า ดีๆ ชอบเสียงเปล่า แต่ มัน ออกแอมป์ไม่ค่อยดี มักจะหอนครับ

ตัวที่เสียงเปล่าไม่ดี มัน ออกแอมป์ ดีครับ
Line id: 081-8718003

pickza35

• member
กีต้าร์ผมหอนมากเลยครับ พอดีดสายเบส เซ็งๆเหมือนกันครับ อยากรู้วิธีแก้จังเลย

the kooks

• บุคคลทั่วไป
ชอบทั้ง2แบบพร้อมกันครับ แบบในคลิปเลยครับ

เสียบแจ๊ค + จ่อไมค์
Dave Matthews - Stay or Leave

ออกแอมป์เพียวๆ ชอบแบบนี้ครับ
Dave and Tim - Stay or Leave

nhoy

• member
สำหรับผมเอง ชอบเสียงเปล่าๆ  แต่ก็ให้ความสำคัญกับเสียงเวลาออกแอมป์ด้วยเช่นกันครับ

calltoon

• member
ผมชอบเสียงเปล่าๆดิบๆ เน้นดังๆ เพราะๆ เวลาร้องผมจะร้องให้เต็มเสียงไปเลย มันได้ฟิว
เมื่อก่อนตอนไม่มีชอบยืม yamaha f310 เพื่อนมาเล่น ในห้องในบ้านพอไหว แต่พอกลางวงเบียร์
หน้าร้านข้างถนน ดับสนิท กีตาร์ดีมันจะกระชาคความรู้สึกของเราออกมาอะคับ ผมรู้สึกยังงั้น :D

OLARN

• member
    • OLARN2000
เมื่อก่อนชอบเสียงเปล่าๆ เพียวๆ ครับ หลังๆ มาพอได้แอมป์ดีๆ แล้วมีความรู้สึกว่า เวลาเล่นออกแอมป์เราสามารถปรับเสียงได้กว้างขึ้นครับ แล้วรู้สึกว่าเล่นแล้วมันเพราะกว่าเล่นเปล่าๆครับ ;D

coolclub

• member
ชอบเสียงอคูสติกแท้ ๆ ธรรมชาติ ๆ
ถ้าออกแอมป์แล้วยังคงเสียงอคูสติกอยู่ ก็ชอบ
แต่ถ้าเสียงผ่านแอมป์แล้วเหมือนเสียงกีตาร์ไฟฟ้า ผมไม่ชอบ
Return To A=432hz

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
ผมชอบเสียงออกไมค์ เกลียดต่อแจ๊ก

ไมค์ให้เสียง ของการสัมผัสกับสาย เวลาเราดีด มันบอกน้ำหนักดีกว่า มากๆ . . . . .

guitarhaha

• member
ชอบเสียงเปล่าๆ ของกีต้าร์มากๆ ครับ แต่ถ้ากรณีที่ต้องเลือกกีต้าร์ไว้ใช้บนเวที จะเน้น Pre active ดีๆ ไว้ก่อน เอาที่ควบคุมง่ายๆ ไม่หอน เสียงออกแอมป์ระดับเทพ
กลับกันถ้าเป็นใช้ห้องอัด เน้นเสียงเปล่าๆ ดีๆ แล้วใช้ Mic อัด ครับ

gttle

• member
เสียงเปล่ากีดี... เสียงออก amp ก็ดี(กรณีเล่นเพลง style Kotaro เพราะมี effect + เทคนิดพวก tap ที่เล่นออก amp ยังไงก็ชัดกว่า)

folkbeach

• member
ผมชอบฟังผ่านทาง Headphone ต่อเข้ากับ iRig ครับ ฟังได้ละเอียด เสียงดีสกิดสายพลาดนิดเดียวก็ได้ยินชัดเลย

สำหรับคนที่ iPhone iPod touch หรือ iPad แนะนำหากไม่มีตังค์ซื้อ Amp แพงๆ หาซื้อ iRig แล้วหา Headphone ดีๆ ต่อฟังดูครับ เพลินมาก

ไม่รบกวนข้างห้อง ข้างบ้าน ไม่ด่าเราด้วย เพราะเสียงไม่ดังออกไปนอกห้องเลย  ไม่ได้มาขายของนะครับ แต่ใช้งานเองครับ

bcc31792

• member
ผมชอบเสียงออกไมค์ เกลียดต่อแจ๊ก

ไมค์ให้เสียง ของการสัมผัสกับสาย เวลาเราดีด มันบอกน้ำหนักดีกว่า มากๆ . . . . .
เห็นด้วยครับ 
Takamine

tawanv

• member
  • AcousticShops.com - acoustic pu., strings & etc.
    • AcousticShops.com
ชอบเสียงเปล่าครับ มันบ่งบอกถึงเสียงที่แท้จริงของกีตาร์ยี่ห้อและรุ่นนั้นๆ ที่ผู้ผลิตหรือผู้สร้างต้องการให้มันออกมา ไม่มีปรุงแต่งอะไรทั้งสิ้น
:) 081-791-2223 :)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
ชอบเสียงเปล่าครับ มันบ่งบอกถึงเสียงที่แท้จริงของกีตาร์ยี่ห้อและรุ่นนั้นๆ ที่ผู้ผลิตหรือผู้สร้างต้องการให้มันออกมา ไม่มีปรุงแต่งอะไรทั้งสิ้น

เป๊ะ.......................

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

เป๊ะ.......................
+1 ถ้าจะออกแอมส์ต้องส่งสัณญานให้ใด้เสียงที่เป็นธรรมชาติที่สุดแบบ โฟโต้เบียร์ปิ๊คอัพครับ
noomxman

b

• member
ชอบเสียงเปล่าเวลาออกแอมป์ครับ ดูเป็นกีต้าร์โปร่งดี

MUI

• member
ถ้าวงนอกห้องคืนนั้น(วันที่ 6 พ.ค.55) เสียบแอมป์ด้วยละก็....

เวทีก็เวทีเหอะ....ผู้คนจะหลั่งไหลออกมา ชิม..เอ๊ย ชม กันจนแน่นแน่

cross

• member
ขอบคุณความเห็นของน้า ๆทุกท่านครับ

น้า ๆท่านใดมีความคิดเห็นเพิ่มเติม  เชิญต่อได้ครับ

:)
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม