Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำอยากเรียนกีต้าร์เป็น สำหรับผู้ใหญ่วัยทำงานครับ  (อ่าน 21447 ครั้ง)

maxee

• member
น้า nhoy ขอผมไปเรียนด้วยได้ไหมคับ ผม มีกีตาร์นานแล้วคับ ตี คอร์ด ไม่ได้เรื่องเลยครับ อยากให้ชี้แนวทางให้ครับ น้าสะดวกไหมคับ

nhoy

• member
น้า nhoy ขอผมไปเรียนด้วยได้ไหมคับ ผม มีกีตาร์นานแล้วคับ ตี คอร์ด ไม่ได้เรื่องเลยครับ อยากให้ชี้แนวทางให้ครับ น้าสะดวกไหมคับ
ด้วยความยินดีเลยครับ ^^

tubeamp

• member
เสียดายอยู่ไกล ไม่งั้นคงได้ลูกศิษย์เพิ่มอีกคน  ;D

nhoy

• member
^^
เรียนกว่าเป็นเพื่อน มาเล่นกีต้าร์ด้วยกันดีกว่าครับ   ถ้ามีโอกาส ยินดีเลยนะครับน้า tubeamp

tubeamp

• member
^^
เรียนกว่าเป็นเพื่อน มาเล่นกีต้าร์ด้วยกันดีกว่าครับ   ถ้ามีโอกาส ยินดีเลยนะครับน้า tubeamp
ครับผม

Mr.Gula101

• member
น้าnhoyน่ารักเสมอสำหรับเพื่อนๆครับ....

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
เป็นกำลังใจให้คุณ teraned ครับ สู้ๆ!!!

ส่วนผมขอไปรบกวน เอ๊ย! ไปเรียนกะน้าหน่อยด้วยอีกคนดีกว่า อิอิ  ;D

dettm035

• member
ผมก็พึ่งมีกีต้าร์กำลังหัดเล่นเหมือนกันครับ  ;D ;D
(เจ็บนิ้วมาก) แต่ก็ยังไหว อิอิ
 น้า nhoy ใบสมัครับศิษย์ยังเหลือไหมครับผมจะสมัคด้วยคนครับ 

OldiesHunter

• member
น้าหน่อยเป็นผู้ใหญ่ใจดีมีความรู้เกี่ยวกับกีต้าร์มากมาย ท่านเมตตาให้คำปรึกษากับน้องๆหลานๆเสมอ  ไม่นับเรื่องฝีมือกีต้าร์ชั้นครูนะครับ

nesta kaka

• member
สังเกตว่า คนเล่นฝีมือดีๆจะมีท่วงท่าการตอบ และถ่อมตนคล้ายๆกับน้าหน่อยครับ ผมนับถือท่านมาก มีโอกาสอยากเจอมากครับ แต่เสียดายมาก ไปไกลมากครับ หลงทาง 55

touchspace110

• member
ก่อนอื่นก็ขอสวัสดีท่านสมาชิกทั้งหลายครับ ผมเพิ่งมีโอกาสได้เป็นสมาชิกบ้านไม้หลังนี้ ได้อ่านศึกษาหาความรู้จากท่านสมาชิกที่ได้พูดคุยกันจากกระทู้ต่างๆซึ่งยอมรับว่าได้ความรู้มากขึ้นครับ และฝึกหัดเองจากเวปบ้างและทางyoutubeบ้าง แต่ก็ยังจับต้นชนปลายไม่ถูกไม่รู้จะเริ่มจากตรงใหนดี จนมาเจอกระทู้นี้รู้สึกว่าจะตรงกับผมมาก เพราะผมเองก็จะ40แล้วแต่อยากเล่นกีต้าร์เป็นกับเขาบ้างซึ่งผมเองก็ไม่ได้มีเบสิคทางดนตรีเลย อยากจะไปเรียนก็เลยไปมองๆตามสถาบันที่สอน แต่เอ..มองไปมีแต่เด็กกับวัยเพิ่งเริ่มรุ่นทั้งนั้นเลย เลยไม่กล้าครับ เลยอยากขอฝากเนื้อฝากตัวกับ(ขอเรียกว่า น้า เหมือนท่านอื่นนะครับ)น้า nhoy ด้วยนะครับและถ้าผมอยากร่วมเรียนอีกคนผมต้องทำอย่างไรบ้างครับ ...ผมอ่านคนที่ตั้งคำถามมาหลายกระทู้ก็เห็นมี น้า nhoy นี่แหละครับเข้ามาตอบมาให้ความรู้ต่างๆมากมาย ซึ่งผมเองก็ได้ชื่นชม และชื่นชอบ น้า nhoy เป็นการส่วนตัว แล้วได้มาเจอกระทู้นี้ก็เลยอยากถือโอกาสฝากตัวเป็นลูกศิษย์ด้วยคนนะครับ ;D ;D ;D

nhoy

• member
เรียนน้าๆ ทุกท่านครับ
อย่าเรียกว่าเรียนเลยนะครับ มาร่วมเล่นกีต้าร์สนุกๆ ด้วยกันดีกว่า เผื่อบางทีผมอาจจะได้รับประสบการณ์จากน้าๆ ด้วยก็เป็นได้
ยินดีมากครับ ขอบคุณครับ

free_willy

• member
ไปด้วย ที่ไหนวันไหน

nui bangbo

• member
น้าหน่อยใจดีเสมอ. ขยันฝึกฝนไม่นานก็เก่งครับ. ยุคนี้มีแบบฝึกหัดและสื่อการสอนฟรีๆมากมาย. ใน youtube
089-8166630

guitara

• member
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนได้ไหมครับ ท่านน้า nhoy
ผมตีข่งตีขอร์ด อะไรไม่เป็นเลย, acoustic คืออะไรยังไม่รู้จักเลย
(อะไรจะโง่ขนาดนั้น) แต่พอมีพื้นฐานเครื่องดนตรีชนิดอื่นนิดหน่อย

ขอเบอร์โทรด้วยครับท่านน้า อยากตีขอร์ดร้องเพลงเป็นเหมือนอย่างคนอื่นบ้าง
่ขอบคุณมากๆครับ

alleni3sixer

• member
  • รักในดนตรี ต้องหมั่นฝึกซ้อม
ผมขอเป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งครับน้า สู้ๆ ครับ
ถึงผมจะเล่นเป็นแล้ว แต่ก็ไม่เก่งเท่ากับมืออาชีพครับ ถึงจะเล่นเป็นแล้ว แต่เราก็ต้องเรียน พัฒนา ไปเรื่อยๆ ครับน้า
รักในดนตรี

nhoy

• member
ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนได้ไหมครับ ท่านน้า nhoy
ผมตีข่งตีขอร์ด อะไรไม่เป็นเลย, acoustic คืออะไรยังไม่รู้จักเลย
(อะไรจะโง่ขนาดนั้น) แต่พอมีพื้นฐานเครื่องดนตรีชนิดอื่นนิดหน่อย

ขอเบอร์โทรด้วยครับท่านน้า อยากตีขอร์ดร้องเพลงเป็นเหมือนอย่างคนอื่นบ้าง
่ขอบคุณมากๆครับ
เรียนน้า graz
คนเราย่อมเริ่มจากก้าวแรกก่อนเสมอครับ ผมเองก็เช่นกัน แต่ถ้าเรารักเราชอบซะอย่างความพยายามก็จะเกิดขึ้นและความสำเร็จก็รออยู่เบื้องหน้าแน่ครับน้า graz
ผมยินดีเลยนะครับที่จะมีโอกาสแลกเปลี่ยนประสบการณ์กับน้า graz
เบอร์โทร. ของผม ก็ 087 073 9527 ครับน้า graz หรือจะ Line มาคุยกันก็ได้ครับ

boatgiggs

• member
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ประจำเว็บครับ แอบอ่านมานานเพิ่งได้สมัครสมาชิก

ยินดีรับสอนกีต้าร์สำหรับเพื่อนๆพี่ๆทั้งหลายที่สนใจนะครับ อยู่แถวฝั่งธนแต่สามารถไปสอนตามบ้าน/ที่พักได้ถ้าไม่ไกลเกิน
เรื่องราคาคิดตามระดับที่เรียนครับ แต่ไม่แพงเกินแน่นอน สอนให้ได้ตั้งแต่พื้นฐานมือซ้ายและมือขวา การอ่านโน้ต/tab การจับคอร์ดต่างๆ การแกะเพลง การสตรัมคอร์ดจนถึงการเล่นFingerstyle หรือเทคนิคอื่นๆ   ประสบการณ์ในการสอน8ปีครับ

เน้นสอนอย่างให้เข้าใจจริงๆเพื่อประโยชน์ของผู้เรียนด้วยครับ  สนใจโทรมาสอบถามเพิ่มเติมได้ครับผม 089-6896555 โบ๊ท หรือ Line : boatgiggs 

เหาฉลาม

• member
ผมก็หัดเล่นตอนอายุ 46 ครับ ตอนนี้ 48 เรียนสัปดาห์ละ 1 วัน ที่เหลือฝึกอย่างเต็มที่ครับ จะทำให้เป็นเร็วครับ ไม่ต้องกังวลเรื่องอายุครับ ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ถ้าตั้งใจจริงครับ

Easy Music Academy

• member
รับสอนดนตรี รับสอนเปียโน ไวโอลิน กีต้าร์ เบส ขับร้อง ร้องเพลง  อูคูเลเล่
รับสอนทั้งเด็กและผู้ใหญ่จ้า
รับสอนดนตรีแถวเอกชัย ภาษีเจริญ บางแค บางบอน หนองแขม บางขุนเทียน พระราม 2
ปิ่นเกล้า เอกชัย จอมทอง ท่าพระ กัลปพฤกษ์ ราชพฤกษ์ เพชรเกษม สำเพ็ง2
ราคาเริ่มต้น 1200-1500 ต่อเดือน
(ชำระค่าเรียนเป็นคอร์ส คอร์สละ 3 เดือน เรียน12ครั้ง เรียนสัปดาห์ล่ะ1ชั่วโมงครับ)
สถานที่เรียนสะอาด มีที่จอดรถสะดวกกว้างขวาง บรรยากาศดี
ย่านฝั่งธนบางแค โครงการ Kozy korner ชั้น3 ซอยกำนันแม้น 36  เอกชัย ภาษีเจริญ บางแค บางบอน หนองแขม บางขุนเทียน พระราม 2  เอกชัย จอมทอง ท่าพระ เพชรเกษม กัลปพฤกษ์ ราชพฤกษ์ กาญจนาภิเษก
สนใจติดต่อสอบถาม ครูโอปอ 084-454-3885
http://www.facebook.com/easymusicacademy