Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: 5ยี่ห้อ Veelah,Dolce,Walden,Crafter,Washburn ไฟฟ้าสำหรับงบ6000-7500 เชิญด้านใน  (อ่าน 5731 ครั้ง)

sirarm

• member
ที่เลือกมาเป็นภาคไฟฟ้าทั้งหมด อยากได้คำแนะนำ เปรียบเทียบ
1.งานประกอบ ความเรียบร้อย ต่างๆ
2.เรื่องของความเเข็งแรงของกีตาร์ และลูกบิด ในระยะยาว
3.เปรียบเทียบคุณภาพเสียงภาคไฟฟ้าของแต่ละรุ่น
4.เสียง อันนี้น่าจะเเล้วเเต่ความคิดเห็นของแต่ละท่าน แนะนำได้ตามสบายครับ(ส่วนตัวผมเคยเล่น GD100S ของGreg bennett)
5.คำแนะนำอื่นๆ

จาก4ยี่ห้อ แยกตามรุ่นได้ดังนี้
Veelah      = V1DCE
Dolce        = TS-1E
Walden     = G570CE,D550CE
Washburn = WD10SCE
Crafter      = GAE7/N (มือสอง)

ขอบคุณครับ

i+pae+ba

• member
walden d550ceมั้งครับ เพราะจะซื้ออยู่ ลองเล่นของเพื่อนตัว d550ก็เข้ามือตัวเองดี จับถนัด วันนี้จะไปจองที่ร้านแหละ เพราะจะเอาของแถม ทั้งๆที่ไม่รู้เขาจะแถมอะไร 5555+

LUCKY MUSIC THAILAND

• member
Veelah V1-DCE ครับ เพราะ...ผมขายยี่ห้อนี้...(เหตุผลพอฟังได้มั้ยครับ..อิอิ)

nhoy

• member
สวัสดีครับน้า ~Luzefer~ สบายดีนะครับ

nhoy

• member
จากทั้ง 4 ยี่ห้อที่ยกมา น่าเล่นทั้งนั้นเลยครับสำหรับระดับนี้
รายละเอียดเปรียบเทียบ เดี๋ยวรอน้าๆ ท่านอื่นมาตอบให้นะครับ
โดยรวมแล้ว ถ้าเป็นผมเองก็ V1-DCE, และ Walden G570CE, D550CE ครับ
หรือถ้าเล่นแค่สายเบอร์ 11   Dolce ก็เสียงดี-น่าเล่น
สำหรับ GAE-7/N ถ้าหามือสองได้ และสภาพดี ก็น่าสนใจเช่นกันครับ

LUCKY MUSIC THAILAND

• member
สวัสดีครับน้า ~Luzefer~ สบายดีนะครับ

^^" สบายดีครับน้า ขอบคุณคร้าบ~
เป็นยังไงบ้างครับ ลองรึยังครับ สายกีตาร์ เม้นให้ฟังบ้างนะคร้าบ~

nhoy

• member
ผมต้องขอขอบคุณน้า ~Luzefer~ มากครับ ที่กรุณามอบสาย PRS ให้ผมมาลองถึงสองชุด
ยอมรับเลยครับว่าเป็นสายที่น่าใช้มาก ให้โทนเสียงที่คมชัด มีบาลานซ์ที่ดีมาก และสาย 6 ขนาด .056 ก็ให้โทนเบสที่น่าพอใจทีเดียว
เป็นอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับท่านที่ต้องการสายอะคูสติกกีต้าร์ ลองสาย PRS ดูครับ

น้า ~Luzefer~ ครับ อีกอย่างที่ผมต้องขอขอบคุณน้า ~Luzefer~ ที่ได้กรุณาให้ผมได้ลองอะคูสติกกีต้าร์ PRS ในวันงาน
ผมรู้สึกทึ่งในความสวยงาม ความประณีต โทนเสียง แอคชั่นที่น่าเล่น ตลอดจน Bracing ที่ PRS ทำไม่เหมือนใคร
ขอบคุณน้า ~Luzerfer~ ด้วยครับ :)

sirarm

• member
จากทั้ง 4 ยี่ห้อที่ยกมา น่าเล่นทั้งนั้นเลยครับสำหรับระดับนี้
รายละเอียดเปรียบเทียบ เดี๋ยวรอน้าๆ ท่านอื่นมาตอบให้นะครับ
โดยรวมแล้ว ถ้าเป็นผมเองก็ V1-DCE, และ Walden G570CE, D550CE ครับ
หรือถ้าเล่นแค่สายเบอร์ 11   Dolce ก็เสียงดี-น่าเล่น
สำหรับ GAE-7/N ถ้าหามือสองได้ และสภาพดี ก็น่าสนใจเช่นกันครับ

Dolce ใส่สายสูงสุดแค่เบอร์11หรือครับ นอกนั้นถึงเบอร์12ใช่ไหมครับ

52XMAX

• member
ผมเคยมี dolce ts-1e นะ แต่ปล่อยไปแล้ว แล้ววันนี้เพิ่งได้ veelah v1d มา

ถ้าเอาแบบว่าเทียบแค่สองตัวนี้แบบเดิมๆนะครับ ไม่ได้ปรับอะไร สำหรับผมสายแข็งไปทั้งคู่ แต่ทัชชิ่งของ dolce เล่นโอเคเลย ผ่านอยู่ แต่ของ veelah ไม่ไหวเลยครับ ไม่จบเพลง

ถ้าเทียบงาน ผมแอบให้ dolce ดีกว่า veelah ดูบอบบางไปหน่อย แต่เลือกดีๆหน่อยเวลาซื้อ เพราะ dolce ที่ผมว่าแข็งแรงกว่า ยังบริดจ์อ้ามาแล้ว

กระเป๋าที่แถมมา Dolce ก็กินขาด

แต่ถ้าเสียง ผมว่าใกล้เคียงกันมากๆ กินกันไม่ลง แต่ถ้าต้องเลือก ให้เสียง veelah ดีกว่าครับ

ความเห็นส่วนตัวนะ  :D :D :D :D :D

pomguitar

• member
ความชอบส่วนตัวนะครับ ขอเป็น
Veelah      = V1DCE
แต่ถ้ามือหนึ่งเป็น crafter ผมให้พอๆ กับ Walden

Childbaby

• member

สร้างมาถูกหลักที่ควรจะเป็นของกีต้าครับ ระยะยาวเยี่ยมมมม !!
ฝีมือไม่มี   กีต้าดีก็พอ

sirarm

• member
ขอบคุณทุกความเห็นครับ  :) :) :)

เรื่องActionสายของยี่ห้อที่ว่ามา ถ้าเทียบกับGreg bennett สูงต่ำอย่างไรบ้างครับ

เห็นคนบ่นwaldenเเอ๊กชั่นสูงด้วยอ่าครับ

Nisorn

• member

สร้างมาถูกหลักที่ควรจะเป็นของกีต้าครับ ระยะยาวเยี่ยมมมม !!

ตามนั้นครับ