Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีน้าๆคนไหน เคยใช้ Nut,Bridge Pin,Saddle ที่ไม่ใช่กระดูกกับพลาสติดไหม  (อ่าน 860 ครั้ง)

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
ตามคำถามหัวข้อคับ..

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
 ถ้าแบบแปลกๆก็Saddle เป็นไม้ครับเสียงจะออกทึบๆหน่อยเหมอะกับ

กีต้าร์ิที่เสียงแหลมเยอะๆแล้วต้องการลดโทนเสีบงแหลมลงครับ
;D ;D ;D ;D
noomxman

WiiTHWiiN

• member
  • All Laminate
มี  micarta กับ Tusq ครับ ที่ผมเคยใช้นอกเหนือจากที่ว่าครับ

hotman555

• member
Yamaha fg110e ที่ใช้  suddle เป็นโลหะ  น่าจะเป็นอลูมิเนียม