Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีกีตาร์แพงแล้วไม่กล้าเล่น ขายไปซื้อตัวถูกๆดีกว่าไหมครับ  (อ่าน 6135 ครั้ง)

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
ผมเล่นตัวที่ชอบ ตัวที่เสียงถูกใจที่สุด บ่อยที่สุดครับ
และส่วนใหญ่เสียงกับราคามันก็มาด้วยกันเสมอครับ

เล่นไปเถอะครับ ถ้าตั้งใจว่าซื้อมาเล่น แต่ถ้าตั้งใจว่าจะซื้อมาเก็บ เก็บไว้แบบสวยๆเนียนๆก็เก็บไว้ครับ นานๆค่อยหยิบออกมาเล่นซะที
อะไรที่เป็นความสุขของเรา เป็นตัวตนของเรา ทำแล้วไม่เบียดเบียนใคร ก็ทำเถอะครับ ;D

+1ตามน้ารามครับ
noomxman

Guitar_Joe

• member
เสียงยิ่งดี ยิ่งอยากเล่น จับสบาย ช่วยคนไม่เก่งอย่างผมได้เยอะ ช่วยให้อยากฝึกครับ ได้เสียงที่พอใจ กีต้าร์โกหกยาก ยิ่งแพง เสียงยิ่งดีไม่ดีแต่แพงก็ไม่ซื้อ ห้าๆ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

guitaroa47

• member
314CE สินะ

อิอิ

kitti7265560

• บุคคลทั่วไป
เล่นไปเถอะครับน้าๆ จะถูกจะแพง ถ้าเป็นของผม จะแพงจะพังไม่เป็นไร แต่ของคนอื่นไม่กล้าครับผม......................... :)

bermbangmod

• member
  • -------
ผมเล่นตัวที่ชอบ ตัวที่เสียงถูกใจที่สุด บ่อยที่สุดครับ
และส่วนใหญ่เสียงกับราคามันก็มาด้วยกันเสมอครับ

เล่นไปเถอะครับ ถ้าตั้งใจว่าซื้อมาเล่น แต่ถ้าตั้งใจว่าจะซื้อมาเก็บ เก็บไว้แบบสวยๆเนียนๆก็เก็บไว้ครับ นานๆค่อยหยิบออกมาเล่นซะที
อะไรที่เป็นความสุขของเรา เป็นตัวตนของเรา ทำแล้วไม่เบียดเบียนใคร ก็ทำเถอะครับ ;D
ชอบความเห็นน้าราม
-Let it be-------

guitaroa47

• member
ผมใช้ระบบเวียนกีต้้าร์ครับ
คือ อาทิตย์นึง จะเอากีต้าร์ที่มีออกมาตั้งไว้ที่ขาตั้ง เพราะเป็นกีต้าร์ที่เราเอามาเล่นได้ง่ายสุดและบ่อยสุด เพราะมันไม่ต้องเก็บเข้าเก็บออก

แล้วก็เวียนไปเรื่อยๆ รับรอง คุ้มทุกตว ครับ

bermbangmod

• member
  • -------
ผมใช้ระบบเวียนกีต้้าร์ครับ
คือ อาทิตย์นึง จะเอากีต้าร์ที่มีออกมาตั้งไว้ที่ขาตั้ง เพราะเป็นกีต้าร์ที่เราเอามาเล่นได้ง่ายสุดและบ่อยสุด เพราะมันไม่ต้องเก็บเข้าเก็บออก

แล้วก็เวียนไปเรื่อยๆ รับรอง คุ้มทุกตว ครับ
ขอไปเวียนด้วยคน อิอิ

yod69

• member
ไหนๆก็จะขายถูกแล้วก็ใช้ให้คุ้มหน่อยจะดีไหม๊!!!

WiiTHWiiN

• member
  • All Laminate
ผมว่ากีต้าร์มีเสียง และราคาเป็นมาตรฐาน เมื่อก่อนผมก็หาตัวแพง ( แพงผมแต่ถูกของคนอื่น มาเก็ย )
แต่หลังๆผมเลือกเล่นกีต้าร์ที่ชอบ   เอาตัวถูกมาซ้อมบ้าง เอาแพงมาเล่นบ้างสลับๆกันไปเพลินดีนะครับ

bermbangmod

• member
  • -------
ผมว่ากีต้าร์มีเสียง และราคาเป็นมาตรฐาน เมื่อก่อนผมก็หาตัวแพง ( แพงผมแต่ถูกของคนอื่น มาเก็ย )
แต่หลังๆผมเลือกเล่นกีต้าร์ที่ชอบ   เอาตัวถูกมาซ้อมบ้าง เอาแพงมาเล่นบ้างสลับๆกันไปเพลินดีนะครับ
ของน้าวินมีตัวถูกด้วยเหรอครับ อิอิ

WiiTHWiiN

• member
  • All Laminate
ของน้าวินมีตัวถูกด้วยเหรอครับ อิอิ
โอ้ เยอะเลยนะครับ น้า Bermbangmod บางครั้งก็อยากได้แพงๆมาลองเสียงดูบ้าง แต่ก็ยังไร้วาสนาครับ - -"