Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีกีตาร์แพงแล้วไม่กล้าเล่น ขายไปซื้อตัวถูกๆดีกว่าไหมครับ  (อ่าน 6134 ครั้ง)

bermbangmod

• member
  • -------
-Let it be-------

nantfa

• member
ผมมี 3 ตัว

ตัวที่เล่นบ่อยสุด คือ ตัวที่ถูกที่ สุด 555+
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

Mr.Gula101

• member
ดีครับ ขายให้ผมถูกๆแล้วเอาเงินไปซื้อกีต้าร์แบบถูกๆ....อิอิ....

notto

• member
  • คนรัก "Acoustic"
ผมว่ามีน้า ๆ หลาย ๆ ท่านที่มีกีต้าร์แพงๆ เก็บไว้แต่ไม่ค่อยได้เล่น เก็บเอาไว้เช็ด ๆ ถู ๆ นาน ๆ ดีดทีนึง (เอาไว้ชื่นชม) แต่ตัวที่เล่นบ่อย ๆ คือตัวที่ไม่แพงนะครับ เล่นแล้วสบายใจ ^^

supakijtaz

• member
สำหรับผม ราคา ไม่ใช่ ประเด็นครับ
กีต้าร์ เป็น เครื่องดนตรี ที่เอาไว้เล่น และ ทำให้เกิดความสุข กับคนเล่น
เอาเป็นว่า ตัวไหน เล่นแล้ว มีความ สุข เล่น ตัวนั้น ดีกว่า ครับ

แต่ถ้าเป็นผม ผมจะไม่ขาย แต่จะเล่นครับ จะไปกลัวทำไมครับ กีต้าร์แพง เก็บไว้เฉยๆ ถ้ามันมีชีวิต มันคงบอก มาเล่นมันบ้างก็ได้ เก็บไว้ทำไมให้เฉา
ทำซ้ำๆ ลอกเลียนแบบ ดัดแปลง เดี๋ยวเก่งเอง ")

kitti7265560

• บุคคลทั่วไป
ตัวผมเอง  ปัญหานี้ไม่เคยเกิด  และคงยังไม่เกิดอีกนาน  เพราะอย่าว่าแต่ตัวแพง(50000+200000)เลยครับ  ตัวถูกน้อยๆ(20000-50000)ยังไม่มีเลยครับผม................ ;D ;D ;D

guitar_skl

• บุคคลทั่วไป
โธ่......น้าซื้อมาก็เล่นๆไปซะไม่ต้องกังวลอะไร ทำไว้เพื่อเล่นครับ หรือน้าไม่กล้าเล่นขายผมถูกๆก็ได้นะ คริๆๆๆๆๆๆๆ ;D

TOM1869

• member
เห็นด้วย ควรขายตัวแพงๆ ไป ถูกๆ ครับ
Line id: 081-8718003

bermbangmod

• member
  • -------
555555
ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ
เอ้าใครมีกีตาร์ถูกเอามาแลกของแพง
(แลกกันเล่น)
คือเบื่อตัวเองครับ เล่น เช็ด เก็บเข้ากล่อง
สีขาตั้งก็ไม่กล้าตั้ง กลัวเดินไปสะดุดมันเข้า
เล่นยังไม่จบเพลงเข้าห้องน้ำก็เก็บเข้ากล่อง
ออกจากห้องน้ำเปิดกล่องมาเล่นต่อ
555555
น้าท่านใดเป็นหยั่งกระผมมั่ง

supakijtaz

• member
ความเห็นส่วนตัว เพิ่มเติมนะครับ
ยิ่งแพง ยิ่งต้องตั้งใจเล่น เอาให้เทพ ไปเลยครับ เดี๋ยวจะโดนคนว่า กีต้าร์ แพง ฝีมือ .... 555
เล่นให้มันสึก แบบ Tommy Emmanuel ดูแล้วเออ มันต้องแบบนี้ ฝีมือ สำัคัญกว่า ถ้าเล่นเก่ง แล้ว กีต้าร์ จะเก่าไปบ้าง เป็น ลายพร้อย บ้าง ใครจะกล้าว่า ใครจะกล้าดูถูก ผมว่า เก๋าดี
ทำซ้ำๆ ลอกเลียนแบบ ดัดแปลง เดี๋ยวเก่งเอง ")

redtopup

• member
ทำไมผมดันต่างกันก็ไม่รู้
ของผมตัวถูก ผมกลับ ไม่ได้เล่น  นานมากๆ ถึง เอามาเล่นทีนึง เล่นแป๊บเดียวแล้วก็ เก็บ เอาไว้เฉยๆ
ผมเล่นแต่ กีต้าร์ตัวที่เสียงดีที่สุด  เท่านั้น ในจำนวนที่มีอยู่ ทั้งหมด 3 ตัว
ยังคิดอยู่ว่า จะขายตัวถูกออกไปแล้ว เก็บ ตัวที่เสียงที่ดีที่สุดเอาไว้ เพราะ ตัวที่เสียงสู้ตัวอื่นไม่ได้ เล่นทีไร ก็ ไม่เกิด อารมณ์ซักที นึง
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
สำหรับผม ราคา ไม่ใช่ ประเด็นครับ
กีต้าร์ เป็น เครื่องดนตรี ที่เอาไว้เล่น และ ทำให้เกิดความสุข กับคนเล่น
เอาเป็นว่า ตัวไหน เล่นแล้ว มีความ สุข เล่น ตัวนั้น ดีกว่า ครับ

แต่ถ้าเป็นผม ผมจะไม่ขาย แต่จะเล่นครับ จะไปกลัวทำไมครับ กีต้าร์แพง เก็บไว้เฉยๆ ถ้ามันมีชีวิต มันคงบอก มาเล่นมันบ้างก็ได้ เก็บไว้ทำไมให้เฉา

+1 ครับ
noomxman

patpong

• member
แต่ก่อนเคยคิดว่ากีต้าร์แพงซื้อมาเพื่อประดับบารมี ให้โลกรู้ว่า  มีแล้ว พอเบื่อก็ขาย เดี๋ยวนี้ความคิดเปลี่ยนไป กีต้าร์แพงหรือกีต้าคุ้มเล่นแล้วเสียงดีๆไม่อยากวาง แต่กีต้าร์ถูกๆ เสียงดีก็ดันมี เยอะซะด้วย บางทีเลยขายกีต้าร์แพงแล้วไปเล่นกีต้าร์ถูก อย่างไม่แคร์สื่อสายตาชาวบ้าน

ความสุขแท้จริงจากการเล่นดนตรีของผม จึงเริ่มบังเกิดแต่นั้นมา แพงไม่แพงจึงไม่ใช่ประเด็น  แต่ถ้าถูกแล้วดีเก็บ  แพงแต่ห่วยไม่คุ้มราคาก็ขายทิ้งไป ตัวอย่างล่าสุดคือ taylor 314ce ที่เชียร์กันนักหนา ขายทิ้งเพราะหู ฝีมือไม่ถึง เล่นตัวถูกได้เสียงใกล้เคียงแต่ราคาต่างกันเยอะเหลือเงินกินหนมเพียบ  ได้ความสุขกลับมาอีกเพียบ

Guitar_Joe

• member
ผมรู้จักนายกเทศมนตรีท่านหนึ่ง ท่านมีเฟ็นเดอร์ สตาท ตัวละเกือบแสน ท่านไม่ได้เล่นมาสิบกว่าปีละและคาดว่าจะไม่ได้เล่นอีกเลยเพราะลูกๆ ก็ไม่ชอบ ผมกำลังคิดหาทางจะโขมยของท่านอยู่ จะจีบลูกสาวแกเราก็แก่ไปหน่อย กลุ้มใจจริงๆ กลุ้มกว่า จขกท อีก ห้าๆๆ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
เมื่อก่อนคิดเหมือนกันครับน้าเบิ้ม  มีกีต้าร์แพง ไม่ค่อยได้หยิบมาเล่น  นาน ๆเล่นที่เพราะกลัวมันเก่า  เล่นแต่กีต้าร์ราคาถูกที่มีอยู่ (ทั้งที่กีต้าร์แพงเสียงดีกว่า)
ตอนนี้ความคิดเปลี่ยนครับ ผมขายกีต้าร์ราคาถูกไปหมดหล่ะ  แล้วมาหยิบกีต้าร์แพงมาเล่น  ต้องเล่นให้มันคุ้มกับราคาที่จ่ายไปครับ   ;D
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Olanor ^^

• member
  • คิดดี ทำดี พูดดี

อ้ายๆ มีหลาย ขายให้ข้อยแหน่เด้อ ^^
คิดดี ทำดี พูดดี

bermbangmod

• member
  • -------
เมื่อก่อนคิดเหมือนกันครับน้าเบิ้ม  มีกีต้าร์แพง ไม่ค่อยได้หยิบมาเล่น  นาน ๆเล่นที่เพราะกลัวมันเก่า  เล่นแต่กีต้าร์ราคาถูกที่มีอยู่ (ทั้งที่กีต้าร์แพงเสียงดีกว่า)
ตอนนี้ความคิดเปลี่ยนครับ ผมขายกีต้าร์ราคาถูกไปหมดหล่ะ  แล้วมาหยิบกีต้าร์แพงมาเล่น  ต้องเล่นให้มันคุ้มกับราคาที่จ่ายไปครับ   ;D
กำลังใจมาเยอะ
เริ่มกล้าขึ้นมาละครับ
อิอิ

rham

• member
ผมเล่นตัวที่ชอบ ตัวที่เสียงถูกใจที่สุด บ่อยที่สุดครับ
และส่วนใหญ่เสียงกับราคามันก็มาด้วยกันเสมอครับ

เล่นไปเถอะครับ ถ้าตั้งใจว่าซื้อมาเล่น แต่ถ้าตั้งใจว่าจะซื้อมาเก็บ เก็บไว้แบบสวยๆเนียนๆก็เก็บไว้ครับ นานๆค่อยหยิบออกมาเล่นซะที
อะไรที่เป็นความสุขของเรา เป็นตัวตนของเรา ทำแล้วไม่เบียดเบียนใคร ก็ทำเถอะครับ ;D

AGP8x

• member
  • Beginner '
น้าไม่กล้าเล่น แต่ผมกล้าเล่น...(กีตาร์ของน้าอะ)  ;D

nhoy

• member
Re: มีกีตาร์แพงแล้วไม่กล้าเล่น ขายไปซื้อŨ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 19:57:05 »
จะทำไงดีครับ
สำหรับผมแล้ว กีต้าร์จะถูก-จะแพง ถ้าเรารักเราชอบแล้ว ผมคงไม่ขายครับ
แต่อยากจะเรียนว่า กีต้าร์ที่ถูกเล่นอยู่เสมอ เป็นการเบิร์นให้เสียงกีต้าร์ดีขึ้นตามลำดับนะครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งพวก All Solid ทั้งหลายครับน้า Bermbangmod