Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ๆที่มีประสบการออดิชั่น+เล่นตามร้านหน่อยครับ  (อ่าน 2487 ครั้ง)

Beatles Beatles

• member
เมื่อวานผมพึ่งไปออดิชั่นมาครับเล่นไปห้าหกเพลงเล่นเสร็จทางร้านเค้าก้คุยบอกว่าโอเคครับเเล้วก็ให้กระดาษมาเขียนวันที่เราว่างพร้อมเบอติดต่อกลับ เเบบนี้คือเค้าเอาเราหรือเปล่าครับ 55 หรือว่าไม่เอาครับ

nantfa

• member
1.เอาให้ครบยอด เเล้วค่อยเลือกที่หลัง   เช่น สัมภาษให้ครบซัก 10 คน เเล้วค่อเรียกเอาเเค่คนเดียว  ..........  อันนี้คิดว่านะ

2.เอาครับ เอาเก็บไว้เป็น ตัวเลือกเผื่อขาดคน

ผมอาจจะตอบเเบบ ไม่ค่อยถนอมน้ำใจนิดนึงนะครับ

เเต่เป็นเรื่องจริง   ในการทำงานทุกอย่างในสังคม ไม่เฉพาะนักดนตรีหรอก

นายจ้างมีสิทธมากกว่าลูกจ้าง ในการเลือกคนที่จะเข้าทำงาน

ลูกจ้างมีสิทธมากกว่านายจ้าง ในการสมัครงานเเละทำที่ไหนก็ได้ที่ให้ค่าตอบเเทนสูงกว่า

สงกรานต์เเล้ว !   ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ช่างก่อร่าง สร้างรัก

aijuk

• member
เมื่อวานผมพึ่งไปออดิชั่นมาครับเล่นไปห้าหกเพลงเล่นเสร็จทางร้านเค้าก้คุยบอกว่าโอเคครับเเล้วก็ให้กระดาษมาเขียนวันที่เราว่างพร้อมเบอติดต่อกลับ เเบบนี้คือเค้าเอาเราหรือเปล่าครับ 55 หรือว่าไม่เอาครับ
พี่ที่เล่นที่พัทยาหรือใช่หรือเปล่าครับ

• member
1.เอาให้ครบยอด เเล้วค่อยเลือกที่หลัง   เช่น สัมภาษให้ครบซัก 10 คน เเล้วค่อเรียกเอาเเค่คนเดียว  ..........  อันนี้คิดว่านะ

2.เอาครับ เอาเก็บไว้เป็น ตัวเลือกเผื่อขาดคน

ผมอาจจะตอบเเบบ ไม่ค่อยถนอมน้ำใจนิดนึงนะครับ

เเต่เป็นเรื่องจริง   ในการทำงานทุกอย่างในสังคม ไม่เฉพาะนักดนตรีหรอก

นายจ้างมีสิทธมากกว่าลูกจ้าง ในการเลือกคนที่จะเข้าทำงาน

ลูกจ้างมีสิทธมากกว่านายจ้าง ในการสมัครงานเเละทำที่ไหนก็ได้ที่ให้ค่าตอบเเทนสูงกว่า

สงกรานต์เเล้ว !   ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ครับขอบคุนครับผมก้ไม่คอ่ยหวังอะรเท่าไหร่เเต่ช่วงนี้ก้หาออหลายร้านเลย ก้สู้ๆต่อไปครับ เเต่ท่าเจอเเบบในรุปคงไม่ได้เล่นน้ำเเล้วหละครับ 5555

Guitar_Joe

• member
เอาหรือไม่เอาก็ทำอย่างนี้ได้ เช่นไม่เอา ก็บอกว่า เวลาไม่ตรงกันก็นิ่มดี หรือต้องดูว่าตอนนี้ร้านเขาเต็มทุกช่วงหรือยัง การที่จะเอานักดนตรีออก เขาต้องบอกล่องหน้าประมาณสิบห้าวัน เท่าที่ผมเจอเองนะครับ
ชีวิตและวิญญาณ บรรณา

• member
เอาหรือไม่เอาก็ทำอย่างนี้ได้ เช่นไม่เอา ก็บอกว่า เวลาไม่ตรงกันก็นิ่มดี หรือต้องดูว่าตอนนี้ร้านเขาเต็มทุกช่วงหรือยัง การที่จะเอานักดนตรีออก เขาต้องบอกล่องหน้าประมาณสิบห้าวัน เท่าที่ผมเจอเองนะครับ
เเล้วถามเพิ่มนิดนึงครับการเอ็นเตอเทรนคนดูนี่ ผมไม่ค่อยจะถนัดเท่าไหร่ๆพอจะมีเทคนิคหรือคำเเนะนำอะไรให้บ้างครับ

pijan

• บุคคลทั่วไป
ตอบตรงๆนะครับ ถ้าให้กระดาษมาเขียนเบอร์โทรหรืออะไรก็แล้วแต่ร้านเค้าไม่รับ ถ้ารับต้องคุยจบตรงนั้นเลย
ทุกวันนี้จะหางานดนตรีกลางคืนคู่แข่งเยอะ ฝีมือพัฒนาขึ้นแต่ก็จะซ้ำๆกัน ต้องหัดcoverเพลง อย่าก็อปปี้ทั้งดุัน
เรื่องเอ็นเตอร์เทรน ผมก็ใบ้เหมือนกัน อาศัยเอาเพลงสากลมาcover จะปล่อยเพลงต้องดูหน้าแขกเป็นหลัก

• member
ตอบตรงๆนะครับ ถ้าให้กระดาษมาเขียนเบอร์โทรหรืออะไรก็แล้วแต่ร้านเค้าไม่รับ ถ้ารับต้องคุยจบตรงนั้นเลย
ทุกวันนี้จะหางานดนตรีกลางคืนคู่แข่งเยอะ ฝีมือพัฒนาขึ้นแต่ก็จะซ้ำๆกัน ต้องหัดcoverเพลง อย่าก็อปปี้ทั้งดุัน
เรื่องเอ็นเตอร์เทรน ผมก็ใบ้เหมือนกัน อาศัยเอาเพลงสากลมาcover จะปล่อยเพลงต้องดูหน้าแขกเป็นหลัก
ขอบคุนที่เเนะนำครับจะเอาไปฝึกฝนซ้อมกันต่อไปตอนนี้ได้ประจำเเค่ร้านเดียวไปออมาทั้งหมดห้าร้าน TT55 ต้องฝึกฝนอีกเยอะ

Guitar_Joe

• member
เอนเตอเทนเรื่องใหญ่สำรับคนเล่นเดี่ยวเลย ผมเคยได้ยินแขกว่านักดนตรีที่เล่นต่อจากผมนะ ว่า มีนจะไม่พูดอะไรเลยเหรอ ห้าๆ แต่พูดมากก็ไม่ดีอีกนะแหละ ศิลปะในการรักษาช่องว่างเป็นเรื่องลึกซึ้ง ห้าๆ

guitaroa47

• member
entertain เรื่องสำคัญมาก
เล่นไม่ต้องเซียนมาก

แต่ entertain แบบตลกโปกฮา ผมว่าเอาอยู่ ครับ

Guitar_Joe

• member
entertain เรื่องสำคัญมาก
เล่นไม่ต้องเซียนมาก

แต่ entertain แบบตลกโปกฮา ผมว่าเอาอยู่ ครับ

หนับหนุน เป็นนักดนตรี บ้าได้นะ ไม่มีใครว่า ผมชอบเอาข่าวที่ดังๆ แปลกๆมาพูดตลกๆ แขกชอบ แต่อย่าการเมืองอย่าหยาบก็พอครับ